ประสบการณ์ หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ รุ่น “ผงเก่า ๙๗ สมเด็จประทาน” ออกโดยวัดสัมพันธวงศ์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย inwblackman, 28 กุมภาพันธ์ 2012.

1. inwblackman

inwblackman สมาชิกใหม่

28 กุมภาพันธ์ 2012
    หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ รุ่น “ผงเก่า ๙๗ สมเด็จประทาน” ถึงแม้จะเป็นพระใหม่ แค่มวลสารที่ใช้สร้างเป็น มวลสารเก่า ที่ใช้่สร้าง หลวงปู่ทวดปี 97 ดังนั้นแล้วเรื่องพุทธคุณไม่ต้องพูดถึง ตัวผมเองห้อยคอติดตัวตลอดเวลาเพราะผมนับถือหลวงปู่ทวดมาก เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงกับผมเมื่อ วันที่27 กุมภาพันธ์ 2555 เวลาประมาณ 23.00 น. ผมเพิ่งเสร็จจากงานที่ ลาดพร้าวกำลังจะเดินทางกลับโดยขึ้นรถตู้ของบริษัทกลับ รถคันที่ผมนั่งจอดติดไฟแดงที่แยก ราชประสงค์ ด้านตรงข้ามกับพระพรหม โดยมีรถคันข้างหน้า ประมาณ 3 คัน รถผมเป็นคันที่ 4 พอไฟเขียวรถที่อยู่ข้างหน้าก็ออกตัวกันไปหมดแล้ว รถคันที่ผมนั่งก็ขับตามไปช้าๆ จู่ๆคนขับก็เบรครถกระทันหัน พอเงยหน้าขึ้นมามองที่กระจกด้านหน้ารถ ระยะห่างไม่ถึง ฟุต เห็นรถเมล์สายอะไรไม่ทันได้มอง ผ่าไฟแดงมา แต่โชคดีที่คนขับมีสติ สามารถเบรคทันไม่เช่นนั้น ผู้โดยสารทั้งคันรวมถึงตัวผมด้วยคงไม่มีโอกาสมาเล่าประสบการณ์เฉียดตายให้ทุกท่านได้ฟังกันผู้โดยสารคนอื่นบาดเจ็บเล็กน้อยจากแรงกระแทก ส่วนตัวผมไม่เป็นอะไรเลย ที่ผมและผู้สารคนอื่นรอดมาได้ ผมว่าเป็นเพราะปาฏิหาริย์ของหลวงปู่ทวดและพระเครื่องที่ผมแขวนแนนอน พระเครื่องที่ผมแขวนติดตัวประจำมี
    1. หลวงพ่อแดง - เสร็จพ่อ ร.5 วัดศรีมหาโพธิ์ นครปฐม
    2. สมเด็จองค์ปฐม หลังยันต์เกาะเพชร สร้างโดยพระสุวัตน์ วัดศรีมหาโพธิ์ นครปฐม
    3.หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ รุ่น “ผงเก่า ๙๗ สมเด็จประทาน” ออกโดยวัดสัมพันธวงศ์
    4. เศรียพ่อแก่ วัดกลางบางแก้ว สร้างโดย พระอาจารย์สัญญา ศิษย์รุ่นน้องของหลวงปู่เจือ
    5.สมเด็จพระเจ้าตากสิน วัดนาคกลาง
    เรื่องที่ผมเล่านี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

2. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีองค์หนึ่งครับ หลังฝังสะเก็ดดาวครับ

แต่ยังไม่ได้ไปอัดกรอบครับ ติดไว้ที่รถครับ
    ขอบคุณที่นำเรื่องราวประสบการณ์ดีๆๆๆมาเล่าสู่กันฟังครับ