ประสบการณ์ พระแผง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย paraw, 28 มีนาคม 2015.

1. paraw

paraw เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ประสบการณ์ พระแผง วันหยุดผมชอบเดินแผงพระครับถ้าว่าง แต่ไม่ค่อยได้เช่าพระเท่าไหร่ ดูเฉย ๆ(ถ้าไม่ชอบจริงๆ)... วันหนึ่ง มีโอกาศได้ไปเดินแผง ..หยิบพระองค์นี้ มาส่อง พอถามเจ้าของเปิดเท่าไหร่ ภาษาบ้านผม ผมถาม แพงบ่ เจ้าของบอก สี่บาท ผมถามว่า สี่บาท นี้ 400 แม่นบ่ เจ้าของแผงบอก แม่นแล้วน้อง ผมต่อ สองบาทได้บ่ เจ้าของแผงบอก ไอน้องต่อเป็นครึ่งเลย ขออีก 50 บาทหละกัน สรุป จบที่ 250 บาท ..โอเคพี่ ตอบตกลง ใส่ซองพลาสติกให้ แล้วบอก พระพึ่งล้างมา เอารอนสันล้าง แกบอก ครับพี่ ...เลยได้พระองค์นี้มาครับ...ประสบการพระแผงของผม เชิญพิจารณา พระที่ ที่ได้จากเหตุการครั้งนี้ ชอบบ้างไม่ชอบบ้างว่ากันไปครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. paraw

paraw เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เอามาถ่ายแบบชัด ๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: