ประสบการณ์ บอกเล่าของ หลวงปู่ศรี วัดป่ากุ้ง พระวาจาสิทธิ์ ล่องหน หายตัวได้...

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 14 พฤษภาคม 2009.

1. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ใครมีเรื่องราว ของหลวงปู่ศรี มหาวีโร นำมาเล่าสู่ฟังบ้างครับ

2. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
  3. นายชาญชัย คำอ้อ

นายชาญชัย คำอ้อ Active Member

โดนต่อย

ผมห้อยชานหมากหลวงปู่ศรีกับเกศาหลวงปู่ครับ วันหนึ่งผมโดนรุมต่อย2ต่อ1ครับโดนไปประมาณ40กว่าหมัดทั้งเตะถีบแต่ผมไม่ล้มแถมโดนต่อยถากๆหมดไม่เข้าเป้าสักหมด ผมว่าแปลกน่ะครับโดนขนาดนี้ต้องหยอดน้ำข้าวต้มแน่นอน

4. นายชาญชัย คำอ้อ

นายชาญชัย คำอ้อ Active Member

โดนต่อย

ผมห้อยชานหมากหลวงปู่ศรีกับเกศาหลวงปู่ครับ วันหนึ่งผมโดนรุมต่อย2ต่อ1ครับโดนไปประมาณ40กว่าหมัดทั้งเตะถีบแต่ผมไม่ล้มแถมโดนต่อยถากๆหมดไม่เข้าเป้าสักหมัด ผมว่าแปลกน่ะครับโดนขนาดนี้ต้องหยอดน้ำข้าวต้มแน่นอน