ประสบการณ์ ขุนแผน นาง ร่ำไร 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย watsf5, 27 มีนาคม 2015.

1. watsf5

watsf5 สมาชิกใหม่

สวัสดีนะครับ
    ผมเป็นคนนึง ที่ได้บูชา ขุนแผน นาง ร่ำไร 2 หลวงปู่ศวัส มาประมาณ2เดือนครับ
    หลังจากเปิดดูตามเน็ตตามเว็บมาระยะนึง ก็เลย สั่งบูชา มาหนึ่งองค์
    พอได้มา นำท่านเข้าบ้านตามปกติ แต่ไม่ได้จุดธุปอะไร เพียงแต่บอกกล่าว เจ้าที่เจ้าทางเท่านั้น วันแรกๆ ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น จากนั้น ก็ได้นำไปใส่กรอป และสร้อยเพื่อขึ้นคอ ก็ทำการท่องคาถาบูชา ตามใบฝอย ปกติ เวลานอนก็แขวนไว้ไกล้ๆ หัวนอน มีอยู่คืนนึง ผมได้ยินเสียง เหมือนคนผู้ชายกระแอมหึ่ม ดังมาก ผมก็ตกใจ ผมขอออกตัว ก่อนิดนึงนะครับ ก่อนหน้านี้เวลาผมไปเที่ยว ตามร้านอาหาร หรือ ผับบาร์ผมจะไม่เคยได้เบอร์ หรือได้สาวๆ กลับมาเลย
    แต่ตั้งแต่ได้ท่านมา ก็มีเหตุการณ์เกิดขึ้น คือผมได้ไปร้านอาหารแห่งหนึ่ง วันนั้นผมห้อยท่านขุนแผนไปด้วย ผมนั่งดื่มนั่งทากับเพื่อนตามปกติ แล้วก็มีพนักงานเสริฟที่ร้าน (ผู้หญิง) มานั่งคุยด้วย พอไกล้จะกลับแล้ว น้องพนักงนเสริฟ มาบอกกับผมว่า พี่เมาแล้ว ค้างห้องหนูก็ได้ ผม งง เลย ก็เลย ถามพูดจริงพูดเล่น น้องบอกพูดจริง คืนนั้น ผมก็เลย ได้ไปค้างห้องน้อง ส่วนเหตุการในห้องน้องผมไม่ขอเล่านะครับ เพราะน่าจะรู้ๆกันอยู่ อิอิ นี่ก็เป็นประสบการณ์ครั้งนึง ที่ไม่ได้แต่งเรื่องหรือโกหก โปรดใช้วิจรณญาณในการอ่าน ขอบคุณครับ

2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ตอนนี้ท่านลาสิกขาแล้วนี่ครับ เห็นว่าท่านป่วย ผมก็ได้แจกมาองค์ ท่านไปหยิบมาให้ ความรู้สึกไม่ค่อยชอบบอกไม่ถูกเหมือน มวลสารมีอะไรแปลกๆ. ผมก็ไม่รู้จักท่านนะครับ ไปกราบเฉยๆได้พระขุนแผนมา

3. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    หลวงปู่ศวัส สิริมงคโล มรณภาพแล้วครับ ขุนแผนท่าน ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ แต่ตัวท่านดูทางในได้และทำนายแม่น (ภาพตามลิงคลาสิขาตอนไหนครับ)
    สิ้นแล้วหลวงปู่ศวัส ศิริมฺงคโล วัดเกษตรสุข จ.พะเยา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2015
  4. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมจำไม่ค่อยเเม่น บ้างก็ว่าท่านลาสิกขา บ้างก็ว่าท่านป่วยหนักญาติรับไปดูแล เเต่มวลสารขุนแผนท่าน ถึงเเม้ผมจับพลังไม่ได้ เเต่เซ้นมันบอกว่า แปลกๆ มีอะไรแปลก ทุกองค์ผมแขวน แต่ของท่านเหมือนผมไม่กล้า น่าจะเเรงมาก