ประสบการณ์แปลกๆของพระขรรค์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 30 ธันวาคม 2021.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    พระขรรค์ท้าวเวสสุวรรณองค์นี้มีที่มาที่แปลกมาก ในช่วงก่อนเข้าพรรษาปี2556เป็นช่วงที่ผมกำลังจะเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในชีวิต ไปนั่งดื่มกาแฟแถวขนส่งเอกมัย ก็มีพระมาขอตังค์ค่ารถบอกว่าจะกลับทางเหนือ ผมกผ็งงเพราะเอกมัยคือขนส่งตะวันออกเลยถวายพระรูปนั้น300บาท ท่านล้วงในย่ามให้บอกว่าของดี ผมถามชื่อท่าน ท่านบอกว่าท่านชื่อครูบาคำสิงห์ อยู่วัดห้วยแม่เอน เชียงใหม่ ท่านว่าถ้าว่างไปหาท่าน ผมยิ้มๆ ต่อมาพระขรรค์นี้เป็นของมงคลในการทำพิธีบวงสรวงถอนศาลมาตลอด มีศาลหนึ่งแถมงามวงศ์วานใครถอนตัองป่วยหนักหรือตาย ผู้จัดการผมรับงานมาให้ด็เอาพระขรรค์นี้ไปถอนศาลก็ไม่เป็นอะไร ที่ไหนว่าเฮี้ยนพระขรรค์นี้ท่านปราบหมด จนกระทั่งอาทิตย์ที่ผ่านผมไปนอนที่โรงแรมแห่งหนึ่งในอุตรดิตถ์ กับ ณธรณ์พล ตันติปฐมไชย ระหว่างกำลังสวดมนต์ น้ำฝักบัวในห้องน้ำเปิดเองพอผมไปดูก็ไม่มีอะไร ที่สำคัญพื้นห้องน้ำแห้งพอจะนอนก็ได้ยินเสียงเปิดน้ำอีกปมทนไม่ไหวก็เลยอาราธนาพระขรรค์เดินไปในห้องน้ำ ในเงานที่กระจกเห็นเป็นผู้หญิงแต่ก็หายไป เลยอาราธนาพระขรรค์ไว้บนหัวนอนก็ไม่มีอะไรอีกหลับตลอดคืน ผมเชื่อว่าด้วยอานุภาพพระขรรค์นี้แน่นอน เลยนำมาเล่าสู่กันฟัง
    ปล.ผมเคยไปเจอวัดห้วยแม่แอนที่เชียงใหม่(คล้ายคำว่าแม่เอน)แต่ก็ไม่เคยเจอพระหรือครูบาคำสิงห์เลย เลยไม่รู้ว่าท่านอยู่ไหน เหมือนกัน ใครรํ้จักพระทีาชื่ว่าครูบาคำสิงห์ ลองบอกผมทีนะครับ 1640777357039.jpg