ประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำตามพุทธทำนาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lex30000, 13 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lex30000

lex30000 Active Member

ผมบวชเมื่อ2540รักการปฏิบัติกรรมฐาน ออกจากวัดเมื่อได้1พรรษา ได้เข้าไปอยู่ในถ้ำอันน่าวังเวงใจ พิจารณาคลายความกลัาสิ้นไป ได้ผลการปฏิบัติเป็นอัศจรรย์ ผมชอบค้นหาสิ่งแปลกๆ ที่เรายังไม่รู้ไม่เข้าใจ มีพุทธทำนายว่ากึ่งพุทธกาล มีพระมหาโพธิสัตว์2องค์ลงมาจุติ ยังพุทธศาสนาให้เจริญเหมือนครั้งพุทธกาล คำว่าเจริญเหมือนครั้งพุทธกาล ก็ต้องสอนคนให้เข้าถึงมรรคผล นิพพานได้ นี่ก็กึ่งพุทธกาลแล้วท่านอยู่ไหนในใจปรารถนาจะเจอนัก ถึงกับตั้งจิตอธิฐาน ผมได้นิมิตเห็นวิหารแก้ว ในนั้นมีพระองค์นึงอยู่ในโลงแก้ว ในนิมิตผมก็อยู่ในโลงแก้วกับท่านแล้วได้ตัดเล็บท่าน ท่านขยับขา ผมจึงร้องตะโกนว่าหลวงพ่อฟื้นแล้วๆๆท่านลุกขึ้นแล้วนั่งขัดเพชรทำองค์ท่านเป็นเงินเป็นทอง แต่นั้นผมสงสัยนักว่าคำสอนของท่านเป็นอย่างไรจึงรีบขึ้นไปที่วัดท่าซุงแต่ทางวัดบอกให้มาในวันงานธุดงค์ ถึงวันนั้นก็มาแต่ขาดใบรับรองจึงเข้าไปขอกับท่านรองเจ้าอาวาสท่านยอมอนุมัติ ตั้งแต่นั้นความสงสัยในธรรมเริ่มกระจ่างแจ้งแม้ไม่ได้อยู่ต่อหน้าท่านแต่คำสอนของพระพุทธองค์ที่ร้อยกรองผ่านท่าน ช่างสมบูรณ์ละเอียดทุกถ้อยคำ หลวงพ่อมาตามลูกหลานท่านผมคือ1 ในนั้นแม้ไม่เจอแต่พ่อไม่เคยทิ้งลูกสมบัตฺที่พ่อมอบไว้ช่างประเสริฐแท้
    เมื่อไม่นานผมฝันว่าได็เจอหลวงพ่อท่านกำลังยุ่งกับลูกๆหลานๆ ท่านบอกว่าสมเด็จให้ท่านไปในทุกๆวัด ท่านว่าท่านแก่แล้วปีนี้ก็92แล้ว ที่แปลกคือจากการคำนวนอายุของหลวงพ่อครบ92จริง ท่านมาหาผมจริงไหมไม่อาจตอบได้
    มโนยิทธิผมทำไม่ได้ หากใครบอกว่าเป็นจินตนาการ คิดเองเออเอง ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงผมสำเร็จนานแล้ว คนทำไม่ได้ก็ปรารถนา คนทำได้มองเหมือนไร้ค่า มันเป็นเรื่องของกรรมสร้างความคิดแตกต่าง ผมเคารพคำสอนทุกข้อแม้สิ่นี้ทำไม่ได้ยังมีคำสอนอีกมากมายที่เราจะนำมาประพฤติปฏิบัติใช่ไหม เรือเมื่อยังพายไม่ชำนานก็ต้องหมั่นฝึกฝนอย่ารีบข้ามฟากอาจร่มกลางทาง จากลูกถึงพ่อครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้