ประสบการณ์พระหางหมาก

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รถถัง4, 16 ธันวาคม 2008.

1. รถถัง4

รถถัง4 สมาชิก

พอดีไปอ่านพบประสบการณ์ของคุณ ดล เข้าเลยเอามาให้อ่านกันครับ เพื่อเป็นการเพิ่มศรัทธาในพระเครื่องขององค์หลวงพ่อให้มากขึ้นครับ

ประสบการณ์พระหางหมาก <NOBR style="FONT-SIZE: 8pt">[No. 0]</NOBR>
    <TABLE style="PADDING-BOTTOM: 10px" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD>สสวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่านผมจะขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับพระหางหมากที่ผมห้อยติดตัวตั่งแต่ตอนที่ผมเรียน มัธยมปีที่2 นะครับตอนนี้ผมเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ปี4แล้ว คือประสบการณ์ที่เกียวกับพระหางหมากนี้นะครับ คือเป็นตอนที่ผมเรียน ....... ตอนม4 อะครับ คือวันนั้นจะมีการฝึกยิงปืน โดยครูฝึกก็ได้ให้ผู้ที่เรียนในวันนั้นใช้ปืน เจเกอร์ ลักษณะของมันก็จะคล้ายกับ m 16
    อะครับโดยในวันนั้น ครูฝึกได้ส่งปืนให้เพื่อนผมที่นั่งอยู่ข้างๆลองเล็งดู โดยไม่ทราบว่าในปืนกระบอกนั้นมีกระสุนบรรจุอยู่ เพื่อนผมมันก็เอาปืน มาเล็งที่ผมแล้วมันก็ได้ลั่นไกเล่น ปากดว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอเพื่อนของผมคนนั้น ได้นำปืนขึ้นชี้ฟ้าแล้วลั่นไกปากฎว่าได้มีกระสุนปืนพุ่งออกจากปากกระบอกปืน เพื่อนผมคนนั้นตกใจมากเพราะไม่รู่ว่าปืนมีกระสุนบรรจุอยู่ รวมทั้งเพื่อนผมทุกคนก็ไม่ทราบว่าลูกปืนมันไปอยู่ในปืนได้อย่างไร แต่ผมกดันปากไม่ดี พูดไปตามที่กำลังตกใจอยู่ว่า ปืนไม่มีลูกทำไมมันยิงออก ผมจึงต้องโดนครูฝึกสั่งวิดพื้นอีก แต่ก็ยังดีกว่าโดนปืนอะครับสงสัยว่าโดนระยะเผาขนคงตาย วันนั้นที่ผมรอดตายได้ก็เพราะว่าพระหลวงปู่แท้ๆ ทั้งที่เมื่อก่อนผมไม่เคยเชื่อเรื่องวัตถุมงคลเลย ก็มีหลวงปู่นี้แหละครับที่ทำให้ผมเชื่อเพราะเกิดขึ้นกับตัวเอง ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    By : ดล <NOBR>[​IMG]</NOBR> (อ่าน 72 | ตอบ 1) </NOBR>(26/10/2551 00:54:16)
    ที่มา :http://www.prareersee.com/webboard_718662_17936_th?lang=th

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2008
  2. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    เชื่อถือได้เลยครับอย่างนี้ หากอาราธนาทุกวัน ก็จะศักดิ์สิทธิ์มาก พระหางหมากหลวงพ่อเคยบอกไว้ว่า พวกฝรั่งมันชอบลอง อีกหน่อยเอาไปยิงแล้วไม่ออก ราคาบูชาจะเป็นแสนครับ พวกเราอย่าไปทำนะ เพราะเป็นการปรามาสพระรัตนตรัย ไม่สมควรนำมายิงครับ
    // ได้อ่านมาว่าพระหางหมากดีทางเมตตามหานิยม พูดจาจับจิตใจคนได้ครับ อาราธนาดีๆเวลาจะพูด สิ่งใดไม่ดี พูดแล้วคนไม่ชอบขอให้ไม่พูด สิ่งใดพูดแล้วดี และมีประโยชน์ คนเมตตาก็ขอให้ได้พูด

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ .... พระดีอยู่กับคนมีศีล

.

4. ชินมาร

ชินมาร สมาชิก

เท่าที่รู้มา หลวงพ่อท่านทำไว้ทางลาภ ทางเมตตา การพูดจา แต่เท่าที่เห็นๆมา "ท่าทางจะใช้ได้ทุกเรื่อง ที่เราศรัทธา" ครับ

5. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมขออนุญาติเล่าประสบการณ์จากการห้อยพระหลวงพ่อครับ ปกติที่ทำงานมีผมเป็นเจ้านาย แล้วลูกน้องเป็นผู้หญิงกันหมด ในที่ทำงานมีถังน้ำดื่มซึ่งถ้าไม่ใช่พนักงานของบริษัทขายน้ำเป็นคนขน บางที่ผมก็จะขนขึ้นเครื่องทำน้ำเย็นเอง วันนั้นน้ำเลอะที่ถังน้ำ ผมพยายามเช็ดแล้วแต่อาจจะไม่ทั่ว จังหว่ะที่ผมยกถังน้ำ (ขนาด 20 ลิตร) ถังเกิดลื่นและพลัดตกลงพื้น ตำแหน่งที่ผมยืนอยู่พอดี แต่ก็เหมือนมีแรงอะไรผลัก ทำให้ถังเกิดตกเลยไป ห่างจากปลายเท้าประมาณไม่ถึง 1 นิ้วดี ผมงี้ใจร่วงลงตาตุ่มตั้งแต่ถังน้ำพลัดตกลงแล้ว ถ้าให้ถังนำตกลงพื้นจริงๆ ต้องตกลงตำแหน่งเท้าผมพอดี แต่อานุภาพพระหลาวงพ่อฤาษีทำให้ผมแคล้วคลาด ไม่บาดเจ็บเลย มีแต่ต๊กใจอย่างเดยวครับ

6. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ผมก็มีประสบการณ์คล้ายๆคุณครับ

ครั้งนึงเมื่อประมาณ 15 ปีก่อน ตอนนั้นผมกลับบ้านดีก ไปฉลองกับเพื่อนที่ทำงาน มาถึงบ้านกะว่าจะแปรงฟัน ซึ่งอ่างล้างหน้าที่บ้านผมเป็นของฝรั่งสมัยเก่าทั้งหนาทั้งหนัก แต่พอนานเข้าไม้ที่ยึดและคานที่วางมีผุไปบ้าง เผอิญวันนั้นเอง ผมก็มึนๆเอาแขนไปท้าวอ่างล้างหน้าแบบว่าเกาะไว้(ตอนนั้นเมาครับ) ปรากฎอ่างหลุดหล่นลงมาที่เท้าของผมเต็มๆ ได้ยินเสียงดัง ดึบ..ตกลงที่หัวแม่เท้า
    ตอนนั้นผมก็เฉยๆนะไม่คิดอะไร อาบน้ำนอน พอรุ่งขึ้นรู้สึกตัวนึกถึงรีบตื่นไปดูอ่างล้างหน้า
    โอ้..มีกระเทาะไปนิดนึง ทั้งที่มันต้องแตกเป็นเสี่ยงๆ จำได้ว่าโดนหัวแม่เท้า
    เลยลองยกอ่างดู ยกไม่ค่อยไหวมันหนักมากจริงๆด้วย ดูที่หัวแม่เท้าก็ไม่เป็นไรเลย รู้สึกเฉยๆ
    เอ..ทำไมไม่เป็นอะไรวะนี่ ทั้งที่ลงที่เท้าเต็มๆ
    ถ้าไม่ลงเท้า อ่างต้องแตกเป็นเสี่ยงๆแน่แล้ว

พอนึกขึ้นได้ ขนลุกซู่เลย..ตอนนั้น เพราะใส่พระหางหมากอยู่เมื่อคืนนี้นั่นเอง
    ;aa44