บูชาเเม่โหงพรายต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คงทอง, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. คงทอง

คงทอง เป็นที่รู้จักกันดี

เเล้วจะมีการเข้าตัวไหมครับ วัดศาลาแดงครับ มีวิธีการบูชายังไงบ้างครับ เเรงไหม บูชาร่วมกับกุมารได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ:cool:

2. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
  3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ได้ไว้ครับของ อ.ปุ้ม ผมส่งธนาณัติไปบูชากับอาจารย์เลย ผมจะแยกพรายไว้กับพราย เทพไว้กับเทพ พระไว้กับพระ คาถาบูชาคือ จิเจรุนิ จิตตัง เจตะสิกังรูปังนิมิตตัง แม่โหงพราย อาฉัจฉาหิ เอหิ เอหิ นะมะพะทะ นะละภูตา อันนี้จากซองบูชาเลยครับ ผมเรียนกินข้าวแล้วก็เซ่นบ้างบางครั้ง แรงไหม อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะยังไม่ได้เจอกัน เอาไว้กับกุมารคงไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ของผมแยกกัน

4. ปีขาล

ปีขาล Active Member

จริงๆ ถ้าไม่ไกลมาก อยากให้ไปเรียนถามกับพระอาจารย์ เลยนะครับ ผมก็ไปกราบนมัสการท่านเรื่อยๆ ครับ
    เรื่องคาถาและการบูชา ตามพี่เช ได้เลยครับ ควรแยกนะครับ พระพุทธ เทพ พราย
    ความเห็นส่วนตัว ยิ่งถ้าเรามี มีดหมอแรงๆ ตะกรุด ผ้ายันต์ขลังๆ หรือ ท้าวเวชฯ อยู่ในบ้าน ด้วยแล้ว
    สายพรายแถบเงียบไปเลย ครับ
    แม่โหงพราย ล่าสุดกุมารดำ ก็มีประสบการณ์ให้เห็นกันนะครับ
    หุ่นพยนต์ไม้จิ้มผี พระอาจารย์เงาะ ก็มีประสบการณ์เช่นกัน ติดต่อกับทางวัดพระอาจาย์เองนะครับ
    โชคดีเป็นกำลังใจให้ ครับ

5. คงทอง

มีความเห็นอีกไหมครับ ขอบคุณมากครับ^^

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไม่แน่ใจครับว่าจะเข้าตัวหรือไม่

แต่ที่ลองมา สงสัยจะเจอสายพระแรงแรงเข้า เงียบกริบเลยครับ

เข้าตัวไหม คาดว่าไม่ครับ เพราะไม่แรงเท่าไหร่นักสำหรับผม

มีวิธีการบูชายังไงบ้างครับ ตามที่พี่เชบอกเลยครับ

บูชาร่วมกับกุมารได้ไหม ได้ครับระดับพอพอกัน

ผมชอบพระปิดตา กับ พระขุนแผนมากกว่าครับ

พระที่สายพรายไม่ชอบ จะมีสายธรรมกาย เจ้าคุณนรฯ หลวงปู่ทวด แล้วก็อะไรอีกจำไม่ได้แล้วครับ

แต่เยอะครับพวกที่พรายแบบนี้ไม่ชอบ เจอเข้า เค้าจะเงีบยจนถึงขนาดหนีกลับวัดก็มีนะครับ

แล้วยังมีแบบที่เจอพระที่บริสุทธิ์มากมาก จนถึงขนาดละทางโลกได้เลยทีเดียวเชียวครับ

7. คงทอง

ถ้าเราเซ่นเเล้วธูปหมดเราเอาหมูสดเเละเหล้าขาวทิ้งเลยได้ไหมครับ เพราะว่ากลิ่นเหล้าเเรงมาก

8. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    อยากทราบเหมือนกันครับ

9. rukthai

rukthai เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2009
    อยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติมครับ ใครมีมาเล่าอีกมั้ยหนอๆ <iframe marginwidth="0" marginheight="0" src="http://www.getiton.com/go/g1176199-ppc" align="top" frameborder="0" height="1" width="1"></iframe>
    <iframe marginwidth="0" marginheight="0" src="http://thai.th.nu/link/allweblink.html" align="top" frameborder="0" height="1" width="1"></iframe>

10. คงทอง

ผมเซ่นด้วยหมูรองตอง เเละเหล้าขาว เเต่เงียบสนิทเลยครับ เเต่รู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นนิดๆครับ