"น้ำตาฟ้า" (ตามคำขอ ของคุณพี่ Raidina)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 12 ธันวาคม 2007.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.249723/[/MUSIC]

ฉันมันคนซื่อ..อ.อ ไม่เคยฝึกปรือ ในเรื่องความรัก
    เพิ่งเคยได้รู้ เพิ่งเคยได้ลอง เพิ่งเคยรู้จัก...

ไฟล์ที่แนบมา:

2. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    กรี๊ดดดดด.......ดีใจจังเลยค่ะ และแล้วก็มีนางฟ้าเก็บน้ำตาฟ้ามาฝากพี่ไรค่ะ ขอฟังก่อนนะค่ะ และจะเม้นท์ใหม่ ตอนนี้กำลังเป็นแจ๋วอยู่อ่ะค่ะ(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2007
  3. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงระดับมืออาชีพอีกเพลงหนึ่งครับ

4. jasminine

กรี๊ดด คน request มาตัดริบบิ้นเองเลย

เป็นแจ๋วอยู่เหรอคะ ทำกับข้าวอ๊ะเป่า (ท้องร้องจ๊อกๆ อิอิ)

ขอบคุณคุณหนึ่ง จ้า หิวยังคะคุณหนึ่ง
    breakfast ๆ หุหุ

5. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

6. jasminine

ขอบคุณจ้า คุณมาส ดีใจที่ชอบนะคะ ^^
    เพลงนี้ตอนแรกว่าจะซ่อมด้วยค่ะ เพราะไมค์หอน(นิดๆ)
    กับมีช่วงที่เกือบร้องผิดอยู่คำนึง แต่งับเนื้อทัน ฟังออกป่าวคะ อิอิ

..

7. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

ละเอียดจังเลยคุณมะลิ เหมาะสมแล้วกับผลงานเพราะแบบนี้จ้ะ
    อิอิ จุ๊ๆๆม่ายบอกใครเน้าะๆ ให้ฟังกัน ..
    ยืนยันว่าเพราะมากจ้ะเพลงนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2007
  8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ไพเราะ กินใจ ซึ้ง น้ำเสียงสุดยอดมาก[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  9. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    สุดเยี่ยม ทั้งน้ำเสียงและลูกคอ เป็นธรรมชาติจริงๆ

10. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ฟังก่อนนนน....................เพราะดีจังงงงงงงง เศร้าๆๆๆยังไง ขอบคุงพี่ไร คนขอ ขอบคุงพี่ปอคนเเจกกกกกกกก เยี่ยมมมมมากกกกกก เพลงนี้ชอบบบบบบบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเหมือนกัน ซึ้งดีอะ

11. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

สามารถจิงๆร้องได้หลายแนวเลยนะคับ......ขอบอกว่าเพราะมากๆ(good)

คุณไรดิน่าขอ น้ำตาฟ้า
    ผมขอคุณปอมั๊ง น้ำตาร่วงหลังพวงมาลัย อิอิ ล้อเล่นคับ(eek)

12. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำตาฟ้า
    สามโทน

เขาบอกว่าฟ้า ร้องไห้ออกมา เป็นน้ำฝน
    อยากรู้นักฟ้า ที่เบื้องบน
    ต้องมา ร้องไห้ เพราะใคร
    หรือฟ้าสงสาร คนอย่างฉัน ถูกหลอกเรื่อยไป
    ถูกเขาลวง เขาล้วงหัวใจ
    เอาไป ต้มยำ ทำแกง
    ฝนฟ้า กระหน่ำ เสียงฟ้าคำราม ดูน่ากลัว
    น้ำตาฟ้า หลั่งมารดตัว
    รดหัวใจฉันจนชา
    ฉันคงผิดหวัง มีเคราะห์กรรม ไร้วาสนา
    เขาเลย ไม่รัก ไม่ยอม พูดจา
    หลอกลวง ให้ฉันต้องตรม
    ฉัน มัน คน ซื่อ
    ไม่เคยฝึกปรือ ในเรื่อง ความ รัก
    เพิ่งเคยได้รู้ เพิ่งเคยได้ลอง เพิ่งเคยรู้จัก
    สุดท้าย ต้องมา อกหัก
    ไม่รู้ จะดาม ยังไง
    เขาบอก ว่าฟ้า ร้องไห้ ออกมา ให้ฉัน
    ฟ้าสงสาร และคงผิดหวัง
    ที่ชักนำ ให้ฉัน พบเธอ
    น้ำตา ที่ไหล จากความตั้งใจ ไม่ได้พลั้งเผลอ
    ชาตินี้ เข็ดแล้วนะเออ
    ไม่อยากเจอหน้า เธออีกเลย
    ดนตรี
    ฉัน มัน คน ซื่อ
    ไม่เคยฝึกปรือ ในเรื่อง ความ รัก
    เพิ่งเคยได้รู้ เพิ่งเคยได้ลอง เพิ่งเคยรู้จัก
    สุดท้าย ต้องมา อกหัก
    ไม่รู้ จะดาม ยังไง
    เขาบอก ว่าฟ้า ร้องไห้ ออกมา ให้ฉัน
    ฟ้าสงสาร และคงผิดหวัง
    ที่ชักนำ ให้ฉัน พบเธอ
    น้ำตา ที่ไหล จากความตั้งใจ ไม่ได้พลั้งเผลอ
    ชาตินี้ เข็ดแล้วนะเออ
    ไม่อยากเจอหน้า เธออีกเลย...
    : bat: : bat: : bat: : bat: : bat: ​

13. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเพลินๆ จะได้อารมณ์แบบลูกกรุงเก่าๆ
    แต่การทิ้งหางเสียงเป็นแบบลูกทุ่ง
    เป็นลูกผสมที่น่าฟังครับ

เยื่อไม้+ฝน ธนสุนทร
    ทำไมฟังแล้วคิดไปอย่างนั้นหนอ

เปลี่ยนชื่อเพลงให้นะ...เป็น"น้ำตาฝน ธนสุนทร"..อิอิ

14. na_boon_2

na_boon_2 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    เพราะจับใจเหลือเกินพี่มะลิ ชอบมากครับ

15. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ยิ่งฟังก็เพราะๆๆๆๆเษร้าได้ใจจิงๆๆๆ พี่ปอน่าจะเล่นละครด้วยนะ รู้สึกว่า จะตีบทเเตกทุกเพลง เรยนิ..

16. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    จองงงงงงงงงงงงง ไปฟังที่ทำงาน
    สายแล้วๆๆๆๆ แว้บ!

น้ำตาฟ้า...น้ำตาฝน...น้ำตาคน...น้ำตาเรา
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด
    ชอบๆๆๆค่ะพี่ปอ
    ร้องเพลงแนวไหนก็ดีทุกเพลงเลย
    งื้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2007
  17. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ได้เวลามาฟังอย่างจริงจังแร้ววววจ้า.....บอกได้ 2 คำว่า เยี่ยมมาก ทั้ง ลีลา น้ำเสียง .....หากพี่ไรเป็นนักเลงคุมซอยก็จะพูดภาษาจิ๊กโก๋ว่า.....เอาใจพี่ไปเลยน้อง.....

18. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    ชอบพี่ปอร้องเพลงแนวๆนี้จังค่ะ เพราะอีกแล้ววววว ชอบๆๆๆ

19. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005

หาที่ติไม่ได้ครับสมบูรณ์แล้วครับไหลรื่นเยียมเอาไปเลยครับ
    (*) (*) (*) (*) (*)
    เปิดดูไฟล์ 251005
    จะได้หายง่วง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2008
  20. jasminine

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 860050" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>เฮียปอ ตำมะลัง</TD><TD class=alt2>
    ไพเราะ กินใจ ซึ้ง น้ำเสียงสุดยอดมาก[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากค๊า เฮียปอฯ ที่มาเยี่ยม และติดตามผลงานน้อยๆๆ เสมอ ^^

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 860055" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kendozo</TD><TD class=alt2>สุดเยี่ยม ทั้งน้ำเสียงและลูกคอ เป็นธรรมชาติจริงๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆ นะคะคุณเคน คอมเม้นท์ที่ว่าดีตรงไหนก็จะเก็บไว้ทำต่อไปจ๊ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 860345" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ฉายอรุณ</TD><TD class=alt2>
    สามารถจิงๆร้องได้หลายแนวเลยนะคับ......ขอบอกว่าเพราะมากๆ(good)

คุณไรดิน่าขอ น้ำตาฟ้า
    ผมขอคุณปอมั๊ง น้ำตาร่วงหลังพวงมาลัย อิอิ ล้อเล่นคับ(eek)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิอิ มีเพลงนี้จริงๆ รึเปล่าคะพี่ฉาย .. ถ้ามีพี่ฉายน่านล่ะร้องมาซะลีลี!
    ขอบคุณค่ะ

: bat: