นัดรวมตัว

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สันโดษ, 12 สิงหาคม 2008.

1. เด็กโชว์พาว

เด็กโชว์พาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ผมไม่มีครับ ผมมั่ว ก็ผมอยากดังอ่ะครับ ก็เลยตอบๆไปอย่างงั้นเอง
    หุๆ

2. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    ขอให้งานประสพความสำเร็จ นะครับ คุณสันโดษ

;aa41

3. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

เจเอ๋ยเจสิก ติดมาในรูป ผู้ดูพันธ์ผูก รูปหวานตางาม

4. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ให้ผมชี้ให้ไหม ว่าคุณเป็นใคร
    ผมยินดีกระซวกคุณทุกนามที่คุณอวตาลนะ หุหุ

5. บุคคลทั่วไป 3 คน

บุคคลทั่วไป 3 คน เป็นที่รู้จักกันดี

คิดเหมือนกันหรือเปล่าหว่า.....ยังมีแบบแปลกๆ แปลงเพศด้วย อันนี้ ผมคิดมากไปเป่า

6. ฐาณัฏฐ์

1
    เป็นทุกสิ่งที่ท่านคิดนั่นแหละ

7. ฐาณัฏฐ์

1
    พระขี้คุย โกยเถอะโยม

8. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ภัทรปัญโญเฮ [​IMG]
    อาตมา....นี่แหล่ะ....ของจริง
    จริงของ อาตมา....และจริงตาม .....ที่ควรจะจริง
    ถ้าหากว่า คุณมีอภิญญา มีสิ่งวิเศษ ...โดยอาศัยพลัง ความวิเศษจาก สิ่งอื่น...มันก็จริงของคุณเช่นกัน....หรือ บางคน มึความวิเศษ ด้วยตนเอง ตาทิพย์ หูทิพย์ มันก็จริง ของเขา ที่เขา มีสิ่งเหล่านั้น.....แต่ แบบไหนล่ะ ที่ ...ตายแล้ว...ไม่มีเชื้อ ไม่มียาง ไม่มีภพ ไม่มีชาติ อยู่นอก วงวัฏสงสาร จริงๆ......อาตมาถามว่า...คนที่เขา มีดี มีของวิเศษ...เขาเชื่อมั่นในตนเอง ว่า หลุดพ้น จริงหรือ......
    อาตมาเชื่อว่า จริง ของเขา ที่อยู่โดย มีสมมุติ ติดกับตัวนั้น..หรือ สมมุติ ยัง มีเหลือตกค้าง ในจิตนั้น....ลองคิดดูอีกที นะโยม...ทั้งหลาย...
    ที่พระพุทธเจ้า ท่านสอนว่า ...ธรรมะ ก็ควรวางเสีย.....เพราะอะไร
    เพราะสุดท้าย....จะหลุดพ้น..วงวัฏสงสารได้...ต้องไม่เหลือ อะไรจริงๆ....
    อาตมาก็ฝากมาเท่านี้แหล่ะ โยม
    เจริญพร
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แล้วพรือหลวงพ่อไม่วางล่ะ

9. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พาไปเที่ยว โรงเรียนในโลก มนุษย์นะคะ ทำกระทู้เอาไว้เเล้วคะ โรงเรียนสันโดษ

เลื่อนงาน Grand Opening คะ เเล้วจะมาบอกกันอีกทีเนอะ ประมาณ 16-18 เเทน อ่ะคะ

10. .ทาเคชิ.

.ทาเคชิ. สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
  11. สันโดษ

1
    ได้วันเเล้ว จ้า วันที่ 17 นี้เเน่นอน เเล้วคะ

เจ้านายลงทุน จ้างเอเจนซี่ เปิด ถึง 2 ล้านบาท

ดารา นักข่าว นัดมากัน หมดเลยคะ เเล้วเวลาจะมาบอกอีกทีนะคะ

แล้ว เวลาตามหาอ่ะนะคะ ก็ เรียก มีอา นะคะ อย่าเรียก สันโดษ ไม่มีใครรู้จักคะ

12. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    17 กันยายน ปะคะ อู้ยคนคงเยอะหน้าดู ขออาเจ้ไปวันคนน้อยดีกว่าไม้

13. สันโดษ

1
    อาเจ้ อยากมาวันไหนก็ได้ โทรมาก่อนละกันคะ จะได้คุยกัน ส่วนตัว

14. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    วันที่ 17 กันยายน เป็นวันเกิดลูกชายของผมครับ
    คุณสันโดษ ช่างเลือกวันที่ดีที่สุดจริงๆ อิอิ :)
    สงสัยวันนั้นคุณสันโดษท่าทางจะเหนื่อยแสนสาหัส เอาใจช่วยนะครับ
    อยากไปพบเหมือนกันครับ จะได้เจอคุณสันโดษ (ตัวเป็นๆ อิอิ ล้อเล่น)
    รักษาสุขภาพนะครับ อย่าโหมงานหนักจนเกินไป

15. ganesh

ganesh Active Member

ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน และสิ่งที่หวังไว้นะครับ
    ขอให้โรงเรียนที่จะทำนั้นมีผลิตผลที่ดีอย่างที่คุณหวังไว้ครับ
    คิดดีทำดีผลก็ย่อมออกมาดีอย่างนั้นแหละครับ ^^

ถ้าว่างก็จะไปนะครับ จะได้ไปเจอตัวเป็น ๆ คุณมีอา

16. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ขอให้สำเร็จดังที่ตั้งใจไว้ ขอให้มีกำลังใจทำในสิ่งที่ถูกต้องและต้องการ

จะติดตามข่าวนะครับ [​IMG]

17. สันโดษ

1
    ตอนนี้ จะทำเรื่องทุนเรียน ฟรีเเล้ว 1 เดือนนะคะ

วันนี้จะยื่นเรื่องให้เจ้านาย อนุมัติ เป็นทุน จาก อินเตอร์เน็ต

เพราะสันโดษ โปรโมตโรงเรียนทาง อินเตอร์เน็ต

เเล้วจะมาเเจ้งกติกา ว่ามีอะไรบ้างนะคะ

เเต่ต้องบอกก่อนนะคะ เป็นเทคนิคการเรียนรู้สั้นๆ

เอาเทคนิคไปพัฒนาให้ดีขึ้นเองนะคะ

18. หล่อสะท้านภพ

หล่อสะท้านภพ Active Member

7 มิถุนายน 2008
    คนทั่งหลายยังไม่เข้าใจเรื่องความวิเศษหรือว่าเรื่องอิทธิฤทธิ์อะไรประมาณนี้ถ้าพูดกันตรงๆเรื่องอิทธิฤทธิ์ก้ต้องเป็นเรื่องของ อภิญญา แปลว่า รู้ยิ่ง หรือมีความรู้มากกว่าคนปกติทั้วไปส่วนจะเป็นความรู้เรื่องอะไรนั้นคนที่ปฏิบัติได้ถึงจะรู้ได้เอง เมื่อได้รู้ได้พบแล้วก้จะเข้าใจได้เองว่ามันป็นธรมชาติที่ใครรู้แล้วก็กระทำได้ดังนั้น ส่วนใครที่มีญาณเกี่ยวข้องกับเทพองค์นั้นองค์นี้ก็อาจจะเป็นได้แต่ส่วนใหญ่จะเป็นของปลอมมากว่า แต่ท้ายที่สุดแล้วกรรของเราเป็นใหญ่กว่าสิ่งอื่นๆนั้นแม้ผู้มีฤทธิ์มากอย่างพระมหาโมคคัลลานะซึ่งเป็นพระอัครสาวกเบื้องซ้ายของพระพุทธเจ้ายังหนีเศษกรรมที่ตนทำไว้ไม่ได้เลย และเมื่อเหตุปัจจัยกุศลกรรมที่เราเคยทำไว้มันถึงพร้อมที่จะส่งผลแล้วเทพหน้าไหนก็ขวางไม่อยู่

19. สันโดษ

1
    อนุมัติผ่านเเล้ว นะคะ ใครอยากจะเรียน เเจ้ง รายชื่อได้เลยนะคะ

เเล้วสันโดษ จะ บอกกติกา ในการทดลองเรียนนะคะ

ระยะเวลาในการเรียน 1 เดือนนะคะ เเต่ต้อง พาเพื่อนมาอีกสองคน

เพราะ ว่า สันโดษ ต้องการให้คนรู้จัก มากขึ้น

เเละ ช่วยกัน โฆษณาให้เราด้วยนะคะ

เรียกว่า Freedom Plus 2 หรือ Gift Voucher 1 ใบ สามารถพาเพื่อนมาเรียนได้อีก 2 คน ฟรีคะ

มากกว่า หรือ น้อยกว่าไม่ได้ คือ ต้อง มา 3 คน เท่านั้น ถึงจะได้เรียน ฟรี 1 เดือนนะคะ

แต่ให้ เเจ้งกับสันโดษเท่านั้นนะคะ โปรโมชั่นนี้ ยังไม่ถึง มือ เซลล์เลยคะ (เซลล์รู้มีเคือง อย่างเเรงเเน่นอน)

เเต่ ต้องยอมรับนะคะว่า เซลล์ต้อง โน้มน้าวเเน่ๆ เเต่ให้บอกไปว่าทดลองดูก่อน

"ถ้าดี จะสมัครเรียน Level ต่อไปนะคะ "

เพราะสันโดษ เขียนบอกไปเเล้วว่า สำหรับผู้สนใจทดลองเรียน Level ต่อไป จะลด 30 % คะ
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจังเลย......แล้วหมดเขตทดลองเรียนเมื่อไหร่ล่ะคะ