>> ถ่ายทอดประการณ์ในรอบปีกว่าของผม <<

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย pomkiatisuk, 6 มิถุนายน 2010.

1. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ช่วงชีวิตที่ผ่านมาประสบกับปัญหาเรื่องการงานมา ช่วงๆ มันคือวิบากกรรมหรือเปล่าไม่ทราบแต่เป็นช่วงที่ผมเองวิตกกังวลกับเรื่องานมาโดยตลอด

ชีวิตมีขึ้นลง จริงๆด้วยผลกุศลบุญ การเจริญธรรม สวดมนต์ นุ่งขาวห่มขาวด้วยจิตใจบริสุทธิ์

ปัจจุบันจึ่งพอจะไม่อายใครไม่ได้อยู่เฉยๆ ได้งานทำก็จะตั้งใจทำงาน

ทุกท่านเชื่อไหม ระยะหนึ่งตกงานประมาณ 5 เดือนเครียดมากๆๆแต่ พอผ่านช่วงวันเกิดของตัวเองไปได้ก็เริ่มมีแสงสว่างประกอบกับ บังเอิญได้รับพระสมเด็จโต พิมพ์บริกรรมคาถา จากการอธิฐานขอจากท่าน เป็นเรื่องที่ผมไม่เคยคิดจะเกิดขึ้นกับผมจริงๆๆ เชื่อว่าทำดีได้ดีแต่ไม่อยากจะเชื่อเรื่องผมขอพระสมเด็จ แล้วบังเอิญได้แบบเหลือเชื่อ คือเดินไปทานข้าวแล้วเจอหญิงพิการเธอขอแลกเงิน 100 บาทเพื่อขอเงินกลับบ้าน โดยเธอขอแลกพระดังกล่าว ขณะนั้นผมตกใจ งง แต่พอมีสติอยู่เห็นพระดังกล่าวผมไม่รอช้า รีบนำเงินที่ติดตัวในวันนั้นคือผมมีแค่ 100 นี่ก็บังเอิญหากผมพกเงินน้อยกว่านั้นไม่รู้เหมือนกันผมจะได้มาหรือเปล่า ซึ่งพระดังกล่าวผมห้อยคออยู่เสมอผมเชื่อท่านเมตตาผม ช่วยผมมามากและผมเองก็เคารพท่านมาก สวดคาถาชินบัญชรอยู่เสมอเพื่อเป็นเกราะคุ้มครองตนเอง ยิ่งทำงานเกี่ยวกับเงิน ยิ่งเสี่ยง รอเวลาได้ทำสินเชื่อคงอีกนานเพราะเพิ่งเริ่มใหม่หมด

ผมไม่ได้มาอวดอ้างใดๆๆเลยแค่ อยากบอกว่าขอให้เราทำดี ผลดีตอบสนองแน่นอนช้าเร็วอยู่ที่จังหวะของชีวิตครับ

ดูอย่างผม พอผ่านวันเกิดมาได้ไม่ถึงเดือน ผมก็มีโอกาสเข้าทำงานธนาคารรัฐวิสาหกิจถึง 3 แห่ง ธกส กรุงไทย และล่าสุดออมสิน

ขอให้ทุกท่านจงเชื่อและเคารพครูอาจารย์ ท่านเมตตาเราทุกคนอยู่แล้วถ้าเราทำดี ปฎิบัติดี ดูอย่างผมสิ ตอนตกงาน ก็เร่งทำดีปฎิธรรม ไปเวฬุวันตั้ง 4 รอบแล้ว ตอนได้งานก้ไปและสัญญาเลยชาตินี้เมื่อมีเวลามากพอผมจะไม่ทิ้งและตั้งใจจะไปให้ได้ปีละครั้ง

รักทุกท่านครับ ขอให้เชื่อในความดี หากท่านรู้จักผมจะพบกระทู้เก่าๆที่บ่นเรื่องงานและไม่รู้ว่าทำกรุงไทย จะเกิดไรขึ้นอีก เห้อชีวิต ท้อได้แต่อย่าถอยสู้ๆทุกคนครับ ลองเริ่มจากการสวดคาถา ชินบัญชร ขอบารมีสมเด็จโต ท่านเมตตาช่วยครับ ผมรับรู้ได้จากท่านผู้มีญาณบารมีหลายต่อหลายคน

ขอให้ทุกท่านโชคดีคิดสมหวังทุกอย่าง ได้พบกับความสำเร็จในชีวิตนะครับ

2. วชิรปราการ

วชิรปราการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    ขอขอบคุณที่ได้นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง

คุณเป็นคนกตัญญู

และคุณก็ไม่ลืมที่จะนำสิ่งดีๆที่ได้รับ มาเผยแผ่ เพื่อเป็นการประกาศให้ท่านผู้อ่านทั่วไป ได้เล็งเห็น พระคุณของสังโฆอัปปมาโณ

การทำดี ทำได้ยาก

แต่เมื่อผลของกรรมดีปรากฏ มันช่างหอมหวลแท้

ส่วนหนึ่งผมเชื่อว่าเกิดจากแรงอธิษฐาน เกิดจากความดีที่คุณทำ

ส่วนหนึ่งผมเชื่อว่าเกิดจากจังหวะที่เปิดของคุณพอดีด้วย

ดังเช่นคำสอนขององค์สมเด็จฯท่านก็ได้เคยกล่าวไว้

"ลูกเอ๋ย ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือ บารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยไปขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอดเพราะหนี้สินในบุญบารมีที่เที่ยวไปขอยืมมาจนล้นตัว เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมาก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมดไม่มีอะไรเหลือติดตัว แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้แล้วฟ้าดิน จะช่วยเอง...."
    "จงจำไว้นะ... เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลาทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า"

3. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    เบื่อๆๆเซ็งๆๆ