ถึงทีมงานพลังจิตและตาที่3 ขอความเป็นธรรมด้วยครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย เพทายXT, 23 ตุลาคม 2007.

1. เพทายXT

เพทายXT สมาชิกใหม่

ผมได้รับทราบเรื่องราวของคุณตาที่3มาเป็นอย่างดี คนอื่นจะไม่กล้าพูดก็ไม่เป็นไร แต่ผมต้องออกมาพูด เพราะทนไม่ไหวจริงๆครับ ขอสักทีเถอะ

ถึงทีมงานพลังจิตทุกท่าน

เวปนี้เป็นเวปพระพุทธศาสนา การจะยกเรื่องใดเป็นเรื่องเด่นและการเผยแพร่สิ่งใดๆควรจะใช้วิจารณญาณของทีมงานทุกท่านตรวจสอบด้วยนะครับ เรื่องราวของคุณตาที่3นั้น แทบจะกลายเป็นลัทธิใหม่ไปแล้ว มิได้ปฏิบัติตามหลักคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าสักนิด ทีมงานพลังจิตทุกท่านก็ยังอุตส่าห์ยกขึ้นหัวข้อเรื่องแนะนำ ผมล่ะเหนื่อยใจจริงๆ นี่เวปพระพุทธศาสนานะครับ

หรือเวปนี้เป็นเวปของตาที่3 เป็นเวปที่เผยแพร่เรื่องการดูดพลัง การดูดวงงั้นหรือ?

ถึงคุณตาที่3และคณะรวมไปถึงคุรุทั้งหลายเช่น คุณเม้าตาอิน คุณโคมฉาย

ได้โปรดเผยแพร่ในสิ่งที่เป็นความจริง และถูกต้องตามหลักของพระพุทธศาสนาด้วย อย่าทำตัวเป็นเหลือบไรของพระพุทธศาสนาที่คอยเกาะพระพุทธศาสนาหากินอีกเลย ทุกอย่างที่คุณสอน มันเลยพระพุทธเจ้าไปแล้ว

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วยความที่เห็นว่าจะได้รับความเป็นธรรมจากทีมงานเวปและสมาชิกเวปทุกท่านครับ ผมต้องการแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ผมสมัครสมาชิกและอ่านเวปนี้มานานแล้วครับ แต่ที่ต้องสมัครสมาชิกใหม่เข้ามาโพสเรื่องนี้ ก็เพราะกลัวจะกระทบครูอาจารย์

ถึงพี่ชายคนหนึ่ง

ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ผมเล่นที่ร้านครับ

ผมต้องการแสดงความคิดเห็นและเป็นข้อเตือนใจสมาชิกทุกท่านเพื่อมิให้หลงผิดนะครับ หากทีมงานพลังจิตและคุณเวปสโนว์ยังมีความยุติธรรม ขอได้โปรดอย่าลบกระทู้นะครับ ผมเองจะขอยืนยันในสิ่งที่พูดไปทุกอย่าง ผมมีหลักฐานครับ ผมขอพูดด้วยเหตุผลนะครับ ขอบพระคุณมากๆนะครับ

2. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้มันลึกเกินกว่าใครจะหยั่งถึงครับ แค่มีคนกล้าออกมาชนผมว่าก็ไม่ธรรมดาครับ คนที่เขานับถือก็ไม่สนว่าจะมีอะไรเพราะเขานับถือแบบสุดตัว อย่านึกว่าไม่มีใครเคลื่อนไหวอะไรเขาลงมติว่าไม่โต้ตอบไม่สนใจใยดีมันก็คงจะจบ ถามคนดูแลเว็ปก็คงลำบากใจเพราะเขาเข้ามาหากินในเว็ปนานแล้วและมีลูกศิษย์ไม่ใช่น้อย จะเรียกร้องความเป็นธรรมจากใครได้ ขอให้ปล่อยวางเถอะครับแล้วปล่อยให้กรรมเวรทำหน้าที่ของมันไปเองกาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์เอง คนทำบาปไม่สามารถเจริญรุ่งเรืองไปได้นานหรอก

3. prarahu

ลืมไปครับระวังเขาจะด่าเอาว่าพวกที่รวมตัวกันมาคัดค้าน รู้จักกันและวางแผนมาโค่นล้มเขาเพราะเสียผลประโยชน์ เขาอาจสาปแช่งเราด้วยซ้ำแต่ผมขอบอกว่าผมโดนสาปแช่งมาตั้งแต่ห้องลึกลับที่พันทิพย์มาแล้วนี่ก็หลายปีแล้วครับ ผมเองยังสบายดีอยู่และรวยขึ้นด้วยอาชีพสุจริตของผม ถ้าทำอะไรไม่ได้ในเมื่อเจ้าของเว็ปเขายินยอมมันก็ต้องจบครับ เราไม่มีสิทธิ์ไปบังคับเขาแต่เรื่องนี้ผมว่าเจ้าของเว็ปรู้ดีครับ

4. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    สิ่งที่เขาทำอยู่ คือการให้ร้ายแก่ผู้กระด้างกระเดื่องหรือตั้งตนเป็นฝ่ายตรงข้าม

โดยมีสาระหลักได้แก่ เป็นนักดูดพลัง เป็นฝ่ายมาร เป็นฝ่ายอวิชชา เป็นผู้เสียผลประโยชน์ เป็นผู้ริษยา เป็นผู้ชั่วช้าสามานย์ ด้วยเหตุด้วยปัจจัยต่างๆ ตามแต่จริตของเขาจะปรุงขึ้น

เรานั้น ไม่ใส่ใจว่า เขาจะ PM บอกกล่าวแก่เหล่าศิษยานุศิษย์ของเขาอย่างไร หรือจะใส่ไคล้โดยหนทางวิธีการใด

ด้วย ระบบชำระกรรมกำลังทำหน้าที่แก่ชายผู้นี้แล้ว อย่างเที่ยงธรรมและเที่ยงตรง

ขอบอกกล่าวแก่ทั้งเขาและบรรดาผู้ศรัทธา ซึ่งเข้ามาติดตามอ่านความเคลื่อนไหวต่างๆ นี้อยู่เสมอว่า

จงยุติเสีย ในกรรมมิจฉาทั้งหลาย ที่กำลังดำริ ที่กำลังดำเนินอยู่ อย่าพูนเพิ่มบาปเวรใดให้ยิ่งยวดต่อไป

และให้ระลึกเถิดว่า กรรมแห่งความเคียดแค้นพยาบาทปองร้ายต่อผู้อื่นนั้น ย่อมจะย้อนเข้าสู่ตัวตนแห่งผู้กระทำในที่สุด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2007
  5. ThesLong

ThesLong เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    พุทธสาศนามุ่งหมายให้คนทั้งหลาย อยู่ท่ามกลางของทุกข์
    ได้โดยไม่ต้องเป็นทุกข์ เพราะอาศัยความรู้ และการปฎิบัติ
    เรื่องสุญญตา หรือ ความว่างจากตัวตนนั้นเอง หาใช่เพื่อ....
    นอกนั้นคิดเอาเองดีกว่าครับ ผมก็จำเขามาแล้วก็บอกต่อก็แค่นั้น

6. sinner

sinner สมาชิกใหม่

..............
    ..................
    ศาสตร์บนโลกนี้มีตั้งหลายอย่างให้เรียนรู้ ใครอยากเรียนก็เลือกอะไรก็เรียนอย่างนั้นเถอะ
    แล้วถ้าทำยังงี้ มัน...เป็นการก้าวก่ายสิทธิส่วนบุคคลมากไปมั้ยเอ่ย
    เกิดคนเราอยากเรียนพลังจิต แล้วเรียนแล้วมันจะทำไม...ผิดศีล 5 รึเปล่า
    คนเรามีสติปัญญาของตัวเอง มีสมอง มีความสามารถแยกแยะได้ด้วยตัวเอง
    ยังไงก็น่าจะเคารพในความคิด สติปัญญาของผู้อื่นกันบ้าง...ก็ดี
    ไม่ได้ปัญญาอ่อน จะได้แยกแยะถูกผิดไม่ได้...แล้วก็ไม่ใช่เด็ก 3 ขวบ จะได้รับทุกอย่างหมด
    นี่สมัครมาใหม่เหมือนกัน เพราะถ้าเข้ามาออกความเห็นที่ไม่ไปในทางเดียวกัน
    ก็จะโดนหาว่าเป็นสาวกตาที่สามบ้าง โง่ให้เขาหลอกบ้าง....งี้ใครจะกล้ามาโพสต์ ยังงี้เราถือว่าก้าวก่ายคนอื่นนะ
    อีกอย่างไม่รู้จะมาเถียงกันเรื่องนี้ทำไม ใครอยากเรียนรู้ก็ศึกษา ไม่อยากรู้ก็ไม่ต้องศึกษา แค่นั้นเอง
    อะไรที่เป็นประโยชน์ก็เอามา ที่ไม่เป็นประโยชน์ ที่ไม่เข้าเค้าเข้าที ก็จะเก็บเอามาทำ...อะไร

7. เพทายXT

เพทายXT สมาชิกใหม่

ขอโทษนะครับคุณคนปกติ ถ้าคุณตาที่3ไม่ได้เก็บเงินหรือมีผลประโยชน์ใดๆเลย ผมคงจะไม่ออกมาพูดหรอกครับ แล้วก็ไม่ได้เป็นการเถียงด้วย ผมเพียงแค่ออกมาเสนอความคิดเห็นให้แก่ทีมงานและคุณตาที่3และคณะ

เงินทองนั้นหายาก แม้บางคนอาจจะบอกว่าเป็นของนอกกาย แต่ก็มีความสำคัญต่อการดำรงชีพของฆราวาสอย่างเราๆมากนะครับ ผมไม่ยากจะให้ใครต้องเสียเงินหรือเสียผลประโยชน์แล้วได้สิ่งที่หลอกลวงกลับมา

ถ้าคุณคนปกติพูดถึงเรื่องการเคารพในความคิดของผู้อื่น ก็ควรจะให้ผมได้แสดงความคิดเห็นและเคารพในความคิดเห็นของผมบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

8. zester999

zester999 เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดสังเกตนะครับ
    เรื่องนี้มันเริ่มมาจากการที่มีคิดว่าเสียหายจากคุณตาที่สาม ซึ่งมีการเก็บเงิน
    เขาก็ต้องการพิสูจน์ โดยการให้เข้ามาเคลียร์กัน
    แต่คุณตาที่สามและหลายคนอ้างสารพัดว่า เขาพูดไม่สุภาพ ฯลฯ
    เขาก็คุยด้วยดีๆ แล้ว แต่ก็เหมือนเดิมคือ หนีความจริง
    เพราะไม่มีอะไรจะมาพิสูจน์
    ทุกคนที่เข้ามาก็เรียกร้องให้คุณตาที่สามมาอธิบาย ก็ไม่มา
    ส่วนเรื่องที่ใครจะเชื่อใครหรือไม่
    ก็เป็นเรื่องที่เขาจะพิจารณาเอาเอง อย่างที่ผมบอกไว้นะครับ
    ว่าให้ พิจารณา ครับ
    ไม่ได้มีใครไปก้าวก่ายใคร
    เพียงแต่ผมเห็นทุกท่านพยายามเสนอข้อมูลให้พิจารณาก็เท่านั้น
    ส่วนที่มีการโต้แย้งกันบ้าง คุณก็ต้องมองอย่างเป็นกลางนะครับว่า
    คนที่เชื่อคุณตาที่สามบางท่านก็ใช้คำพูดรุนแรงเช่นเดียวกัน
    บางท่านรุนแรงจนผมยังสงสัยว่าดูเดือดร้อนกว่าเจ้าตัวเขาอีก
    ซึ่งถ้าคนที่เชื่อก็เชื่อไป ไม่ได้มีใครเขาไปว่าอะไรนี่ครับ
    แต่คนที่เขาไม่เชื่อ และเขาคิดว่าเขาเสียหาย เขาก็อยากพิสูจน์เท่านั้น
    เพื่อจะได้เห็นกันไปจริงๆ เสียทีว่ามันเป็นอย่างไร
    อย่างผมเองไม่เคยสนใจคุณตาที่สามมาแต่ต้นแล้ว
    เพราะผมนับถือพระรัตนตรัยเป็นสรณะสูงสุด
    ครูบาอาจารย์ผมก็คือพระอริยสงฆ์
    แต่ที่ผมมาร่วมงานนี้ด้วย
    ก็เพราะข้อมูลที่ผมเห็นว่าจาบจ้วง
    และทำให้เสื่อมเสียพระเกียรติกับองค์มหาราชแห่งชาติไทย
    ผมถามหน่อยเถอะครับว่า เขาพูดมาได้อย่างไรว่า
    สมเด็จพระนเรศวรท่านถูกสะกดวิญญาณ

คงไม่ได้ติดตามข้อมูลบ้างเลยมั้งครับ
    ยกตัวอย่างง่ายๆ อย่างเรื่อง สถานที่ที่ทรงสวรรคต
    ทั้งจากพระสุปฏิปันโนหลายองค์และผู้มีญาณหลายท่าน
    รวมไปถึงหลักฐานที่มีการค้นพบและรวบรวมขึ้นใหม่
    ค่อนข้างตรงกันชัดเจนแล้วครับ ว่าเป็นที่ อ.เวียงแหง จ.เชียงใหม่
    นี่ยังวนเวียนอยู่กับเมืองหางอยู่เลย

ผมขอเรียนทุกท่านว่า
    ณ ตอนนี้ เขาทำงานกันแบบเริ่มด้วยข้อมูลจากญาณและสมาธิ
    และ support ด้วยหลักฐานจากสถานที่จริง
    รวมไปถึงเอกสารต่างๆ จากต่างประเทศครับ
    ซึ่งจะทำให้เราได้ข้อมูลที่ตรงหรือใกล้เคียงกับความเป็นจริงมากที่สุด
    ผมรักและเทอดทูนพระองค์ท่านมาก
    ก็เลยพยายามหาข้อมูลที่ใกล้เคียงความจริงมากที่สุด
    มีข้อมูลหลายอย่างของคุณตาที่สามที่ไม่ตรงกับสิ่งที่กำลังถูกค้นพบ
    เมื่อการทำงานตรงนี้สมบูรณ์ที่สุดแล้ว คงจะได้พิจารณากันอีกครั้ง

ก็ลองพิจารณากันดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2007
  9. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    นี่ไงครับ เวปพระพุทธศาสนา ยอดนิยมอันดับ 1 .....

อาชวิน & เดอะแก๊งส์ จาบจ้วงพุทธองค์อยู่เห็น ๆ กลับใบ้ แบ๊ะ แบ๊ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ผมโครตเบื่อพวกมือถือสาก ปากถือศีล หน้าไหว้หลังหลอก ที่สุด

พวกนี้ทนไม่ได้ที่ผมใช้วาจาเสียดสีอาชวิน ยกธรรมะมาอวดอ้าง

สารพัด ทำตัวประดุจผู้รู้

แต่พวกมันเห็นการกระทำของพวกอาชวินที่กำลังจวบจ้วงพุทธองค์อยู่

เห็น ๆ กลับพากันอนุโมทนาสาธุ ทู่เรศ.... ผมเห็นพวกมือถือสากปาก

ถือศีลพวกนี้แล้วอ๊วกจะแตก

หึ หึ

10. Chaiyaboon

นี่หรือชาวพุทธ

หึ หึ

11. Chaiyaboon

มันเอาพระศาสดามาหากิน ทำประดุจเป็นรูปปั้นตุ๊กตา

พวกนี้มันนรกส่งมาเกิดแท้ ๆ ผมเห็นแล้วสะอึก เศร้าใจจริง ๆ

พวกมือถือสากปากถือศีลก็หลับหูหลับตาอนุโมทนากัน

โธ่ ...... ไม่รู้จะขุดคำไหนมาบรรยายพฤติกรรมของพวกนี้จริง ๆ

หึ หึ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2007
  12. Tewadhol

Tewadhol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชื่นชมนะครับที่ยังกล้าออกมาพูด (ถึงแม้จะยอมสมัครใหม่)
    ผมคิดว่ายังมีอีกมากครับแต่ไม่กล้า ไม่กล้าแม้แต่จะกด อนุโมทนา
    ก็น่าแปลกดีนะครับ

ธรรมสอนทุกคนไว้เหมือนกันหมด แต่ได้เท่ากันไม่หมด

13. ศิวิไลซ์

ศิวิไลซ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว นี่เวบพระพุทธศาสนาหรอกเหรอ
    ผมเพิ่งนึกได้เหมือนกัน ผมก็นึกว่าลัทธิอะไรซักอย่างซะอีก
    พอมีคนมาโพสต์ขอความจริงจากจอมลวงโลก กระทู้ก็ถูกลบ

ทั้งห้องเลยเต็มไปด้วยศาสตร์ที่มองไม่เห็น ขอบคุณที่ช่วยเตือนสติผม
    ให้ผมนึกออกว่า อ๋อ นี่เวบพระพุทธศาสนา แล้ว....เป็นอย่างนี้นี่เอง !!!

14. Chaiyaboon

<TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#111111 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" background=images/b_top.jpg border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top width=27 bgColor=#ffffff>[​IMG]
    </TD><TD vAlign=center width=140>
    </TD><TD vAlign=top width=87>[​IMG]</TD><TD>
    </TD><TD vAlign=top width=340><MAP name=FPMap0><AREA shape=RECT coords=83,0,135,42 href="http://www.palungjit.org"><AREA shape=RECT coords=146,0,206,42 href="http://palungjit.org/"><AREA shape=RECT coords=216,0,272,43 href="http://audio.palungjit.org"><AREA shape=RECT coords=282,0,338,42 href="http://blog.palungjit.org"><AREA shape=RECT coords=90,57,195,81 href="http://www.palungjit.org/music/"><AREA shape=RECT coords=219,57,318,81 href="http://www.palungjit.org/dict/"></MAP>[​IMG]
    </TD><TD vAlign=top width=29 bgColor=#ffffff>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE id=table1 style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#ffffff cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=3><TBODY><TR><TD>
    [​IMG] เว็ปพุทธศาสนา ยอดนิยมอันดับที่ 1 ของประเทศ และ เป็นเว็บพุทธศาสนาแรก มีสมาชิกเกิน 1 แสน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. Chaiyaboon

เวปพระพุทธศาสนา ยอดนิยม อันดับ 1

16. ศิวิไลซ์

ศิวิไลซ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นไหมครับทั่น เห็นผู้ทรงอิทธิฤทธิ์กันไหม?

17. Chaiyaboon

สงสัยท่าน กำลังแจกเต่าให้สานุศิษย์ เก็บใส่ห่อกลับบ้านนะ

หึ หึ

18. prarahu

ไม่ยักรู้ว่ามีวิชาโอน้อยออกด้วย

19. Chaiyaboon

เกิดมาชาตินี้ รูปก็ชั่ว วาจาก็ชั่ว ใจก็ชั่ว

ชั่วได้เสียชาติเกิดจริง ๆ เลยนะครับ อาชวิน

หึ หึ

20. Chaiyaboon

ขออนุญาติโพสอีกรอบนะครับ ว่าคนพวกนี้มันชั่วได้ใจจริง ๆ

เอาพระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า มาหากิน ไม่รู้จะด่าอย่างไงดี....