ถึงคุณ คนอวดพระ หรือคุณ Noragate

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย saylom2530, 21 ตุลาคม 2012.

1. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    สืบเนื่องจาก ที่คุณไปโพสข้อความไปแจ้ทีมงาน แล้วมีรูปผมนั้น รูปนั้นเป็นรูปตัวผมและผมไม่ได้อนุญาตให้ใครนำไปใช้ได้ ผมถือว่าคุณละเมิดสิทธิส่วนบุคคลผม ฉะนั้นขอให้คุณ ดำเนินการ นำภาพตัวผม ออก เพราะมันไม่เกี่ยวข้องกันกับการเล่นเว็บพลังจิต หรือการโพสของคุณที่ต้องนำรูปของผมไปเผยแพร่ เพียงนำข้อความไปก็เพียงพอแล้ว
    และด้วยความกรุณาผมขอให้คุณอย่าได้ทำแบบนี้อีกนะครับ

2. คนอวดพระ

คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ใช่ไหมครับ...??
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%9C%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%8F-%E0%B9%83%E0%B8%9A%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%87-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93-%E0%B8%B4beckham-1-%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%9A%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B3%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B8%B5.316111/

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dinso

สวัสดีทุกท่าน จำดินสอได้ไหมคับ ..........คุคุ ....อย่าไปซีเรียสนะครับ อ่านแล้ว โพสพระกันต่อ ...แวะมาไม่ได้เข้า่มา หลายวัน ..แต่พอดี ..คิดถึ๊ง คิดถึง ที่นี้ วันนี้ ....
    ไม่ได้จะมาเคลียร์หรืออะไร ...กะคนอื่น เพราะผมไม่มีปัญหากะใคร มีอยู่คนเดียวกะลัง คิดบัญชี อยู่ ใครจะคิดไงก้อสุดแล้วแต่จะคิด หรือเอาตามได้ยินมาหรือตามอ่านก้อแล้วแต่ ...
    .................................................................
    อยากบอกว่า อย่ามาห้ามครับ และผมไม่จบ ....ผมจะโพสไปเรือยๆ....จนกว่า กระทู้จะปิด หรือ เจ้าของกระทู้ จะจบ เพียงแต่ วันนี้มันเลยการจบมาแล้ว เพราะมัวแต่แย่งโพสเป้นคนสุดท้าย จนตกลงไม่ได้ เพราะ ไม่อดทนกัน ฉะนั้น ผมขอบอกไว้ว่า ผมจะมาโพส กวนส้นตีนไปเรือยๆ จะหาว่าพาล ต่ำช้าก้อช่างหัวครับ ภาพลักษณ์ ของภายนอกอย่าไปคิดมาก ขนาดว่าผมพูดลอยไม่เจาะจง พูดคนทั่วไป บางคนยังเก็บเอามาคิด แบกรับแล้ว โทษผมได้ เลยอีกอย่างอยากรู้ความหมาย ถามได้ผมคนพูด แถมมีพยาน ถ้าฟังก้อต้องฟังความให้จบทั้ง 2ข้าง ถึงจะดี ...
    ฉะนั้น จุดประสงค์ผม แจ้ง ตรงๆ จะป่วนกระทู้ครับ เอามันส์ ถ้าคิดว่าไม่สนใจก้อดีไปครับ จะได้สบายใจ ......กันไป........ยิ่งมองว่าผมต่ำ ผมยิ่งต่ำให้คุณเห้น และผมจะต่ำกว่าที่คุณคิดอีกนะ ....สิ่ง สุดท้าย ที่ฝากไว้ให้ทุกคน ระวัง เจ้าของกระทู้PMไปชมพระ นะ เพราะ งามมากจน ต้องชมในข้อความส่วนตัว หรือกล้านิด ขอพระแล้วกัน คนที่ให้เขาไม่รู้ทันครับ สงสาร คิดว่าไม่มีพระดี...และคิดว่าจน จริงๆ บางท่าน มาเล่นกระทู้ไม่กี่วัน เจอขอ เลย....สุดยอด ใครเชื่อไม่เชื่อไม่รู้ นะ ....ผมเตือนคุณแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2012
  3. คนอวดพระ

แล้วการกระทำของคุณมงคล(dinsoหรือ saylom2530)ตามเนื้อหาข้างต้น...ผิดจริงไหมครับ?...ระรานอันตพาลไหมครับ? คุณอาจจะไม่รู้ตัว..แต่คนมีการศึกษาทั่วไปหรือแม้แต่จบแค่ ป.4 ก็คงดูออกเป็นธรรมดาแน่ครับ

สำหรับรูปนั้น....คุณเองนั่นแหละ!!!ที่เป็นคนเอามาโพสโชว์เองตั้งแต่แรกในกระทู้คนอวดพระ...
    แถมตอนนั้นคุณเองยังยินดีชอบพอเลยไม่ใช่เหรอครับ,ที่ผมเคยนำมาประกบกับแฟนคุณแบบหวานๆครั้งหนึ่งในกระทู้คนอวดพระของวันนั้น
    ...

ส่วนการแจ้งทีมงาน : ในเมื่อคุณแสดงเจตนาก่อความวุ่นวายต่อเพื่อนสมาชิกและกระทู้...
    ผมในฐานะสมาชิกและเป็นเจ้าของกระทู้จึงจำเป็นต้องแจ้งต่อเวปบอร์ดพร้อมหลักฐานเพื่อให้คุณสำนึกและยุติการกระทำชั่วๆเช่นนั้นเสีย...

แต่ในเมื่อโดนลงโทษใบแดงทั้งสองคน...และกระทู้คนอวดพระก็ถูกปิดไปตามที่คุณตั้องการแล้ว...คุณยังไม่พอใจอีกหรือครับ...??

กรุณาอย่าแสดงความเป็นตัวตนให้ผู้คนทั้งหลายรังเกียจไปมากกว่านี้เลยครับ..
    ขอแนะนำในฐานะกัลยาณมิตรคนหนึ่งที่ร่วมเกิดแก่เจ็บตายด้วยกัน...

ส่วนรูปนั้น...ผมไม่สามารถลบหรือทำการแก้ไขใดๆได้อีก..เพราะไม่สามารถเข้า Login ชื่อ Norragate ได้อีกแล้ว....โปรดเข้าใจด้วย..
    ถ้าคุณมั่นใจว่าคุณเป็นคนดีน่าสรรเสริญยกย่องในสังคมนี้จริงๆ...จะไปแคร์ทำไมกับรูปหล่อๆของตัวเองด้วยล่ะครับ.?

และถ้าจะมาหัวหมอเล่นทางกฏหมายแบบที่คิดไว้..
    อย่าลืมไปเอาเรื่องกับทุกๆคนที่นำรูปดาราหรือใครๆมาโพสโดยไม่ได้รับอนุญาติจากเจ้าของด้วยนะครับ...[/COLOR]

สุดท้าย...เรื่องการกระทำเลวทรามของคุณมันก็ผ่านไปแล้ว3วัน..มันจบไปแล้ว...
    ผมเองก็อโหสิกรรมพร้อมกรวดน้ำและให้อภัยแล้ว...
    ไม่ทราบว่าคุณจะออกมาประจานตัวเองไปเพื่ออะไรอีกมิทราบครับ...?

ปล. ในเมื่อคุณขอร้องว่าไม่ให้ผมทำแบบนี้อีก..ผมรับรองได้ครับว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีก..ถ้าหากเหตุการณ์แบบนั้นไม่เกิดขึ้นอีกโดยคุณ...และถ้าหากคุณไม่เริ่มกระทำนิสัยทรามๆแบบนี้อีกต่อไป...รับรองว่าไม่มีใครทำอะไรคุณหรอก...

โปรดใช้สติปัญญาที่มีอยู่นั่งคิดทบทวนและพิจารณาด้วยนะครับ...คุณอายุเกือบจะ40แล้ว..ผมเชื่อว่าถ้าภายในตัวมีจิตสำนึกของความดีในตัวอยู่บ้าง..คงจะเข้าใจและรู้สึกได้นะครับ...
    ( อย่าให้ผมซึ่งอายุน้อยกว่าคุณหลายปี,มาคอยตักเตือนหรือสั่งสอนบ่อยๆเลยนะครับ)

ทุกคนทำผิดได้เสมอ...ขอแค่สำนึกผิดชอบชั่วดี..รู้จักปรับปรุงแก้ไขตัวใหม่...สังคมก็จะให้อภัยครับ..

ในฐานะมิตรที่เคยดีต่อกันมาก่อน...ผมขอให้กำลังใจครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2012
  4. saylom2530

ท่าทางคุณจะไม่ เข้าใจว่าผมไม่ใช่บุคคลสาธารณะ นะถึงเว็บพลังจิต จะเป็บเว็บสารธรณะ และการโพส นั้นผมเป็นคนโพสเองซึ่งผมเป็นเจ้าของภาพครับ แต่การที่คุณเอามาโพส นั้นผิดกฎหมายนะครับ ถ้ายังอยากให้ผมฟ้องก้อได้นะ ผมจะทำให้สมความต้องการคุณ วันพรุ่งนี้ ซึ่งโดยกฎหมายมันคุ้มครองอยู่ครับ แนะนำให้ไปศึกาก่อนครับ ว่าที่ผมพูดมาจริงไหม คือทีแรกว่าเอาแบบง่ายๆแล้วจบกัน เพราะสิ่งที่คุณฟ้องนั้น มันแค่ผิดกฎของเว็บเท่านั้น ว่าผมไปป่วนในกระทู้ ไม่ได้ทำผิดกฎหมายแบบคุณ ....ลองไปถามฝ่ายกฎหมาย ดูก็ได้นะ ผมไม่ได้ท้าทายอะไรแค่จะบอกตามที่เป็นจริง แค่นั้นนะ

5. saylom2530

ที่้จริงแค่คุณรับผิดชอบ ในสิ่งที่คุณทำแล้วมันส่งผลต่อมาก็จบ แล้วนี่นา ลบไปเถอะแค่นั้นละ รูปผมทั้งลิขสิทธิและสิทธิส่วนบุคคล เป้นของผมครับ ย้ำนะผมโพสเองได้แต่คนอื่นต้องขออนุญาตก่อนนะจ๊ะ...ถ้าผมไม่ได้ให้ ก้อโพสไม่ได้นะจ๊ะแล้วที่ฟ้องไปข้อความก้อพอแล้ว ทีมงานพลังจิตต้องสนใจหน้าตาของผมที่ไหนกัน ว่าดินสอต้องหน้าตาแบบนั้นแบบนี้ คือผมไม่ได้ต่อว่าที่คุณโพส หรือจะฟ้อง มันสิทธิคุณ แต่ ที่ผมทำนี่ก้อสิทธิผมและที่สำคัญกฎหมายกะกฎเว็บต่างกันนะ ผมย้ำจริงๆ คุณแค่ลบก้อจบ แค่นั้น

6. saylom2530

ขอบคุณครับที่ย้ายให้ ขออภัยโพสผิดที่ครับ

7. saylom2530

ช่วยลบอีกรูปที่นี้ด้วยครับ ในกระทู้นี้ยังมีรูปอยู่ ขอบพระคุณ

8. คนอวดพระ

ผมติดต่อทีมงานเพื่อลบรูปให้ตามที่ร้องขอแล้ว.....
    จากนี้ไปคงจะจบกันเสียที....
    ต่อไปกรุณาอย่าได้ไปรังควานหรือระรานใดๆต่อเพื่อนสมาชิกในกระทู้อื่นๆอีกต่อไปครับ....

9. saylom2530

ขอบพระคุณครับ ขอโทษกับสิ่งที่ผ่านๆมาแล้วกันนะ