ถามเรื่องความฝันหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chanchan, 5 มิถุนายน 2013.

1. chanchan

chanchan เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    มีเพื่อนสองคน ฝันว่า เครื่องบินตกใส่บ้านเรา กับ หมากัดเรา
    ความฝันนี้จะเกิดกับตัวเรา หรือ เพื่อนค่ะ กังวลจังค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบค่ะ

2. ไชยยารัตน์

ไชยยารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    เพื่อนฝัน ตกกับเพื่อน จิตใครจิตมัน
    เพราะเป็นปุถุชนถึงฝัน แต่ฝันเกิดจากเหตุ 4 อย่าง เทพนิมิต จิตอาวรณ์ ผิดสำแดง อีกอย่างจำไม่ได้ แต่ถ้าไม่มีศีลห้า ไม่ใช่เทพนิมิตแน่ๆ
    เป็นแค่ความเห็น อาจผิดพลาดได้ ขออภัยล่วงหน้า