ต้องการเลือดด่วน!!

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย nok, 24 กันยายน 2005.

1. nok

nok เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2005
    เนื่องจากมีผู้ป่วยเป็นโรคหัวใจ ต้องการเลือดด่วน กรุ๊ปเลือดเป็น AB - หรือถ้า
    ใครมี เลือด กรุ๊ป A-หรือ กรุ๊ป B- ก็ได้ ตอนนี้เป็นตายเท่ากัน ถ้าเพื่อนๆ คนไหนมี
    และต้องการบริจาค รบกวนติดต่อ ที่ คุณ ฝน 07-2776090 ด่วน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2005
  2. nok

ขอบคุณ พี่paang มากน่ะค่ะ ที่ติดต่อมาสนใจจะบริจาคเลือด ไม่ว่าเลือดของพี่จะใช้ได้หรือไม่ได้ ก็ขอให้พี่ได้บุญเยอะๆ จากที่มีจิตใจดีจะช่วยต่อชีวิตคนค่ะ อนโมทนาค่ะ

3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ปลื้มน้องแป้งมาก

4. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณ nok ด้วยค่ะ ที่มีน้ำใจนำข่าวบุญแบบนี้มาเผยแพร่
    ให้ชาวเวปได้ทราบ พี่ติดต่อไปที่ญาติผู้ป่วยแล้วค่ะ แต่ฝากข้อมูลไว้
    เนื่องจากเลือดพี่เป็นกรุ๊ป B- ไม่ใช่ AB- จึงใช้กับผู้ป่วยโดยตรงไม่ได้
    แต่ถ้ามีเหตุฉุกเฉินก็คงต้องแลกเลือดกับธนาคารเลือดของสภากาชาติไทย
    ต้องรอให้ทางโน้นติดต่อมาอีกทีค่ะ สำหรับเพื่อนสมาชิกท่านใด
    ที่มีเลือดกรุ๊ป AB- ก็ลองติดต่อไปได้นะคะ ยังต้องการอีกเรื่อย ๆ ค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ป่วยหายจากโรคร้ายโดยเร็วนะคะ
    บุญกุศลใดใดที่ข้าพเจ้าได้ทำทั้งในอดีตและปัจจุบันขอให้ส่งผลให้
    ผู้ป่วยหายเป็นปกติ และมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ตลอดไปค่ะ

5. nok

ขอบคุณค่ะพี่แป้ง +++ อยากให้เพื่อนๆที่มีกรุ๊ปเลือดดังกล่าวช่วยหน่อยน่ะค่ะ ถือว่าเราสละเลือด
    สละเวลา สักนิด แต่ได้ต่อชีวิตคน 1 คน มันก็น่าจะคุ้มนะ

+-+ การให้ชีวิต คือบุญที่ยิ่งใหญ่ +-+