ประมูล **ตะกรุดมหาสะท้อน (ตะกรุดเม) หลวงพ่อเล็ก จารมือ วัดท่าขนุน ปิดประมูลแล้ว**

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teerter, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010

ขอเชิญร่วมประมูลตะกรุดมหาสะท้อน รุ่น 4 (ประมูล 1 ดอก)พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน รายได้ทั้งหมดจากการประมูล ร่วมงานกุศล 100 % ดังนี้ครับ

1.ซื้อสีทองทาพระเจดีย์
    2.ถวายเป็นค่าใช้จ่าย และ ค่ารักษาพยาบาลพระสงฆ์
    3.ที่เหลือทั้งหมดซื้อทองคำเพื่อถวายหลวงพ่อในงานหล่อพระทองคำ

ประมูลเริ่ม 18,000 เพิ่มกี่บาทก็ได้ หมดเวลาประมูล วันศุกร์ที่ 30 พ.ย.55 เวลา 21.00 น.

รุ่นนี้หลวงพ่อท่านจะทำเป็นรุ่นสุดท้าย ม้วนไม่ใหว และเป็นรุ่นที่ท่านทำให้ครบทุกอย่างดีแล้ว ซึ่งแผ่นเงินนี้ได้นำเข้าพิธีพุทธาพิเษกหลายวาระ สร้างจำนวน 500 ดอก หายากมากครับ นำมาให้ร่วมประมูลทำบุญครับ

ตะกรุดมหาสะท้อนนั้นมีอานุภาพในการสะท้อนกลับ ไม่ว่าใครทำดีทำชั่วกับผู้ใช้ตะกรุด ผลดีผลชั่วนั้นจะย้อนคืนไปยังผู้ทำเป็นร้อยเท่าพันทวี

ตามตำราของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ) วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี ท่านให้ใช้แผ่นทอง แผ่นนาก หรือแผ่นเงิน หนักไม่ต่ำกว่า ๑ บาท (เกินเท่าไรก็ได้) ลงด้วยยันต์ปัญจพุทธามหามงคล ทำการปลุกเสก

เมื่ออาราธนาติดตัวให้ใช้คาถา "เม สัมมุกขา สัพพา หะระติ เต สัมมุกขา"

คาถานี้ถ้าทำถึงที่สุด ท่านว่าแม้แต่ลูกปืนที่ยิงมา ก็จะย้อนกลับไปหาผู้ยิงเอง

ข้อควรระวัง

1. อย่าเข้าไปในสถานที่ซึ่งคนหรือสัตว์กำลังจะคลอด เพราะจะทำให้คลอดไม่ได้

2. ห้ามให้เด็กใช้อย่างเด็ดขาด

ตัวอย่างผู้ที่นำตะกรุดไปใช้แล้วได้ผล เช่น

1. พระสมุห์ศราวุธ ฐานิสฺสโร เจ้าอาวาสวัดพุทธบริษัท จังหวัดกาญจนบุรี ถูกเจ้าคณะอำเภอหยอกเล่น มาถึงก็เงื้อมือจะทุบหลัง ผลคือ ท่านเจ้าคณะอำเภอหงายหลังตึงไปเฉยๆ ท่านว่าคนแก่บางทีก็อาจลื่นล้มเองได้

2. คุณพิสิฐ อรุณทรัพย์ ถูกเพื่อนชกแบบหยอกกันเล่น เพื่อนเลยแขนหักเข้าเฝือกไป

3. พระพิชัย ฐานิโย เลขานุการเจ้าอาวาสวัดคลิตี้ผลธรรมาราม เอารถคุณพิสิฐฯ ไปติดอยู่ในป่า เพราะน้ำป่าพัดสะพานขาด ตะกรุดที่อยู่ในรถหาย ขนาดรื้อพรมขึ้นมาหาก็ไม่เจอ ปรากฏว่าไปสถิตย์อยู่บนหิ้งพระของคุณพิสิฐฯ ท่านว่าคงเป็นเพราะเอารถไปจอดไว้ใต้ถุนศาลา มีแต่คนขึ้นลงทุกวัน ตะกรุดเลยหนีกลับบ้านก่อน

4. น.ท.จรรย์นพ กำแพงทอง พาภรรยา (คุณศรัณญา กำแพงทอง) ไปเตรียมคลอดปวดท้องอยู่เป็นวันจนแทบเป็นลมก็คลอดไม่ได้ จนต้องยอมให้แพทย์ผ่าเอาน้องนุก (ด.ญ.ดาริกา กำแพงทอง) ออกมา มารู้ทีหลังว่าพกตะกรุดมหาสะท้อนทั้งคู่

มีคนสงสัยว่า ในเมื่อตะกรุดสะท้อนผลร้าย การอาราธนาตะกรุดให้คุ้มครอง จะเป็นการทำร้ายคนอื่นหรือไม่ ก็ต้องขอออกความเห็นว่า การอาราธนาตะกรุดเม เหมือนการใส่เกราะคุ้มครองตัวเอง ถ้าเขาเตะลูกบอลมาใส่คุณ ลูกบอลก็ย่อมสะท้อนกลับไปหาเขา สิ่งที่เขาได้รับเป็นการกระทำของเขาหรือคุณเองล่ะ ? และสำหรับผู้ที่คิดดีทำดีต่อผู้อื่น ตะกรุดย่อมสะท้อนผลดี

สรุปว่า ถ้าไม่มีเจตนาจะทำร้ายใคร แกล้งใคร ก็ไม่มีอะไรต้องกลัว

เคยมีคนสงสัยว่า ถ้าพกตะกรุดทั้งคู่แล้วชกกันจะเป็นอย่างไร ท่านว่าคนที่กำลังใจเข้มแข็งกว่าก็ได้เปรียบกว่า แต่สำหรับผู้ที่ไม่มีตะกรุดแล้วเผลอไปล่วงเกินคนที่พกตะกรุดเข้า ก็ให้ขอขมาโทษผู้ที่พกเสีย...ถ้าทำทัน และขอขมาพระรัตนตรัยด้วย

ปล.คัดจากนิตยสารพลังจิต ฉบับที่ 3 เดือนมกราคม 2551

-----------------------------------------------------------------
    ท่านที่ประมูลได้กรุณาโอนภายใน 3 วัน ems 50 บาท ชื่อบัญชี ณัฐวัฒน์ ฉันทัชธนพัฒน์ ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาอินทามระ
    เลขที่ 138-448-5817 โทร.080-599-7952 ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  2. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

18,000.- เผื่อฟลุ๊ก :)

3. teerter

รับทราบครับ

ได้สักพักแล้วครับ คุณจารุสบายดีนะครับ

4. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ดีอยู่ครับ:cool::cool::cool::cool:

5. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- ขอร่วมประมูล 20,000 บาท ครับ

6. teerter

อนุโมทนากับทุกท่านนะครับ ไม่คิดจะร่วมประมูลบ้างหรือครับ :cool::cool:

7. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

หากประมูลได้ จะขอโอนเงินราววันที่ 15 ธันวาคม จะได้ไหมครับ?

8. teerter

คงไม่ได้ครับ เพราะจะต้องถวายเงินร่วมบุญให้พระท่านไปซื้อสีทองทาเจดีย์ และซุ้มประตู ที่พม่า ท่านจะเดินทางช่วงต้นเดือน ถ้าวันที่ 15 นานไปครับ

9. tompkt

tompkt เป็นที่รู้จักกันดี

ในรูปเห็นมี สอง ดอก ให้ประมูล กี่ดอกครับผม

10. teerter

ให้ประมูล 1 ดอก ครับ ในรูปผมถ่ายคู่กันสองดอก รุ่น 2 และ รุ่น 4 ครับ

11. teerter

ยอดประมูลจะอัพเดทให้เรื่อยๆจนกว่าจะปิดประมูลครับ งานกุศล 100%​

ปิดประมูลวันนี้แล้วครับ 21.00 น. ครับ​

คุณดุสิตาลัย 18,000 บาท
    ล่าสุด คุณบารมี 10 อยู่ที่ 20,000 บาทครับ

ทุกท่านสามารถร่วมประมูลได้ครับ เพื่อการกุศล หรือท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเวบพลังจิตก็สามารถร่วมประมูลได้ โทร 080 599 7952 ครับ

12. teerter

ยอดล่าสุด คุณบารมี 10 อยู่ที่ 20,000 บาทครับ ปิดประมูล 3 ทุ่มวันนี้ครับ

ทุกท่านสามารถร่วมประมูลได้ครับ เพื่อการกุศล หรือท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเวบพลังจิตก็สามารถร่วมประมูลได้ โทร 080 599 7952 ครับ​

13. teerter

เหลืออีกไม่กี่ ชั่วโมงแล้วครับ ใครจะได้สุดยอดตะกรุดไปหนอ ได้ร่วมบุญด้วย

14. อนุภัทร

อนุภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยครับ ๒๑,๐๐๐ บาทครับ:cool:

15. teerter

พระอาจารย์กล่าวว่า "อาตมาตั้งราคาตะกรุดมหาสะท้อนไว้แพง เพราะว่าเป็นของอันตราย ไม่อยากให้เอาไปใช้ เห็นผลมาเยอะต่อเยอะจนอาตมาสยดสยองเองแล้ว

พวกเราส่วนใหญ่สร้างบารมีมามาก บุคคลที่สั่งสมบารมีใน ศีล สมาธิ ปัญญา ไปถึงระดับหนึ่ง จะเกิดเป็นบุญฤทธิ์ขึ้น ในเมื่อเป็นบุญฤทธิ์ขึ้นมา คนคิดร้ายก็แย่แล้ว แถมเรายังไปเล่นตะกรุดมหาสะท้อนด้วย คนนั้นก็เดี้ยงสถานเดียว..!

ฉะนั้น..จริง ๆ แล้วไม่ต้องมีตะกรุดหรอก ภาวนาคาถา เมสัมมุกขา สัพพาหะระติ เตสัมมุกขา ไว้ทุกวัน กำลังใจทรงตัวก็คุ้มได้เหมือนกับมีตะกรุดนั่นแหละ ถ้าเรารู้สึกว่าราคาแพงก็ไม่ต้องห่วง..ของฟรีมี ภาวนาเอาเองก็ได้ แต่พวกเราส่วนใหญ่พอบอกให้ไปภาวนาก็ไม่มั่นใจ ท้ายสุดก็มาเอาตะกรุดไปจนได้

อ้างอิงจาก..เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนมกราคม ๒๕๕๕

16. teerter

ถาม : ขอเมตตาจารตะกรุดมหาสะท้อนครับ
    ตอบ : เลิกทำแล้ว ม้วนไม่ไหว นิ้วหมดแรง ไปรอประมูลเอาก็แล้วกัน

ไม่น่าเชื่อว่ามีตะกรุดมหาสะท้อนของปลอมแล้ว มีโยมเขาแกะมาให้ดู ถามว่าใช่ไหม ? อาตมาบอกว่าไม่ใช่ลายมืออาตมา ใครจารมาก็ไม่รู้ ? ที่ตลาดท่าพระจันทร์ปลอมกันเยอะ เห็นมีพระกริ่งพิชัยสงคราม มีพระองค์ที่ ๑๑ เขาปลอมกระทั่งพระองค์ที่ ๑๑ องค์ใหญ่ มีเหรียญจักรพรรดิ ฯลฯ ปลอมกระจายเลย ขนาดวัตถุมงคลของอาตมาไม่เข้าวงการยังปลอมขนาดนี้ เข้าวงการเมื่อไรจะปลอมกันขนาดไหน

ถาม : ถ้าปลอมตะกรุดมหาสะท้อนนี่ดูยากไหมครับ ?
    ตอบ : ดูลายมือออก แต่จะเสียตอนแกะออกมาดู

ถาม : แล้วจะมีวิธีดูอย่างไรครับว่าของจริงหรือของปลอม ?
    ตอบ : ทุกคนที่ได้ตะกรุดมหาสะท้อนไปจะมีรายชื่ออยู่ที่อาตมา ที่อาตมาขอชื่อไปก็เพราะอย่างนี้แหละ ถึงเวลาเรารับมาจากใครนี่สาวต่อไปได้เลย เอ็งรับจากใคร ไล่ไปจนถึงชื่อที่รับจากมือ ของใครเนื้อเงิน ของใครเนื้อทองนี่อาตมาแยกไว้หมด อุตส่าห์ตั้งใจทำไว้กันพวกนี้โดยเฉพาะเลย แต่เขาก็ยังปลอมกันได้

ถาม : โค้ตล่ะครับ ?
    ตอบ : โค้ตนี่แค่ตัวเลขนะ ถ้าเจอแนน (ศิริลักษณ์ พินิจสุขใจ) ก็เสร็จเขา เพราะลูกคนนี้ปลอมลายมืออาตมาได้เหมือนมาก แต่น้ำหนักมืออาจจะต่างกัน ตอนแรกเขาเอาสมุดเขียนยันต์มาส่งให้ อาตมายังงงว่าตัวเองไปนั่งเขียนเอาตอนไหน คนที่เขาเก่งก็เก่งจริง เลียนแบบลายมืออาตมาได้เหมือนเลย

อ้างอิงจาก..เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนมิถุนายน ๒๕๕๕

17. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- สอบถามครับ คุณครูทหาร รับตะกรุดจากพระอาจารย์เลยหรือเปล่าครับ

- คือผมเองก็เป็นทหารอยู่ลพบุรี มีความศรัทธาท่านเพียงแต่ไม่มีโอกาสได้ไปนมัสการท่านที่กาญจนบุรี เคยไปกราบท่านที่บ้านอนุสาวรีย์แค่ครั้งเดียว

- ก็ตั้งใจมานานว่าอยากได้ตะกรุดไว้บูชาสักองค์

18. teerter

ล่าสุดคุณ อนุภัทร ประมูล 21,000 อนุโมทนาครับ

ต่อไปครับ ยังไม่หมดเวลา++++++++++++++++++++++++++++++++

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  19. teerter

ใช่แล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็จบจาก โรงเรียนเสนารักษ์ กรมแพทย์ทหารบก เรียนอยู่ลพบุรีมาก่อน เหมือนกันครับ

20. teerter

ยอดประมูลจะอัพเดทให้เรื่อยๆจนกว่าจะปิดประมูลครับ งานกุศล 100%​

ปิดประมูลวันนี้แล้วครับ 21.00 น. ครับ

คุณดุสิตาลัย ประมูล18,000 บาท
    คุณบารมี 10 ประมูล 20,000 บาท
    ล่าสุด คุณAnuphat_hltc ประมูล 21,000 บาท

ทุกท่านสามารถร่วมประมูลได้ครับ เพื่อการกุศล หรือท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเวบพลังจิตก็สามารถร่วมประมูลได้ โทร 080 599 7952 ครับ

เหลืออีกไม่กี่ชั่วโมงแล้วครับ ราคานี้ถือว่าถูกมากสำหรับตะกรุดมหาสะท้อนครับ