ดูเด็กลงได้ด้วยทรงผม

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย AddWassana, 15 สิงหาคม 2008.

1. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE borderColor=#fac963 cellPadding=0 width=725 align=center bgColor=#e2e2e2 border=5><TBODY><TR><TD bgColor=#ecfae0>ดูเด็กลงได้ด้วยทรงผม </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE borderColor=#fac963 cellPadding=0 width=725 align=center border=5><TBODY><TR><TD bgColor=#ffffff><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=3 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR bgColor=#ffffcc><TD vAlign=center></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 align=center bgColor=#f5f5f5 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>คนเรานั้นมีสารพัดวิธีที่จะทำให้ตัวเราดูอ่อนเยาว์ลงได้ ตั้งแต่เสื้อผ้าหน้าผม ตลอดไปจนถึงพฤติกรรมต่าง ๆ ในชีวิตประจำวันของเรา แต่วันนี้เรามีวิธีอำพราง
    ให้คุณดูเด็กลงได้ด้วยทรงผม

เพื่อน ๆ ที่นี่เชื่อหรือไม่ว่าบางครั้งการตัดผมใหม่ หรือการเปลี่ยนสีผมก็ทำให้เราดูเด็กลงได้ แถมยังเป็นการลดความจำเจในชีวิตลงไปอีกด้วย เพราะเมื่อคุณตัดผมทรงใหม่ ๆ คุณก็จะได้ความรู้สึกเหมือนกับว่าคุณเป็นคนใหม่ไปด้วย

แต่หากใครที่เริ่มมีริ้วรอย หรือรอยย่นที่หน้าผากเริ่มขึ้นมาเบ่งบานแล้วล่ะก็ วิธีอำพรางง่าย ๆ เลยคือการตัดผ้าหน้าม้า จะเป็นหน้าม้าธรรมดาเรียบ ๆ หรือจะเป็นหน้าม้าแบบปัดเฉียงที่กำลังอินเทรนด์
    ก็ได้ เก๋ด้วยนะ

แต่ถ้าหากใครมีใบหน้ารูปสี่เหลี่ยมแล้วล่ะก็วิธีทำให้คุณดูเด็กลงคือการไว้ผมยาว
    ประมาณไหล่จะดีที่สุด อย่าเกินกว่านี้ และเพื่อเป็นการปกปิดช่วงกรามไม่ให้เห็นชัด
    คุณอาจจะให้ช่างตัดเป็นแบบสไลด์ไล่ระดับก็ได้ เพื่อปกปิดช่วงกรามและช่วยให้
    คุณดูเด็กตามที่ต้องการ

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 align=center bgColor=#f5f5f5 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>ทรงผมที่ดีในการช่วยอำพรางให้หน้าดูเด็กก็คือการไว้ผมสั้น ไม่ว่าจะเป็นซอยสั้น หรือตัดเป็นผมทรงบ็อบสั้น ต่างก็ช่วยให้ดูเด็กลงได้ทั้งนั้น แต่ถ้าคุณเป็นคนที่รักผมยาวเป็นชีวิตจิตใจ
    ละก็การซอยไล่ชั้นคือทางออกที่ดีมากทีเดียว เพราะอย่างน้อย ๆ การที่ผมมีเลเยอร์ชั้น ๆ นั้นจะช่วยดึงดูดสายตาจากใบหน้าไปที่ผมแทนได้

นอกจากการตัดผมทรงต่าง ๆ เพื่อให้ดูเด็กลงแล้ว การบำรุงรักษาเส้นผม
    ก็ละเลยไม่ได้เลยนะคะ เพราะคนที่มีผมแห้งเสียมาก ๆ บางครั้งก็ทำให้
    คุณดูแก่ ( ประสบการณ์)ได้แม้ว่าจะตัดผมสั้นแล้วก็เถอะค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD></TD></TR></TBODY></TABLE>
    โดย :PUTT2PUTT (ทีมงาน TeeNee.Com)
    โพสเมื่อ [ วันศุกร์ ที่ 15 สิงหาคม 2551 เวลา 08:35 น.]

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2008
  2. เดียวดาย654

เดียวดาย654 Active Member

22 กรกฎาคม 2008