ดวงวิญญาณขอเข้าบ้าน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย มังกรหยก, 30 เมษายน 2009.

1. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

เป็นธรรมดาครับที่เค้าจะโกหก เพราะถ้าเค้าบอกว่าเป็นผี เป็นวิญญาณ คงไม่มีใครให้เข้าบ้านแน่ๆ อย่างที่ไปรับขันธิ์ นั่นก็อีก นั่นก็หลอกว่าเป็นเทพองค์นั้น เป็นเจ้าพระยาท่านนี้... ส่วนใหญ่ก็วิญญาณทั่วไปทั้งนั้นครับ..หลอกให้เราเชื่อเพื่อมาอาศัยร่างเราอยู่ คอยรับบุญที่เราก่อ
    นั่งรอให้เราเลี้ยง...สบายใจเฉิบ...
    ดีแล้วครับที่คุณมังกรหยกไม่เปิดหน้าต่างรับ มีที่ไหนเทพเข้าบ้านไม่ได้เพราะผีบ้านผีเรือนไม่ให้เข้า
    ถูกแล้วครับ..สวดมนต์แผ่เมตตาไปให้เค้า สาธุ อนุโมทนาด้วยเลยครับ

2. ยิ้มให้กับทุกวัน

ยิ้มให้กับทุกวัน เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากฃัวง่ะ

ตอนที่จะเปิดหน้าต่าง

3. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา

สัพเพ ธัมมา อะนัตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริงท่าให้เค้าเข่ามาจะเป็นไงนะ อาจจะให้โชคเราก็ได้เราปลูกศาลให้เค้าอยู่อ่ะ
    แต่ว่าอย่าเสี่ยงเลยจะดีกว่านะ
    บางทีก็อยากมีประสบการแบบนี้บ้างเหมือนกันนะ ไม่รู้ว่าตัวเองจะทำไง อิอิ

ไงก็ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ