ช่วยหน่อยครับ(แผนที่)

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย mamainarak, 30 ธันวาคม 2008.

1. mamainarak

mamainarak สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2008
    สวัสดีครับท่านผู้รู้ทุกๆท่านครับ
    1.ประการแรกคือผมจะไปที่ซอยสายลม แต่ผมไปไม่เป็นไม่รู้เส้นทาง
    2.ที่อยู่ของผมคือ อยู่นครปฐมครับ
    3.ผมอยากทราบเส้นทางไปที่ซอยสายลมเพื่อที่จะไปทำสมาธิครับทำบุญ ในวันกำหนดการครับ
    ......ขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้าครับ...
    คือจะเอารถไปเองครับผม..

2. arnupa.palavatana

arnupa.palavatana Active Member

20 มิถุนายน 2008

ถ้าจะมาทำบุญอย่างเดียว โดยการขับรถขอแนะนำว่ามาทำตอนเย็นวันศุกร์ดีที่สุดครับ พอมีที่จอดรถที่บ้านสายลม วันเสาร์อาทิตย์ หาที่จอดรถค่อนข้างยาก แต่ถ้่าจะมาฝึกมโนมยิทธิด้วย คงต้องมาเสาร์ อาทิตย์ครับ

3. mamainarak

.........................................................................................
    ขอบพระคุรอย่างสูงครับ
    ผมจะไปวันที่ 3 มกราคม 52 ตรงกับวันเสาร์ครับ
    จะไปถวายสังทานและฝึกมโนมยิทธิด้วยครับ
    แต่ติดที่ว่าไปไม่ถูก ไม่รู้จักเส้นทางเข้ากรุงเทพ
    ผมอยู่จังหวัดนครปฐม (ที่องค์พระปฐมครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2009
  4. เด็กช่างสงสัย

เด็กช่างสงสัย เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำว่าให้ขึ้นรถตู้ไปลงที่อนุเสาวรีย์ แล้วต่อด้วยรถไฟฟ้าดีกว่าครับ สะดวกดี เพราะว่าหาที่จอดรถยากจริงๆ

5. mamainarak

................................................................................
    ขอบพระคุณครับ