ช่วยวิเคราะความฝันให้หน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สามเณร เดช, 14 พฤษภาคม 2012.

1. สามเณร เดช

สามเณร เดช สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อเช้าของวันนี้ผมฝันว่า ก๋งผมเสียชีวิติ และผมก็ไปเตรียมสถานที่ก่อจะนำศพมา และในความฝันสวนบ้านผมอยู่ที่หน้าวัด และผมก็ไปเข้าห้องน้ำแต่ส้วมเต็มเลยออกมาถึงถนนหน้าวัด เห็นก๋งที่สามแยกเหมือนบอกว่าให้ไปกับแก่ พอผมเห็นก็เลยรีบเข้าวัดไปหาพ่อแล้วบอกว่าเห็นก๋ง พอศพมาถึงที่วัด ก็นำศพมาตั้งเพื่อที่จะเตรียมรดน้ำ ก๋งก็ฟื้นขึ้น แล้วแก่ก็เรียกหาผมบอกในทำนองที่ว่าระวังรถ ด้วยสีหน้าที่ตกใจ พอถามน้าว่าแก่ฟื้นได้งัย น้าบอกในทำนองที่ว่าร่างที่ไม่มีความรู้สึก แล้วก๋งก็เรียกผมด้วสีหน้าคิดถึงเป็นห่วงและตกใจมาก พอผมเข้าไปใกล้เมือนแก่จะกลัวผม และพอเพลอผมก็เข้าไปกอดแก่ แต่แก่ก็สดุงเหมือนกับโดนไฟ้ช็ดต หรือไม่ก็เป็นสิ่งที่เข้าใกล้กันไม่ได้เด็ดขาด แต่สีหน้าแก่อยากจะกอดผมให้แน่นๆ ผมก็เลือบไปเห็นป้ายบนหัวที่แท่นวางศพ เขียนในทำนองว่าการด่าพระสงฆ์องค์เณรเป็นบาปอย่างยิ่ง เรื่องก็มีเพียงเท่านี้ ซึ่งตอนนี้ก๋งผมไม่สบายถึงขั้นแทบไม่รู้สึกตัว:z12 เจริญพร

2. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    อาก๋งอายุเท่าไหร่ค่ะ