เรื่องเด่น ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิตขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ "ถมดิน" ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร เพื่อยกที่ธรณีสงฆ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 8 เมษายน 2015.

1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145

ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพ "ถมดิน" ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร
    เพื่อยกที่ธรณีสงฆ์ให้สูงขึ้น และสามารถสร้างสิ่งปลูกสร้างต่าง ๆ ในอาศรมฯ ได้ (ปัจจุบันเป็นทุ่งนาว่างเปล่า)

โครงการแรก พระอาจารย์นิลท่านจะถมที่เพื่อสร้างห้องน้ำให้ผู้มาปฏิบัติธรรมได้ทำธุระครับ โดยได้จ้างเหมารถถมดินถมพื้นที่
    โดยคิดราคาเหมา 190,000 บาท (รถสิบล้อขนดิน คันละ 800 บาท)

ผมคำนวณแล้วประมาณ 237.5 คัน

วันเสาร์ที่ ๒๕ เมษายน ๒๕๕๘ พวกเราจัดผ้าป่าสามัคคีไปร่วมสร้างอาศรมฯ ดังนั้นผมขอใช้บัญชีเดียวกันเลยนะครับ

ท่านที่จะร่วมบุญ ค่าถมดินคันละ ๘๐๐ บาท ก็สามารถโอนมาบัญชีเดียวกันได้ครับ
    (ตั้งใจอธิษฐานขอถมดินและทำบุญทุกอย่างตามที่พระอาจารย์นิลเห็นสมควรนะครับ)

โอนปัจจัยทำบุญได้ที่ บัญชีออมทรัพย์ สาขาศูนย์ราชการฯ ชื่อบัญชี นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา มี ๔ ธนาคาร คือ

๑. ธนาคารกรุงไทย เลขที่ ๙๕๕-๐-๐๒๗๓๙-๒ (955-0-02739-2)
    ๒. ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ ๔๐๑-๗-๐๐๐๙๕-๖ (401-7-00095-6)
    ๓. ธนาคารกรุงเทพ เลขที่ ๙๔๒-๐-๐๑๖๘๘-๔ (942-0-01688-4)
    ๔. ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ ๖๔๑-๒-๐๕๙๓๓-๔ (641-2-05933-4)

รบกวนโอนวันนี้ - ๒๓ เมษายน ๒๕๕๘

เบอร์ติดต่อ : ๐๘๘-๕๐๗๘๓๓๘ (088-5078338) (ชยาคมน์) ทั้งนี้ไม่รับแจ้งการโอนเงินและที่อยู่รับพระทาง sms นะครับ

หมายเหตุ : หากมีปัจจัยเกิน ขออนุญาตถวายรวมในผ้าป่าฯ ไปเลยนะครับ

โมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2015
  2. manymoons123

manymoons123 เป็นที่รู้จักกันดี

แม่สมพร-พ่อสมพงศ์-ลูกไพสิฐ เกียรติเลขา
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ "ถมดิน" ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร
    ต.ธาตุนาเวง อ.เมือง จ.สกลนคร เพื่อยกที่ธรณีสงฆ์
    จำนวนเงิน 300 บาท

บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ - XXXX294110
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4017000956 - นาย ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่โอน 300.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 08/04/2558 - 17:13:24

3. T@o@T

T@o@T เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมขอร่วมบุญเจ้าภาพ "ถมดิน" ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร ด้วยครับ
    โอนเงินจำนวน ๑๐๐ บาท วันที่ ๙ เม.ย.๕๘ เวลา ๑๒.๒๐ น. เข้าบัญชี ธนาคารกสิกรไทย ครับ

4. Aki_p

Aki_p ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 พฤศจิกายน 2012
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพ "ถมดิน" ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร เพื่อยกที่ธรณีสงฆ์ให้สูงขึ้น และสามารถสร้างสิ่งปลูกสร้างต่าง ๆ ในอาศรมฯ ได้ (ปัจจุบันเป็นทุ่งนาว่างเปล่า) และร่วมสร้างอาศรม และ ทำบุญทุกอย่างตามที่พระอาจารย์นิลเห็นสมควร จำนวน 40 บาท

เวลาที่สั่งทำรายการ : 10/04/2015 16:01
    วันที่ทำการโอนเงิน : 10/4/2015
    หมายเลขอ้างอิง : 21159648422015410
    บัญชีที่โอน : KTB
    บัญชีผู้รับโอน : นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา A/C No. : 9550XXXXX2
    จำนวนเงินที่โอน : THB 40.00
    ค่าธรรมเนียม : THB 0.00

5. ธรรมมะใจ

ธรรมมะใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ กับทุกท่านด้วยครับ

นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

6. twentynine

twentynine เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2008
    วันที่ 11/4/2558 ผมได้โอนเงินร่วมบุญ ถมดิน ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร จำนวนเงิน 100บาท ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ_/l\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2015
  7. ลพ

ลพ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพถมดิน ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร เพื่อยกที่ธรณีสงฆ์ให้สูงขึ้นและสามารสร้างสิ่งปลูกสร้างต่าง ๆ ในอาศรมฯ ได้ จำนวน ๘๐๐ บาท โอนแล้ววันนี้ ๑๔.๓๘ น. ครับ

8. mypolicexp

mypolicexp เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ150บาทครับ

9. Greenpleace

Greenpleace เป็นที่รู้จักกันดี

ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิตขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ "ถมดิน" ณ อาศรมศรีชัยรัตนโคตร เพื่อยกที่ธรณีสงฆ์

ศรัทธา คณะทำบุญทุกๆวัน

ขอโมทนาทุกๆคนนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.8 KB
      เปิดดู:
      106
  10. saiji555

saiji555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยคับผม สาธุคับ

11. prasert898

prasert898 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2012
    กระผม นายประเสริฐ อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว ขอร่วมทำบุญ มหากุศลวิหารทาน เป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี สร้างที่พักสงฆ์ “อาศรมศรีชัยรัตนโคตร” ต. ธาตุนาเวง อ. เมือง จ. สกลนคร

โอนวันที่ 15 พฤษภาคม 2558 เวลา 14:37 น. จำนวน 200 บาท เข้าบัญชี นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา ธ. กสิกรไทย สาขาศูนย์ราชการ เลขที่ 641-2-05933-4

ขออุทิศอานิสงส์แห่งบุญนี้ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชาแด่

องค์สมเด็จพระพุทธปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะสงฆ์ทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระพรหมทุกพระองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกท่าน เจ้ากรรมนายเวร เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า และเทวดาทุกองค์

ร่วมบุญโดย

คุณพ่อศิริชัย อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว
    คุณแม่บุญธรรม สถิตย์กุลพัฒน์ และครอบครัว
    นางจันทร์เกษม ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    นางสาวจารุวรรณ อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว
    นายบุญเสริม สถิตย์กุลพัฒน์ และครอบครัว
    นายเกียรติศักดิ์ ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    เด็กชายณภัทร ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    นายธวัชชัย ศุภธนสาร และครอบครัว
    บริษัท โมเม็นทัม พลัส จำกัด

อิทัง ปุญญะผะลัง

ขอพระแม่ธรณี และพระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ

ด้วยอนิสงค์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ และจงเป็นสุขเถิด

ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ข้าพเจ้า ผู้เป็นผู้รับใช้พระพุทธศาสนา ขอนอบน้อม และน้อมนำบารมีรวม แห่งพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยบุคคลทุกชั้นภูมิ พระโพธิสัตว์ โดยมีบารมีแห่งองค์สมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิเป็นประธาน มีบารมีรวม พระมหาจักรพรรดิของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญเป็นที่สุด ขอได้โปรดรวมกำลังบุญบารมีทั้ง 10 ทัศ อันได้แก่ ทาน, ศีล, เนกขัมมะ, ปัญญา, วิริยะ, ขันติ, สัจจะ, อธิษฐาน, เมตตา, อุเบกขา ของข้าพเจ้า เพื่อนำมาใช้เป็นกำลัง ให้มีความคล่องตัวในทุก ๆเรื่อง อันใดติดขัด ขอให้คล่องตัว อันใดคล่องตัวอยู่แล้วขอให้คล่องตัวยิ่ง ๆขึ้นไป โดยขึ้นชื่อว่าความอด ความอยาก ความยาก ความจน ความไม่มี และการรอคอย จงอย่าได้บังเกิดมีในข้าพเจ้า ผู้เป็นผู้รับใช้แห่งพระพุทธศาสนา ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับตั้งแต่กาลบัดเดี๋ยวนี้ ตราบจนข้าพเจ้า เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด

พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    นิพพานะ ปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเน กาเล สาธุ