จากน้อง : kejimin

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Kejimin, 6 มิถุนายน 2015.

1. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

จากน้อง : หัดร้องโดย : kejimin
    อีกบทเพลงที่ฟังแล้วออกจะเศร้าๆ ที่ยังคิดถึง ห่วงหา อาวรณ์กัน คิดถึงสาวคนรักเหมือนกัน
    แหม๋ๆๆ ทีอยู่ใกล้กัน ไม่หวานแหว๋วโอดครวญอย่างเพลง ขู่แต่ว่า ผมเป็นนักมวยเก่า หมัดเข่า เขย่าศอก ก็เป็นนะ 555
    จากเสียงโบราณๆของพี่คิม และนำมาฝาก พี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ และทุกท่านที่แวะเข้ามาฟังครับ
    ช่วงนี้ พี่คิมอาจไม่ค่อยได้เข้าในบอร์ดบ่อยนัก ด้วยพี่กบ บังคับไม่ให้นอนดึก บอกถ้าอยากหายไวๆต้องพักผ่อนมากๆ

เนื้อเพลง : จากน้อง
    ศิลปิน :

จากน้องไปไกล
    อยู่แห่งไหน ดวงใจพี่นี้เป็นห่วง
    พี่ยังรัก พี่ยังหวง
    พี่ยังเป็นห่วง หวงเธอเหมือนดังดวงใจ
    ขอบฟ้ากั้นกลาง
    ใช่กีดขวาง แนวทางแห่งรักเราได้
    สุดขอบฟ้า กว้างเพียงไหน
    ยังคงได้ หวนคืนรับขวัญแก้วตา
    หมั่นนึกถึงพี่
    หมั่นสร้างความดี ไว้รอคอยพี่กลับมา
    กอดน้องแนบหมอนนิทรา
    สุขเถิดหนา แก้วตาเจ้าอย่าโศกศัลย์
    เก็บน้ำตาไว้
    อย่าให้ไหล พาใจพี่คิดไหวหวั่น
    ยิ่งได้รู้ เจ้าโศกศัลย์
    พี่ยิ่งหวั่น หวิวทรวงแทบจะขาดใจ

.....ดนตรี..........
    เก็บน้ำตาไว้
    อย่าให้ไหล พาใจพี่คิดไหวหวั่น
    ยิ่งได้รู้ เจ้าโศกศัลย์
    พี่ยิ่งหวั่น หวิวทรวงแทบจะขาดใจ..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3453399/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2015
  2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเพลงหวานๆเศร้าๆ แต่คำนำไม่หวานเลยเน้อพี่คิม 555

เพลงนี้พี่คิมร้องทั้งเพลงเลย จะเห็นว่าบางท่อนเสียงไปไม่ค่อยไหว
    คงต้องให้เวลาพักฟื้น ไม่อยากให้มานั่งหน้าจอ อยากให้ไปเดินดูต้นไม้
    ปลูกต้นไม้ ให้จิตใจสบาย ร่างกายจะได้แข็งแรงค่ะ

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ร้องได้เพราะสุดสุดค่ะ
    เดี๋ยวหายแล้วค่าพี่คิม
    แข็งแรงแล้วก้อลั้นลาร้องเพลงได้มากขึ้นนะพี่
    ตอนนี้ ก้อร้องบ้างพักบ้าง
    เข้าข้างพี่กบนะคะ อิอิอิ

:cool::cool:

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หวาน เศร้า เหงา หงอย..
    ฟังแล้วรู้สึกแบบนั้นเลยค่ะ :'(

เพราะค่ะพี่คิม :cool:

5. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เวอร์ชั่นนี้พี่คิมร้องใหม่ค่ะ เวอร์ชั่นเก่าฟังแล้วน้ำตาจะไหล
    สงสารคนร้องมากเลย เสียงเศร้าค่ะ สงสัยเห็นคอมเม้นพี่กบในนี้เลยร้องใหม่

6. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

หวานซึ้งมากเลยครับพี่คิม

7. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เพลงเศร้า เสียงเศร้า อ้อนน้อง(พี่กบ) ซะไม่มีเลยค่ะพี่คิม ^^
    (แอบกระซิบนะคะ >> ตามใจพยาบาลคนดูแลหน่อยค่ะ อย่าดื้อนะคะ เดี๋ยวโดนดุ)
    พักผ่อนเยอะๆ นะคะพี่คิม ไว้น้ำหนักขึ้นมาสัก 10 กิโล ค่อยอ้อนคุณพยาบาลพี่กบ
    ร้องเพลงอ้อนพี่เค้าอีกนะคะ ^^