คาถา ให้คนรักใจอ่อน ยอมฟังเราบ้าง!!

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 28 เมษายน 2012.

1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :z14 กว่าจะเจอคนที่ใช่ กว่าจะเจอคนที่รัก ในสิ่งที่เราเป็น ใช่จะหาได้ง่ายๆ และยิ่งกว่าจะรักกันได้ เพราะ เค้าก็เป็นหญิง เหมือนกัน
    :z12 เหนื่อย กับการพูด อธิบาย คุณช่างเป็นคนเข้าอะไรยากมากๆ ไม่มีเหตุผล เลย
    :z16ขอตรงๆเลย ขอคาถา ที่ทำให้คนรัก เชื่อใจ เชื่อคำพูด อิจิโกะ อยากให้เค้ามีจิตใจที่อ่อนลง เลิกทิฐิ ฟังเหตุผลคนอื่น บ้างคับ(อย่าคิดแต่ตัวเองถูก) พอจะมีไหมคับ? หรือ ถ้าไม่มี ก็ให้เค้ารัก อิจิโกะ มากๆ ไปเลย จะได้ ยอมๆ ฟัง อิจิโกะ บ้าง
    คาถาที่บอก ครอบจักรวาน หรือ คาถา สารพัดนึก ใช้เกี่ยวกับความรักได้ไหมคับ ???
    ขอโทษนะคะ ที่ขอแบบนี้ แต่คิดว่า ในเวป มีผู้รู้จริง หลายท่าน คงจะมีสัก ท่าน ที่มี และจะเมตตา แบ่งปันได้
    ขอบพระคุณ มาก คะ
    black_pigอิจิโกะ

2. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ที่ถามมานั้นอยู่ในพาหุงแปดบท ถ้าพูดให้ฟังก็บทสัทจัง' แล้วพูดจริงจังไม่เรื่อยเปื่อย
    เขาจะรับฟังซึมซับดีก่อนนอนสวดบททุคคา'เอาไว้ชนะความถือดีของเขาได้
    ฝึกทำสลับกันไปจนชำนาญเถิด หมั่นทำจะเปลี่ยนแปลงลงเอยด้วยดีเพราะจะฝังจำเป็นนิสัยของเขา เหตุเนื่องมาจากคำพูดศักดิ์สิทธิ์์ของเราที่ป้อนให้ ใช้กับคู่่รักที่กินอยู่กันดีนัก
    พูดให้ฟังบทสัทจัง'
    ชนะความถือดีบททุคคา'

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2012
  3. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :z4ขอบคุณมากนะคะ แต่ยังไม่ได้อยู่ด้วยกัน เพราะยังเรียน ด้วยกันทั้ง คู่ แต่ถ้าจบมหาลัย (ปริญญาตรี) ก้อจะอยู่ด้วยกัน
    แบบนี้ ใช้ได้ไหม คะ

4. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ได้ครับ ผมเพียงยกตัวอย่างคู่ที่่อยู่่ด้วยกันเพราะยิ่งจำำเป็นไง
    ฝึกทำฝึกเข้าใจนะถ้าเป็นเรื่องๆก็จะจุบจิบไป
    ควรใช้พึ่งกว้างๆแนวที่ว่าเชื่อเรายอมเรา คือรักกััััััันนะก็จำเป็นจึงบอก
    ไม่ใช่เอาไปข่มเหงน้ำใจใครเขา ตลอดถึงฝึกจังหวะและโอกาสในการใช้
    ถ้าไม่มีอะไรต้องพูดป้้้้้้อนใส่หัวก็สวดบททุคคาได้หรือสองบทควบก็ได้
    (คือรู้้แล้วว่าบทไหนดีแบบไหนปัญญามันจะบอกเราเองเมื่่อพิจารณาให้ถี่่ถ้วน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2012