คาถา บูชา พระซุ้มกอ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย เตวิชโช, 12 กรกฎาคม 2008.

1. เตวิชโช

เตวิชโช Active Member

ต้องใช้ พระคาถา ไหน คับ ใครรู้ ช่วยบอกหน่อยคับ

2. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วว่า

" พุทธัง อาราธนาณัง ธัมมัง อาราธนาณัง สังฆัง อาราธนาณัง
    พุทธัง ประสิทธิ เม ธัมมัง ประสิทธิ เม สังฆัง ประสิทธิ เม"

แล้วว่า "อิติปิโส พระครูราติ อะสังวิสุโลปุสะภุพะ" อีก ๙ จบ

แล้วอฐิษฐานขอพรครับ บทนี้ได้มาจาก พระครูปลัดสมปอง อาศรมบ้านสบายใจ อ.เมือง จ.อุทัยธานี เสาร์ห้า ปี 2555 นี้ ท่านได้แจกพระกำแพงซุ้มกอ แก่ผู้มาร่วมงาน และพิมพ์พระคาถาบทนี้แจกครับ พระเนื้อหาเก่าดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  3. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอให้สวดมนต์ทุกวันครับ จะได้ไม่ลืมอาราธนาคาถาพระที่สวมใส่อยู่ที่คอหรือตามนิ้วมือ