คาถาศักดิ์สิทธิ์

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ศักยิ์กมล, 21 เมษายน 2013.

1. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    มีคาถา 3 พยางค์สั้น ๆ ง่าย ศักดิ์สิทธิ์มาก คาถาว่าดังนี้ " พุทโธ ธรรมโม สังโฆ"

ผมประสบมาด้วยตัวเอง เมื่อคืนวันอังคารที่ 16 เม.ย.2556 ผมไปในสถานที่หนึ่งกับเพื่อน ๆ (ไม่ขอระบุสถานที่) ในขณะที่ผมเดินอยู่นั้น เกิดลมพายุงวงช้างลูกใหญ่หมุนมา แม้แต่ต้นไม้ขนาดใหญ่ก็ยังถูกถอนรากถอนโคนจนราบเป็นหน้ากลองเลย และพายุลูกนั้นก็เคลื่อนตัวเข้ามาหาผมด้วยความเร็ว ผมไม่รู้จะทำอย่างไร เพราะพายุจะถึงตัวแล้ว เลยเข้าไปกอดต้นไม้ใหญ่เอาไว้แน่น แต่ก็คิดว่าคงต้องตายแน่แล้วเพราะต้นไม้ใหญ่กว่านี้ต้นไม้ก็ยังถูกถอนไปได้เลย เมื่อผมคิดหาทางไม่ออกแล้ว จึงได้ท่องคาถาขึ้นมาในใจว่า "พุทโธ ธรรมโม สังโฆ" ท่านเชื่อมั๊ยครับลมพายุนั้นหยุดกึ๊กทันที่ทั้ง ๆ ที่อีกประมาณ 1 เมตรก็ถึงตัวเราแล้ว เมื่อพายุหยุดผมเห็นโอกาสรอดแล้ว จึงใส่เกียร์หมาวิ่งเข้าไปใต้อาคารหลังใหญ่ พอวิ่งมาถึงใต้อาคารใหญ่ พายุลูกนั้นก็ก่อตัวและกำลังมุ่งมาที่ผมอีกแล้ว ผมก็คิดอย่างเดิมคือกอดเสาอาคารแน่น ส่วนพายุนั้นก็รุนแรงเช่นเดิมอีกประมาณ 2-3 เมตรจะถึงตัวผม ผมก็เลยท่องคาถา "พุทโธ ธรรมโม สังโฆ" เหมือนเดิม ปรากฏว่าพายุนั้นก็หยุดกึ๊ก เหมือนเดิมเช่นกัน เมื่อความกลัวถึงขีดสุด ผมก็เลยตกใจตื่น ผมฝันครับ อิ อิ อิ อิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2013
  2. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    ยินดีด้วยค่ะขนาดฝันยังมีสติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2013
  3. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ดีค่ะ อย่างน้อยในยามนิมิต คุณก็ยังมีจิตระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หากในยามตื่นก็อย่าลืมสวดบทพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ด้วยนะคะ ชีวิตจะได้เจริญก้าวหน้าและหลุดพ้นจากอุปสรรคทั้งปวง

4. น้องจุ๊บ

น้องจุ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเหรอคะ อิอิอิ ลุ้นแทบแย่ อนุโมทนาด้วยนะคะ ขนาดฝันยังมีสติ

5. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

โถ....ขวัญเอ้ยขวัญมา

6. kiad

kiad Active Member

เฮ่อ ไอ้เราก็อ่านไปลุ้นระทึกไปที่แท้ก็......ฝันนี้เอง

7. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

โธ่ๆๆๆ ลุ้นแทบแย่

8. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

ลุ้นสุดๆ อิอิ แม้แต่ในฝันคุณยังมีสตินับถือๆค่ะ

9. cfour1234

cfour1234 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    ความฝัน ที่พายุมันหยุดกิ๊ก นะ มันไม่ใช่เป็นเพราะคาถา หรอกครับ มันเป็นเพราะความเชื่อ ว่าเมื่อท่องแล้วมันต้องหยุด พอเชื่ออย่างนั้นมันเลยหยุด แล้วที่มันหยุดเพราะพายุนั้นมันก็ไม่ใช่อะไรเลย หาเรากลัวมันมีความคิดว่าเราต้องโดนจริงๆ ตายลูกเดียว แบบนี้โดนตามนั้นและครับ ความฝันเป็นความคิดของเรา ถ้าเมื่อไหร่ที่รู้ว่าฝัน คุณอยากได้อะไร คุณก็คิด เดียวมันก็มา ครับ บางอย่างที่ทำในความจริงไม่ได้ ถ้าเรารู้ว่ามันคือความฝันเราก็จะสามารถทำได้ แต่ถ้าเราไม่รู้ คิดว่ามันเป็นความจริง คุณก็จะไม่กล้าทำ .....

10. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวนะครับ..ถึงแม้ว่าจะเป็นความฝันก็ตาม.และถ้าเป็นความฝันแบบนี้ครั้งแรก
    .แต่ในฝันยังนึกถึง พระรัตนตรัยอย่างนี้

ถือว่าใช้ได้และก็ถือว่าสอบผ่านเรื่องความเชื่อมั่นใน
    คุณพระรัตนตรัย ณ ตรงจุดนี้ครับ..และคงอีกนานจะฝันเรื่องทำนองนี้อีก.จุดนี้คาดคะเนนะครับ;)

11. athip999

athip999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อยู่เหนือสิ่งอื่นใดจริงๆ

12. W-suksawat

W-suksawat เป็นที่รู้จักกันดี

หลงให้คิด อิๆๆๆ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าจิตใจยึดมั่นในคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์จริงๆ สาธุค่ะ