ความเชื่อถีอเรื่องพลัง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 26 ตุลาคม 2007.

1. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า จะ ตั้งกระทู้ การลงคะแนนประชามติเป็นครั้งสุดท้าย
    และก็ได้เห็นว่า มีคนจำนวนมาก เชื่อว่าผม ไม่ได้เลวที่เขากล่าวหา
    ดูจาก คะแนน "อนุโมทนา" ว่า มากกว่า "ไม่เห้นด้วย" หลายเท่านัก

เป็นความสะบายใจ ที่คนส่วนใหญ่ คิดว่า ผม ปกติ..ไม่ได้เลวอย่างที่ คนกลุ่มหนึ่งกล่าวหา

พวกเขายังไม่พอใจในเสียงส่วนใหญ่ ที่ เห้นว่า ผม ปกติ..ไม่ใช่ผู้ร้าย
    และ ท้ามาใหม่ ตามที่โปสขึ้นจอไว้ว่าถ้าแน่จริง " ให้ คนมาลงคะแนนกันดูว่า..

นาย อาชวิน หรือ The Third Eyesมีตาทิพย์ และมีอำนาจพิเศษบางอย่างหรือไม่อย่างที่เขาลือกันหรือเปล่า.... ลองดูก็ได้ ตามที่ คุณ ขอมา.
    .แต่มีเงื่อนไข ว่า
    1. จะต้องเป้นคนที่ เคยมาพบและสัมผัส กับ ตาที่ สาม
    2.ต้องเคยมาร่วมงาน "มินิมหกรรรม พลังจิต ที่จัดที่ โลกทิพย์ ครั้งใด ครั้งหนี่ง
    ในสามครั้งที่ จัด ในเดือน กันยายน 2550 และ ตุลาคม 2550 ครั้ง ที่มีประมาณ 500 คน

ที่ต้องกำหนด เช่นนี้..เพราะ คนที่ไม่เคยมา สัมผัสกับตาที่สาม
    แล้วจะรู้ได้อย่างไร..จะให้มานั่งเทียนลงมติได้อย่างไร
    ผมมีรายชื่อ คนลงทะเบียนที่มาในงานทั้งหมด..จึงสงวนสิทธิที่จะ กรองและตัดออกคนที่ ไม่มีในทะเบียน

เอาเลยครับ ตามที่คุณขอมา (เน้นนะครับว่าทำ ตามที่ เขาท้ามา ตาม โปสที่ขึ้นจอไว้..ไม่ใช่อยากอวดว่าเก่ง อะไร..แต่อยากจะรู้เหมือนกันว่า คนอื่นคิดอย่างไรกับเรา))

สมาชิกที่เคยมาสัมผัสกับ ตาที่สาม และหรือ เคยเข้าร่วม งาน"มินิมหกรรม พลังจิตที่ โลกทิพย์ ครั้งใด ครั้งหนึ่ง...ที่เชื่อว่า นาย ตาที่สาม หรือ The Third eyes มีตาทิพย์ มีอำนาจพิเศษบางอย่าง..ขอให้ กด ที่ "อนุโมทนา"

และถ้าคิดว่า นายตาที่สาม โกหก เป็นคนที่ไม่มี ตาทิพย์ และ ไม่มี อำนาจพิเศษ บางอย่าง..ให้กด ที่ "ไม่เห็นด้วย"

ขอให้เป้นกระทู้ที่สุดท้ายของผมด้วย
    นอกจากจะมีใครมาป่วนต่อ
    ก็จะสู้ต่อไป
    ถ้าจะเลิก ก็เลิก.ไปด้วยกัน

2. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    พอได้แล้วน่า อาชวิน

เออ .. อาชวินเก่งที่สุดในโลกเลยล่ะ พลังก็เยอะสุดยอด เป็นคนรักษา

คำสัตย์ด้วยยิ่งชีพเลยล่ะ แถมพูดอะไรก็พูดแต่เรื่องจริง โกหกไม่เป็น

เอ้า สบายใจหรือยัง ..............................

กลับไปเวปนายกาลิปได้แล้ว

ฝันดีนะอาชวิน

3. Chaiyaboon

อ้อ ... ลืมบอกอาชวินไป

อาชวินลองไปอ่านในกระทู้เก่า ๆ บ้างนะ

ตัวอย่างเช่น พี่คนนี้เขาก็เคยไปงานฯ มา

----------------------

<TABLE class=tborder id=post772848 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:24 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #125 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>AJ_Purngkan<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_772848", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:48 PM
    สถานที่: [ทะเลเกษียณสมุทร]
    ได้ให้อนุโมทนา 1,914 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 2,826 ครั้ง ใน 279 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 352 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_772848 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->สุด สุด!

ผมไม่มีพวก หรือว่ายังไงกับใครนะครับ
    ผมไปร่วมงานกับ คุณตาที่สามมาแล้ว
    ความจริงผมว่ามันไม่เกี่ยวกับ
    วิธีทดสอบที่ต่ำหรือไม่ต่ำนะครับ
    ยอมเสียเกียรติตัวเองซักนิด
    แล้วก็อธิบายความจริง ความเป็นมาเป็นไป
    น่าจะดีกว่านี้นะครับ เพราะว่า ถ้ายังมัวหลบไปเว็บนู้น เว็บนี้
    จะกลายเป็นว่า วัวสันหลังหวะ
    หาข้อมูลมายืนยันซิครับ จะได้พ้นคำกล่าวหา
    อยากทราบความจริงไวๆ

เพราะตอนสัมผัสพลังพืชผักของใช้ ผมก็สัมผัสไม่ได้
    และอาจารย์ก็บอกว่า ไม่มีพลังสัมผัสอะไรเลย
    แต่พอมาตอนบ่าย อาจารย์บอกผมว่า
    พลังแรงมาก ออร่าสว่างสดใส
    ผมก็งง นะครับ

ที่ผมใช้ชื่อนี้โพสเลยเพราะว่า
    ผมไม่กลัวนะครับ ไม่ได้ทำอะไรผิด
    แค่อยากได้คำตอบเหมือนอีกหลายๆ คนที่รอคอย
    ว่าเมื่อไหร่จะตอบคำถามคนอื่นๆ บ้าง?

คุณจะได้ "สว่าง สะอาด สงบ" ซะที

กระทู้นี้โครตฮอตเลยครับ พี่น้อง!
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

4. Chaiyaboon

พี่คนนี้ไปสองรอบเลย

---------------------

<TABLE class=tborder id=post776083 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 10:48 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #146 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>siritach<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_776083", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:26 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 82 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 311 ครั้ง ใน 96 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 71 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_776083 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->-*- สุดท้าย ก็ เป็น จริงง อย่างที่สงสัย
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผม เป้น คน หนึ่ง ที่ เคย ไป หา อ. ตาที่3 --- 3ครั้ง และ ครั้ง ที่1 และ 3 ให้ แก ตรวจ ออร่า หนที่2เอาวัตุธาตุไปให้ตรวจพลัง --มี2 ครั้งที่ ให้แก ตรวจออร่า หน แรกบอกว่า สีม่วงหมด ทั้ง ตัว หน สอง บอกว่า สีทอง+ม่วง -*- .... และหนแรกบอกว่า อดีตชาติ ของผม เคยเป็นหมี ของพระโพธิสัตว์ งงเลย แฮะ และ ครั้งที่ 3 แก ก็ดูให้ผมนะ บอกว่าผมเคยเป้นพญานาค5เศรียร เออ งง ไปกันใหญ่ เรื่อง เงิน นะ ผมไม่ค่อย สนใจ หรอก แต่เวลา+ระยะทาง ที่ไปหา แก นี่สิ
    ...
    ในสายตา ผม ดู แล้ว แกเหมือนเป็นแค่คนแก่ ธรรมดาๆ ตอนที่แกวัดพลัง ให้ แบ ฝ่ามือ นะ แล้วดัน กลางอากาศ ผม ก็ทำตาม แล้ว แกถามว่า รู้สึก แน่น หน้า อกมั้ย มีพลังพลัง ผลักกันมั้ย ผมก็บอกว่ามี ทั้งๆที่ผมอยากจะบอกว่า ไม่รู้สึก ถึงอะไรเลย เลยไป ลอง อีก คือ ครั้งที่ 3 ผมก็ออกมาเหมือนเดิมๆ คือ เฉยๆ

ผมว่าคนในเวป นี้ ที่เคยไป ทดสอบพลัง หลายๆคนคงจะรู้สึกเหมือนกับผม
    อยากเรียนรุ้หาความจริง ต้องลงทุน เสียเงินเสียเวลา แต่ได้รับรู้ความจริง แล้วคุ้ม ครับ

-- น่าสงสารเวปนี้ จริงๆ เล่นพรรคเล่น พวก หาแนวร่วม จน ลืม คำสอนของ พระพุทธเจ้า แต่ละคน จ้องแต่ จะ หาพลัง เรียน พลัง กัน สรุป ต้องการ มี พลังพิเศษ กันทั้งนั้น พอมีคนไป ขวาง ก็จะโดน รุมยำ จน เละ แต่ผมไม่สนใจหรอก เพราะผม พิสูจน์มาแล้ว --
    --ใคร ไม่พอใจ ในสิ่งที่ผมตอบกระทู้ แบบ นี้ อยากจะลอง ของ อยากจะส่ง ของ ใส่ ผม ก็ทำได้ เลยนะ ผม ไม่สนใจ เพราะ ผม ขอสาปแช่งไว้ที่นี้เลยว่า ขอให้สิ่งนั้น ย้อน กลับเข้าหาตัวผู้ที่กระทำ--

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

5. เบญจกูล

เบญจกูล เป็นที่รู้จักกันดี

จะยกตัวอย่างเป็นรูปธรรมยังไงก็หยุด การแถ แของนายคนนี้ไม่ได้หรอกครับ

6. Chaiyaboon

-------------------------------------------------

อืม .... อาชวินเก่งสุดยอดเลยล่ะ

ผู้มีความเสียสละอย่างอาชวิน อย่ามาสร้างความเลอะเทอะให้แก่เวป

เลยนะ เดี๋ยวจะกลายเป็นเวปถังขยะ นะอาชวินนะ ถ้าอาชวินสงสัย

เรื่องรายชื่อก็สอบถามไปยัง WM. ได้นี่ครับ ไม่เห็นต้องมาโพส ยั่วยุ

คนดีอย่างอาชวินอย่าทำแบบนี้เลยครับ

กลับไปเวปนายกาลิปเถอะนะ ขอร้อง

7. เบญจกูล

ถ้าคุณมีตาที่3จริงคงไม่โพสอย่างนั้น อยากบอกจังว่าเจ้าของโลกทิพย์ ดร.คนอง เนินอุไร ถ้าเห็นหน้าผมต้องร้องอ๋อ ขอท้าอย่างลูกผู้ชาย ถ้าคุณมีอำนาจจิตอย่างคุยโตโอ้อวดช่วยฟันธงมาจะไปกราบขอขมา ถ้าทำไม่ได้ ขอแค่หยุดหลอกลวงคนก็พอ

8. เบญจกูล

ขอยืนยัน ผมรู้จักและเคยเจอคุณมาแล้วแน่นอน โกหกพกลมมาเป็นนิสัยก็เลยคิดว่าคนอื่นเป็นเช่นตน

9. เบญจกูล

ไม่ใช่ตัวจริงนี่ ถูกท้า แต่ แถไปเรื่องอื่นตามเคย

10. เบญจกูล

เกินเยียวยาจริงๆ ที่พาดพิงถึง ดร.คะนองก็เพราะต้องการอ้างอิง เพราะท่านเป็นเจ้าของชมรมโลกทิพย์ ที่ใช้จัดงานมหกรรมฯ นายคนนี้กลับโพสหาว่าด็อกเตอร์ก็ใช่จะรู้อะไรเสียทั้งหมด เฮ้อ เวรกรรม

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจที่ คุณ เบญจกุล บอกว่า รู้จัก ดร. คนอง เนินอุไร เจ้าของ โลกทิพย์ เป็นอย่างดี

และก็คงไม่รู้ว่า ดร. คนอง เนินอุไร นี่แหละ เป็น คน ที่ เชื่อว่า ผม มีตาที่สาม และมีพลังจิตที่แรง

และ สั่งแนะนำให้ผม จัดหลักสูตร สอน ในทำนองเดียวกับ
    โรงเรียน แฮรี่ป๊อตเอตร์ ในประเทศ อังกฤษ

โรงเรียนเปิด ไปแล้ว สำหรับรุ่นแรก เมื่อ 20-21 ตค 2550
    มีคนเรียน 20 คน

สถานที่เรียน "ศูนย์ปฏิบัติธรรมโลกทิพย์ ของ ดร. คนอง เนินอุไร

ผู้ทำพิธีเปิด โรงเรียน และกล่าวต้อนรับ นักเรียน คือ ดร. คนอง เนินอุไร

ผู้ที่ ทำการแจก ปริญญา ประกาศนียบัตรให้ นักเรียนที่จบทุกคน..คือ ดร. คนอง เนินอุไร

ผู้ที่กล่าว แสดง ความยินดี กับ นักเรียนที่ จบ และ ปิด หลักสูตร คือ ดร. คนอง เนินอุไร

ไปเปิดดู รูปการเปิด การแจก ปริญญาได้ ที่เวป
    one.pimolnews.net
    จะเห็นว่า ดร. คนองทำทุกขั้นตอนที่ บอกไว้

ผมคือ เงา ของ ดร. คนอง ในเรื่อง การเรียน วิชาพลังจิต และความสามารถในกายมนุษย์

หลักสูตรที่เรียน มีมาก อนุมัติ เห็นชอบ โดย ดร.คนอง

การฝึกเปิดตาที่สาม/การจับตรวจพลังพระเครื่อง/การฝึก เพิ่มกำลัง ภายใน ตามหลัก เส้าหลิน ผลักคนกระเด็นได้/การฝึกจิตรู้เพื่ออ่านใจคนได้
    เป็น 4 วิชา ขั้นต้น
    และมีอีก 6 วิชา ขั้นสูงกว่านั้น

ขอให้โทรไปถาม ดร.คนอง ถามว่า เป็นคน สั่งแนะนำให้ผม จัดหลักสูตร และ การสอนที่ว่า.ใช่ใหม

เป็นคนเปิด การ สอน
    เป็น คนแจกปริญญาด้วยมือ ของ ท่านเอง..ใช่ใหม

แล้วก็อย่าลืม ถาม คำถามสำคัญมากๆๆ..ว่า
    นายอาชวิน จิรจินดา...เป็น ยังไง
    ได้ความอย่างไร
    เอามาเปิดในเวป เลย
    จะได้รุ้กันว่า
    คุณ เบญจกุล แอบไปสืบมาได้ความว่าอย่างไร

ถามท่านว่า ท่านแนะนำผม ให้เพิ่มหลักสูตร แฮรี่ป๊อตเอตร์
    ในวิชา กำบังตัว หายตัว/วิชา ร่นระยะทาง....อีก ใช่ใหม

ลองโทร..ดูครับ..ว่า ผม พูดจริงใหม
    คนอย่าง ดร. คนอง เนินอุไร นั้น คุณ ก็รู้ว่า.ไม่ธรรมดา
    ท่านต้องแน่ใจ อะไร สักอย่าง
    จึง มา สั่งให้ผม ตั้ง โรงเรียน สอน วิชา แฮรี่ป๊อตเตร์
    ให้ทั้งสถานที่
    เปิด การสอน
    แจกปริญญาเอง
    ลองดู ครับ

ดร. คนอง เนินอุไร โทร 081-8997535

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2007
  12. Chaiyaboon

โอ้โห .... สุดยอดเลยอาชวิน

ขนาดเป็นเงาของ ดร.คะนองเลย

เพราะฉะนั้น อย่าให้เสีย อย่าให้เสีย

รีบใช้ตาที่สามดูเร็ว ว่าคุณเบญจกุล เป็นใคร

อย่าผิดนะ เสียชื่อแย่เลย ..

หึ หึ

13. Chaiyaboon

โอ้โห สุดยอดดดดดด....

มีวิชาหายตัว กับย่นระยะทางด้วย

ลูกใครเนี่ยยยย เก่งจังเลย

หึ หึ

14. เบญจกูล

ความเชื่อของแต่ละคนเป็นเรื่องต่างความคิด รู้จักกันดีก็ใช่ต้องเห็นเหมือนกัน แต่เชื่อว่าวันหนึ่งความจริงก็ต้องปรากฎ อย่าเอาตรงนี้มาเป็นเครดิต ผมแค่ยืนยันว่าคำกล่าวหาของคนอ้างตัวว่ามีตาทิพย์เป็นการเดาสุมอย่างไร้ความละอายเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับคุณคนองเชื่อคุณหรือไม่

15. Chaiyaboon

ตะกี๊ .... ผมใช้พลังโทรจิตไปถาม ดร.คนองแหละ

ดร. เค๊าบอกอาชวินโกหก

เอ .... ผมจะเชื่อโทรจิตของผมดีไม๊หนอ ....เพราะอาชวินก็พูดลอย ๆ

อีกเหมือนเดิม หลักฐานที่ว่า ดร.พูดว่าเป็นเงาก็ไม่มี แล้วคนไม่มีสัตย์

พูดโกหกอยู่เป็นประจำ ผมจะเชื่อได้เหรอ

อื้ม !!!! ผมตกลงใจแล้วล่ะ ว่าผมจะเชื่อพลังโทรจิตของผมดีกว่าเชื่อ

คนชอบพูดโกหก เอาดีใส่ตัวอย่างอาชวิน

หึ หึ

16. เบญจกูล

เหอๆ ช่วยตอบทีท่านเงาของ ดร.คนอง who am i ? คงไม่ใช่บททดสอบต่ำๆแบบเคยอ้างใช่ไหม

17. Chaiyaboon

ถ้ามีวิชาอ่านใจคนได้ คงไม่ต้องมีวันนี้หรอกครับอาชวิน

คงรู้ว่าวันนั้น ผมหมดศรัทธาอาชวิน และจะมาโพสแฉ

และถ้าอ่านใจคนได้ วันนั้นคงไม่บอกว่าหนังยางรัดผมมีพลังพุทธคุณ

หรอกครับ

อนาถแท้

18. The Third Eyes

การเพิ่มวิชา กำบังตัว/วิชาร่นระยะทาง
    ผมไม่ได้เป้น คนสอน..เป้นการเพิ่มหลักสูตร
    แล้วท่าน ดร. คนอง จะหา อาจารย์ มาสอน

คุณ เบญจกุล ที่ บอกว่า รู้จัก ดร. คนองดี
    หาว่า ผม เอาชื่อท่านมาอ้างอิงหากิน
    โทร ...ไปหรือ ยัง ครับ
    ไม่โทร ก็ไม่เป็นไร

รูปแจก ปริญญา ประกาศนียบัตร ใน เวป one.pimolnews.net
    จะเห็นอย่างชัดเจน ว่า ดร. คนอง เนินอุไร เป็นผู้แจก แก่ นักเรียนทุกคน
    ตามที่ ผม ได้ บอกไว้

19. intah

intah เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมต้องเอาคนอื่นมาอ้าง โทษทีเมื่อกี้จะกด ไม่เห็นด้วย แต่ดันไปกด อนุโมทนา

20. intah

intah เป็นที่รู้จักกันดี

ลุกพอเต๊อะ ทำไมต้องให้ คนอื่น ดร. เขามาเดือดร้อนหือ?

ดร. เขาอาจไว้ใจคนผิดไป

หรือเขาไว้ใจลุงเพราะเหนว่าที่บุธมีชาวบ้านมาให้ต้มมาม่าเยอะเลย หลงเชื่อ
    ซึ้งเขาเก่งจิงแต่อาจดูใจคนไม่เปนแค่น๊าน~

เขาเลยไม่รุ้ว่า จิง เก๊