ความศรัทราเทพเจ้าเมืองสี่แควหลวงพ่อเดิม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย banjerd, 2 กุมภาพันธ์ 2008.

1. banjerd

banjerd สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2007
    ส่วนการที่ผมได้รูปหล่อมาเนื่องจากประมาณวันที่ 27ธค.50ผมได้สมเด็จหินมีดโกนหลวงพ่อน้อยมาบังเอิญผมทำแตกเลยไปเราให้พี่ฟัง พี่บอกว่าท่านรับเคราะห์แทนเราไปแล้วให้ไปถวายสังฆทานซะจะได้สบายใจ วันที่ 1 มกราคม51 ผมจึงไปถวายสังฆทานที่วัดหนองโพหลังจากถวายเสร็จก็ขึ้นไปกราบนมัสการหลวงพ่อบนมนฑป และอธิฐานขอวัถุมงคลจากหลวงพ่อน้อยหลังจากนั้นประมาณ 2 อาทิตย์ก็มีคนนำหลวงพ่อเดิมรุ่นที่หลวงพ่อน้อยสร้างรุ่นแรกมาให้ผมเช่าใจผมก็อยากได้มากแต่ความที่ไม่เคยเห็นของจริงก็ต้องรอพี่คนที่สนิทมาตัดสินใจให้พอพี่เขาบอกว่าได้ผมไม่รีรอคว้าไว้ทันที่และตอนเย็นก็จ่ายเงิน ผมไปนั่งคุยกับพี่คนที่ตัดสินใจให้เขาบอกว่าเขาก็อยากได้รุ่นนี้เพราะมีทุกรุ่นแต่ไม่มีพิมพ์นิยม ผมจึงเชื่อในความศักดิ์สิทธ์ของท่าน ตอนนี้ผมก็กำลังหาเช่าเก็บไว้ได้หลายองค์แล้วทั้งรูปถ่าย เหรียญ รูปหล่อ แต่ผมจะเน้นที่หลวงพ่อน้อยสร้าง

2. mol2516

mol2516 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมธนาด้วยครับ ผมก็คนตาคลี นับถือหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อพรหมมากครับ

3. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

แหม...อยากได้บ้างจัง