ความฝัน/เจ้ากรรมนายเวร

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย zomkiku, 23 มกราคม 2015.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zomkiku

zomkiku เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2018
  2. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ถ้าเรื่องนี้เคยเกิดขึ้นจริงอะไรที่ผิดพลาดผ่านมาแล้วก็ผ่านไปครับ จดจำไว้เป็นบทเรียน แม้แต่ผมก็เคยทำผิดพลาดมาก่อน ดูๆแล้วจากเหตุการณ์ คงเกิดเมื่อสัก ประมาณ120ปี-80ปี ตามลักษณะยุค (คำนวณเอาเล่นๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2015
  3. hastin

hastin เป็นที่รู้จักกันดี

นิทาน

บางคนมีความพิเศษบางอย่าง พอจิตมีสมาธิตอนไหน ความสามารถนั้นก็เปิดขึ้นตอนนั้น

อยากให้ฝันเป็นแบบไหนก็อธิฐานสิ เห็นกรรมคนอื่นก็อย่าไปบอกเค้าแล้วกัน

4. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ผมก็เคยฝันถึงเจ้ากรรมนายเวรเหมือนกัน ก็ทำบุญขออโหสิกรรมกับเขาไปครับ เขาจะให้อภัยหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ก็ทำทุกครั้งที่ทำบุญหรือทำเรื่อยๆที่มีโอกาส

5. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แนะนำให้ฝึกนั่งสมาธิแบบจริงจังไปเลย แล้วอุทิศบุญและขออโหสิกรรมบ่อย ๆ

6. zomkiku

ส่วนมากจะเห็นกรรมของตัวเองค่ะ น่าจะเจ้ากรรมนายเวรมาทวง หลังจากนั้นก็โดนเล่นเกือบเอาชีวิต.. แต่ก็ทำบุญใหญ่แล้วอุทิศให้เค้า ตกคืนนั้นเค้าก็มาขอบคุณค่ะ น่าแปลกมาก .. ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ

7. zomkiku

ขอเล่าต่ออีกเรื่องนะคะ.. คือเราเคยฝันเห็นผู้หญิงใส่ชุดขาวเก่าๆผมยาวมือและเท้าถูกตีตรวนและที่คอโดนปาดเลือดไหลท่วมออกมาตลอด (ถ้าใครอยากให้ผีมาเข้าฝันอยากบอกว่ามันเหมือนภาพ3Dโคตรน่ากลัว)ในฝันผู้หญิงคนนี้จะทำร้ายพี่เราแล้วเราก็ไปช่วย เค้าหันหน้ามาหาเราพร้อมบอกว่า "มึงอย่าคิดนะว่ามึงช่วยมันแล้ว แล้วกูจะไม่ทำอะไร" แล้วก็ตื่น

หลังจากนั้นเวลาก็ผ่านไปจนกระทั่งถึงช่วงเวลาที่เราดวงตก อันนี้คือรู้ได้จากสุขภาพเจ็บป่วยเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบ ช่วงนั้นทำอะไรก็มีอุบัติเหตุตลอด จนตกคืนหนึ่งฝันเห็นพี่ผู้หญิงสวมชุดสีขาวชุดปฏิบัติธรรมเค้าเป็นพี่ที่รู้จักกันมาเคาะประตูที่บ้านบอกขอเข้าห้องน้ำหน่อย เราก็เชิญเค้าเข้ามา .. พอเราเปิดประตูไม้บ้านด้านในเห็นคนสวมชุดขาวจำนวนมากกำลังสวดมนต์มีพระประธานองค์ใหญ่ด้านใน

พี่คนนี้หันมาพูดกับเราว่า "ช่วงนี้หนักหน่อยนะ" ในจิตเราคือเราถามเค้าว่า "หนักถึงเข้าโรงพยาบาลไหม" เค้าตอบว่า "ไม่หรอก เพราะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์บางอย่างคุ้มครองอยู่"

อีกวันเราตื่นไปเข้าห้องน้ำตอนกลางดึกและลื่นล้มหน้าห้องน้ำ สะโพกกับขาเคล็ด และหลังจากนั้นอีกวันเราต้องเดินทางไป กทม ระหว่างแวะจอดพักคนขับรถคุยกับคนขับรถคันอื่นว่า "เหล็กมันอยู่กลางถนนผมมองไม่เห็น เหยียบเข้าเต็มๆแล้วเหล็กก็เสียบคารถข้างหน้าเป็นทางโค้งด้วยรถเกือบคว่ำ ไม่เชื่อพี่ไปดูที่รถดิเหล็กยังเสียบอยู่เลย " หลังพักรถเสร็จคนขับที่พูดถึงเรื่องเหล็กเสียบใต้ท้องรถคือคนขับรถเรา เราได้เปลี่ยนรถทันที

หลังจากนั้นเรากับแฟนก็เดินทางไปนครปฐม ระหว่างนั้นแฟนอยากไปทำบุญที่วัดนี้มาก พอถึงวัดเราก็ทำบุญถวายทองแท่งในการหล่อพระ เขียนชื่อแฟน ชื่อตัวเอง และครอบครัว แต่ผู้หญิงที่วัดก็พูดย้ำหลายครั้งมากว่าให้เขียนอุทิศให้ "เจ้ากรรมนายเวรด้วย" เราก็แปลกใจว่าทำไมต้องย้ำขนาดนั้นนะ

ตกคืนนั้นก็มาอีกผู้หญิงใส่ชุดขาวเก่าๆเอากระดาษเก่าๆที่เขียนคำว่า "ขอโทษ" ไว้เต็มกระดาษ เราถามว่าขอโทษอะไรเธอไม่ตอบ แต่เธอพูดว่าต่อจากนี้ไปเธอจะมาคุ้มครองเรา แล้วก็ตื่น..

ถ้าถามว่าเจ้ากรรมนายเวรมากขนาดไหน.. เราก็คิดว่าคงมากๆ ชาตินี้เลยอยากเตือนว่าอย่าพยายามสร้างเจ้ากรรมนายเวรเพิ่มเยอะเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015
  8. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ก็พยายามนะแต่ก็ยังมีแบบนับไม่ถ้วน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้