ครั้งหนึ่งในชีวิต "เรียนเชิญหล่อพระทองคำแท้ หนัก 1 ตันค่ะ"

ในห้อง 'วัดและศาสนสถาน' ตั้งกระทู้โดย karissa, 1 ตุลาคม 2008.

1. karissa

karissa Active Member

เรียนเชิญพ่อแม่พี่น้อง สาธุชนทั้งหลาย

ที่ชาตินี้ อยากสักครั้งหนึ่งที่จะได้ทำบุญ หล่อพระเป็นทองคำ แท้หนักตั้ง 1000 กิโลกรัม

มาร่วมหล่อรูปเหมือนทองคำหลวงปู่ สด จนฺทสโร
    พระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ทรงคุณธรรม คุณวิเศษ อย่างหาที่สุดมิได้ด้วยกันนะคะ

หากใครมาร่วมงานได้ เรียนเชิญค่า

ที่วัดพระธรรมกาย วันศุกร์ที่ 10 ตุลาคม 2551 นี้ค่ะ
    เข้าชมที่นี่ค่ะ www.dmc.tv

แม้ไม่ได้ร่วมบุญสักบาิทเดียว เพียงท่านมาร่วมงาน
    ก็จะได้รับ พระของขวัญพระผงที่มีเนื้อมวลสารเป็นแผ่นหินที่หลวงปู่สด จนฺทสโร
    ท่านนั่งบรรลุธรรม ที่วัดโบสถ์ อ.บางคูเวียง จ.นนทบุรี

พระผงที่เตรียมไว้ จากเดิมเป็นพระผงธรรมดา
    เมื่อ 1 วันที่ผ่านมา
    อยู่ๆ พระผงดังกล่าวก็เปลี่ยนเนื้อด้วยองค์ท่านเอง เป็นเนื้อที่มีแสงแว๊บๆ สะท้อน อย่างที่ไม่มีการเสกเป่าหรือชุบเคลือบใดๆ แต่ประการใดค่ะ

เรียนเชิญค่ะ........

ครั้งหนึ่งในชีวิต หล่อพระทองคำให้ลูกหลานได้กราบไหว้
    สืบต่อพระพุทธศาสนา ให้อยู่คู่เมืองไทย คู่ลูกหลาน และ คู่โลกด้วยกันนะคะ

หากท่านใดมีความปรารถนาร่วมบุญหรือต้องการมาวัดแต่ไม่รู้จะมาอย่างไร
    สามารถติดต่อสอบถามได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 081-4893558 ค่ะ(เบอร์ส่วนตัวดิฉันค่ะ)

หรือ ติดต่อไปที่วัดพระธรรมกาย 02-831-1000

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธู๊

หลวงปู่สด ท่านมีผู้ศรัทธามากเพราะเหตุใด ทำไม ต้องหล่อรูปเหมือนของท่านเป็นทองคำ
    โปรดติดตามที่นี่่ค่ะ
    http://www.dmc.tv/programs/dmc_guide/files/511001.wmv#