ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย easytek, 3 ธันวาคม 2007.

1. easytek

easytek สมาชิก

16 พฤษภาคม 2007
    ทุกครั้งที่เข้ามาแวะเวียนที่บอร์ด ได้อะไรกลับไปหลายๆอย่าง อยากให้มีสิ่งแบบนี้เยอะๆ แต่...
    1.ผมรู้สึกตะขิดตะขวงใจกับบอร์ดและความเข้ากันได้กับ section อื่นๆในเว็บพลังจิต รู้สึกได้อย่างไม่ต้องตรวจสอบว่าบอร์ดนี้เป็นตัวดูดให้คนเข้าเว็บ แต่ก็อย่างว่า ถ้าทำเว็บเพลงตรงๆ คงโดนปิดไปนานแล้ว
    2.ตัวเว็บพลังจิตเองก็แปลกๆ ชอบเอา ไสยศาสตร์ มา รวมกับ พุทธศาสนา อยากถามว่ามันอันเดียวกันหรือ? อย่าให้ได้ชื่อว่าเอาพุทธศาสนามาขายของไร้คุณค่าที่เรียกๆกันว่า ดินปั้น หรือ เหรียญ หรือ จตุคามฯ พักหลังไปไกลจนกู่ไม่กลับ...เช่น ทำจากผงของดาวเคราะห์ทั้ง 5 ( นาซ่ายังอาย ) ป้องกันอาวุธนิวเคลียร์ ( โห...ทำช้าไปรึปล่าว แล้วจะยังกลัวเกาหลีเหนือทำไมเนี่ย) ป้องกันโรคระบาด (องค์การอนามัยโรคคงจะเอาไปวิจัย) แม้มันจะเป็นแค่โฆษณา แต่มีผลกับภาพลักษณ์โดยตรง ตัวอย่างที่ 7-catalog ขายที่เพิ่มขนาดจู่นั่นปะไร..
    3.ถ้าปิดเพื่อปรับปรุงเปิดเว็บใหม่ไปเลยครับ ทำเป็น bit เลยก็ได้ กฎหมายยังเข้าไปไม่ถึง บางทีความเข้ากันได้ก็สำคัญ เดี๋ยวมันจะปะแล่มๆ เหมือนอย่างโจ๊กคนอร์รสลาบ ไม่รู้ว่าเอาไปใส่กัน ผสมกันได้ยังไง ???

รักคับ จึงบอก
    ขอบคุณในความพยายามเป็นศูนย์กลางของคนรักเสียงเพลง รอคอยคำตอบนะครับ รอนะครับ

ข้าน้อยขอคารวะและชื่นชม
    ปล.อย่าหาว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ ที่เรากำลังทำๆกันอยู่เนี่ย ภาษาทางกฎหมายเรียกว่าขโมย (เพลง ผลงาน ลิขสิทธิ์ ฯลฯ) จึงดูขัดๆกับพุึทธศาสนาอย่างสิ้นเชิง... ว่างั้นมั๊ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2007
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    รอผู้รู้มาตอบ อิอิ

3. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

ไม่รู้นะว่ามันเข้าข่ายขโมยหรือเปล่า แต่เพลงที่เอามาร้องกัน แค่เอามาให้ฟังกันเฉยๆทำกันเองอยู่กันบ้าน
    เปิดวีซีดีคาราโอเกะร้องอัดกันเองที่บ้านบ้าง เปิดคอมอัดกันบ้าง เพื่อเก็บไว้ฟังกันหรือให้เพื่อนๆฟังกัน ไม่ได้มีการค้าขายเข้ามาเกี่ยวข้องเลย และที่ร้องกันก็เพราะชื่นชอบในผลงาน ของศิลปินนั้นๆ