ขอเชิญไปกราบหลวงพ่อพระเศียร

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย หนึ่ง898989, 17 เมษายน 2008.

1. หนึ่ง898989

หนึ่ง898989 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงพระเศียร

ณ วัดสาลโคดม ต ทับยา อ อินทร์บุรี จ สิงห์บุรี

เป็นพระที่สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ทรงบูรณะวัดละพระประธาน

องค์พระปัจจุบัน

วัดนี้เป็นวัดเก่าแก่มากและและวัดได้บูรณะพระอุโบถส์หลังเก่าได้พกพระเศียรพระพุทูรูปเลยได้อันเชิญขึ้นมาและแล้วได้ออกข่าวทางทีวีแล้วมี

และแล้วสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถทรงถวายเงินบูรณะพระองค์นี้และพระอุโบถส์จนเสร็จสมบูรณ์และพระกรุณาพระนามพระองค์นี้ว่าหลวงพ่อพระเศียรและทรงพระราชดำเนิดมาฝั่งลูกนิมิตรและทรงเบิกเนตรพระประธานด้วย

ทรงปลูกต้นสาละที่หลังพระอุโบถส์

มีการลอดใต้พระอุโบถส์ด้วยครับและมีบ่อนำมนต์ครับที่ศักดิ์สิทธ์ครับ

วัดนี้มีต้นสาละถังวัดครับเยอะมากมากมากครับ รอบวัดเลยและหอมมาก

วัดนี้ติดแม่น้ำเจ้าพระยาครับลมเย็นสบาย

และมีพระพุทธรูปที่แปลด้วยครับที่ออกทีวีช่อง9รายการมันแปลงดีนะ และรายการสะเก็ดข่าวทางช่อง7ด้วย ใครไปหาง่ายที่สุดครับ

ขอเชิญไปกราบไหว้พระคู่บ้านคู่เมืองกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2008