เรื่องเด่น ขอเชิญร่วมบุญ "บัญชีโมทนาบุญ (ทุกอย่าง)" กับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 9 มิถุนายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เสด็จพ่อสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา วัดท่าซุง

วันที่ (29 พ.ค.55) ฤกษ์อมฤตโชค ตามปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์<WBR> ผมได้เปิด "บัญชีชมรมโมทนาบุญ (ทุกอย่าง)"
    จำนวน 4 บัญชี เพื่อทดแทน "บัญชีทองคำ (ทำบุญทุกอย่าง)" ครับ​

เนื่องจากชมรมโมทนาบุญมีการ<WBR>โอนปัจจัยไปทำบุญในงานบุญที่<WBR>น่าสนใจหลายครั้ง ซึ่งเป็นการทำโดยปกติอยู่แล้<WBR>ว ดังนั้นหากท่านใดไม่สะดวกโอ<WBR>นเงินหลาย ๆ ครั้งก็สามารถโอนปัจจัยมารว<WBR>มกันในบัญชีทั้ง 4 บัญชีนี้ได้ครับ

สิ่งที่ขอสำหรับทุกท่านที่ป<WBR>รารถนาจะร่วมบุญในบัญชีนี้ 3 เรื่อง คือ

1. ขอให้ตั้งใจที่จะไม่ทำความชั่<WBR>วใด ๆ อีกต่อไป
    2. ขอให้ตั้งใจที่จะทำแต่ความดี
    3. ขอให้พยายามทำจิตใจให้ผ่องใ<WBR>สก่อนทำบุญ

รายงานยอดเงินทำบุญผ่านบัญชีชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต

ยอดเงิน ณ 16 ก.ค.55

ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต มีโครงการเพื่อพระพุทธศาสนาเป็นจำนวนมาก และได้แยกบัญชีเพื่อลดค่าใช้จ่ายในการโอนเงินระหว่างธนาคาร
    ดังนั้นขอให้ทุกท่านทีจะร่วมบุญ ช่วยจดเลขบัญชีที่ถูกต้องไปด้วยนะครับ บัญชีในกระทู้นี้คือ "บัญชีโมทนาบุญ (ทุกอย่าง)" ครับ

ท่านที่ต้องการร่วมบุญ สามารถโอนมาได้ที่
    บัญชีออมท<WBR>รัพย์ นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา สาขาศูนย์ราชการ ฯ

1. ธนาคารกรุงไทย เลขที่บัญชี 955-0-08078-1
    2. ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 641-2-06817-1
    3. ธนาคารกรุงเทพ เลขที่บัญชี 942-0-04148-6
    4. ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 403-2-75108-7

เบอร์ติดต่อผม 088-5078338 (ห้ามโทรถามเลขบัญชีเพราะจำ<WBR>ไม่ได้ครับ)
    อีเมล์ : motanaboon@hotmail.com

สำหรับท่านที่อยู่ต่างประเทศและต้องการร่วมบุญสามารถดู Swift Code ได้ที่นี่นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ (www.scb.co.th)
    ชื่อธนาคาร: Siam Commercial Bank Public Company Limited (SCB)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 9 Ratchadaphisek Road Ladyao, Jatujak, Bangkok 10900
    หมายเลขโทรศัพท์: 2544-1111
    Fax: 2544-5000
    Swift Code: SICOTHBK

ธนาคารกรุงไทย (www.ktb.co.th)
    ชื่อธนาคาร: Krung Thai Bank Public Company Limited (KTB)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 35 Sukhumvit Road, Klong Toey Nua Wattana, Bangkok 10110
    หมายเลขโทรศัพท์: 2255-2222
    Fax: 2255-9391-6
    Swift Code: KRTHTHBK

ธนาคารกสิกรไทย (www.kasikornbank.com)
    ชื่อธนาคาร: KASIKORNBANK Public Company Limited (KBANK)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 1 Soi Kasikornthai Ratburana Rd, Bangkok 10140
    หมายเลขโทรศัพท์: (66 2) 222-0000
    Fax: (66 2) 470- 2749
    Swift Code: KASITHBK

ธนาคารกรุงเทพ (www.bangkokbank.com)
    ชื่อธนาคาร: Bangkok Bank Public Company Limited (BBL)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 333 Silom Road Bangrak, Bangkok 10500
    หมายเลขโทรศัพท์: 2231-4333 Fax: 2236-8281-2
    Swift Code: BKKBTHBK

โมทนาครับ

หมายเหตุ 1 : ภาพนี้เป็นภาพเสด็จพ่อสมเด็<WBR>จองค์ปฐม ซึ่งประดิษฐานที่พระธาตุดอย<WBR>ตุง จังหวัดเชียงราย ผมชอบรูปนี้มากเพราะถ่ายเอง<WBR> จึงขออัญเชิญเสด็จพ่อมาเป็น<WBR>พระประธานของบัญชีชมรมโมทนา<WBR>บุญ (เพื่อพระนิพพาน) ครับ

หมายเหตุ 2 : เดิมทีผมตั้งใจจะเลิกทำบัญช<WBR>ีทำบุญทุกอย่าง แต่เนื่องจากผมเองร่วมบุญอื่<WBR>น ๆ เป็นประจำอยู่แล้ว ดังนั้นการที่ผมให้เพื่อน ๆ ได้มาร่วมทำบุญด้วยนั้น ก็ถือว่าเป็นบุญของเพื่อน ๆ เพราะผมโพสต์ใน FB ของผม และไม่เคยไปยัดเยียดหรือบัง<WBR>คับให้ใครทำบุญ ดังนั้นเจ้ากรรมนายเวรทั้งห<WBR>ลายจะมาเอาผิด หรือโทษผมไม่ได้นะครับ ทุก ๆ อย่างเป็นวาระบุญของคนที่ทำ<WBR>บุญทั้งหลาย และขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้ง<WBR>หลายได้มาโมทนาและให้อโหสิก<WBR>รรมซึ่งกันและกันด้วยนะครับ

ขอเชิญทุกท่านร่วมโมทนาบุญที่ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ได้ดำเนินการมาแล้วได้ที่ คลิก

มาเป็นเพื่อนกันกับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ใน Facebook ได้นะครับ

<IFRAME style="BORDER-BOTTOM: medium none; BORDER-LEFT: medium none; WIDTH: 450px; HEIGHT: 395px; OVERFLOW: hidden; BORDER-TOP: medium none; BORDER-RIGHT: medium none" src="//www.facebook.com/plugins/likebox.php?href=http%3A%2F%2Fwww.facebook.com%2Fmotanabooncom&width=450&colorscheme=light&show_faces=false&border_color&stream=true&header=false&height=395" frameBorder=0 allowTransparency scrolling=no></IFRAME>​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    รายละเอียดการทำบุญบัญชี "โมทนาบุญ (ทุกอย่าง)"
    (รวมยอดเงินที่ถวายแล้ว 245,666 บาท )

บุญที่ 1 ประเดิมเปิดบัญชี (ร่วมถวายปัจจัยเพื่อทำบุญทุกอย่าง 31,000 บาท) วันที่ 9 มิ.ย.55
    เป็นบุญพิเศษที่ให้เพื่อน ๆ ได้ร่วมบุญฉลองเปิดบัญชี "โมทนาบุญ (ทุกอย่าง)" โดยเปิดให้ร่วมทำบุญพิเศษปร<WBR>ะเดิมเปิดบัญชี
    ตั้งแต่วันที่ 29 พ.ค.55 (ฤกษ์อมฤตโชค) ถึงวัีนที่ 6 มิ.ย. 55 (ฤกษ์อมฤตโชค) รวม 9 วัน โดยมียอดทำบุญ 31,000 บาท

บุญที่ 2 ถวายทองคำครึ่งสลึง (3,300 บาท) แด่พระอาจารย์เล็ก เจ้าอาวาสวัดท่าขนุน ในวันฉลองสัญญาบัตร-พัดยศ วันที่ 9 มิ.ย.55

บุญที่ 3 ลูกหลานร่วมใจถวายปัจจัย 30,000 บาท เพื่อร่วมทำบุญทุกอย่าง วันที่ 1 ก.ค.55

บุญที่ 4 ทำบุญวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี (ทริปพิเศษ) จำนวน 6,600 บาท

สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง

(ใช้เงินจากบัญชี 5,000 บาท ผู้ร่วมทริปสมทบ 1,600 บาท รวมเป็นเงิน 6,600 บาท มีรายการทำบุญดังต่อไปนี้​

1. ร่วมบุญที่วิหาร 100 เมตร จำนวน 2...,500 บาท ประกอบด้วย
    - ถวายผ้าไตรจีวร 2 ชุด ผ้าห่ม 2 ชุด และพานบายศรี 2 พาน รวม 1,000 บาท เพื่อนมัสการพระพุทธชินราช
    - ถวายเหรียญทองคำ 500 บาท
    - ทำบุญทุกอย่าง 500 บาท
    - ร่วมปิดทองพระปัจเจกพุทธเจ้า 500 บาท​

2. ร่วมบุญที่วิหารสมเด็จองค์ปฐม จำนวน 1,400 บาท ประกอบด้วย
    - ชุดโต๊ะหมู่บูชาทอง ชุดละ 1,000 บาท
    - ชุดผ้าไตรจีวร ชุดละ 200 บาท
    - ถวายโคมไฟประทีป 100 บาท
    - พานดอกไม้สด 100 บาท​

3. ถวายหลวงพ่อไหลมาเทมา จำนวน 600 บาท ประกอบด้วย
    - ชุดผ้าไตรจีวร ชุดละ 100 บาท 2 ชุด
    - ชุดผ้าห่ม ชุดละ 100 บาท 2 ชุด
    - พานดอกไม้เงิน ดอกไม้ทอง 100 บาท
    - ดอกไม้ธูปเทียนบูชาพระ 100 บาท​

4. ถวายพระศรีอาริยเมตไตรย จำนวน 500 บาท
    - โต๊ะหมู่บูชา ชุดละ 300 บาท
    - ชุดผ้าห่ม ชุดละ 100 บาท
    - พานธูปเทียนแพ 100 บาท​

5. ถวายหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ จำนวน 1,000 บาท
    - ชุดผ้าไตรและผ้าห่ม ชุดละ 1,000 บาท​

6. ทำบุญชำระหนี้สงฆ์ 600 บาท​

บุญที่ 5 ร่วมปิดทองและประดับฐานพระพุทธรูป จำนวน 50,000 บาท (ถวายแล้ว 1 ก.ค.55) และร่วมปิดทองซุ้ม 8 พระอรหันต์ รอบโบสถ์ จำนวน 100,000 บาท (1 ซุ้ม แต่ได้อานิสงค์ครบ 8 ซุ้ม) (ถวายแล้ว 1 ก.ค.55)

รายละเอียดใน่สวนของชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิตครับ​

เว็บพลังจิตร่วมบุญไถ่ชีวิตโคท้องถวายเป้นพระราชกุศล ๕ ธันวามหาราช จำนวน ๓๐๐,๐๐๐ บาท
    โดยจะไถ่ชีวิตโคท้องที่วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน ในวันที่ ๒ ธันวาคมนี้ครับ

เว็บพลังจิตได้ร่วมถวายปัจจัยร่วมทำบุญบูรณะพระอุโบสถ ฯ วัดท่าซุง ที่เสียหายจากน้ำท่วม
    (ปิดทองซุ้ม 8 พระอรหันต์รอบโบสถ์วัดท่าซุง) จำนวน 101,530 บาท

อ้างอิงจาก

[​IMG][/CENTER]

ที่มา : หนังสืิอธัมมวิโมกข์ ปีที่ 34 ฉบับที่ 380 เดืิอนพฤศจิกายน พ.ศ.2555​

โมทนา

หมายเหตุ : ทุกท่านสามารถร่วมโมทนาบุญ (ทุกอย่าง) ได้ ไม่ว่าท่านจะร่วมบุญกับชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต หรือไม่ก็ตามนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2012
  3. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนูโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุ

4. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    1
    ผมและครอบครัวร่วมทำบุญทุกๆ อย่างกับชมรมโมทนาบุญ 500 บาทครับ

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมทำบุญ "บัญชีโมทนาบุญ" 20 บาท ธ.ไทยพาณิชย์ (403-2-75108-7) โอนวันที่ 10 มิย.55
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

6. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลที่ชมรมโมทนาบุญ-เว็ปพลังจิตทุกท่านและทุกกองบุญด้วยค่ะ

7. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมบุญกองทุนโมทนาบุญ จำนวนเงิน 500 บาท โอน 13/6/55
    นะโมเมสัพพะพุทธานัง นะโมเมสัพพะสัจจะธัมมานัง นะโมเมสัพพะสังฆานัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆรพะองค์ และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้ทำมาในทุกชาติภพ
    ด้วอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้ง 3 ภพ คือ โลก สวรรค์ นรก เจ้ากรรมนายเวรจะอยู่ภพใด ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย เมื่อท่านได้รับแล้ว โปรดอโหสิกรรม และตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดา มารดา ญาติพี่น้องทั้งหลายตลอดจนผู้มีพระคุณทุกท่าน ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยล่วงเกิน จาบจ้วง ด้วยกาย,วาจา,ใจ ทั้งต่อหน้าและหลับหลัง จะโดยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ระลึกได้ก็ดีระลึกไม่ได้ก็ดี จะเป็นชาติใดภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรม อย่าได้ขวางกั้นทางพระนิพพานของข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย เจ้าบุญนายคุณทุกภพทุกชาติ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง
    <!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. Komodo

145
    รายงานยอดเงินทำบุญผ่านบัญชีชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต

ยอดเงิน ณ 16 ก.ค.55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  9. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขอโมทนา สาธุ ๆ
    ทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    สร้างกุศลทุกอย่างด้วยครับ

10. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านค่ะ ดีใจที่ได้พบเวปพลังจิต เพราะทำให้ตัวเองได้ทำบุญทุกเดือน ให้ทั้งความรู้หลักธรรมและอีกหลาย ๆ อย่าง และที่สำคัญได้เจอกัลยาณมิตรหลายท่าน อนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ สาธุ

11. ช่างมัน

ช่างมัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ทุกอย่างกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ(ทุกอย่าง)ในเว็ปพลังจิตและคุณkomodo ด้วยค่ะ โชคดีที่ได้รับความรู้จากธรรมะและได้ร่วมทำบุญกับครูบาอาจารย์หลายท่านก็เพราะได้เข้ามาดูในเว็ปพลังจิตนี้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านในเว็ปพลังจิตเป็นอย่างยิ่งด้วยค่ะ ที่ทำให้ดิฉันได้สร้างบุญบารมีได้หลายๆ ทางขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ

13. Komodo

145

แจ้งให้ทราบ (เผื่อมีคนโอนเงินผิดบัญชี)

เนื่องจากวันที่ 19 มิ.ย.55 มีผู้มีจิตศรัทธาโอนเงินจำนวน 25,989 บาท (สองหมื่นห้าพันเก้าร้อยแปดสิบเก้าบาทถ้วน)
    เข้ามายังบัญชีโมทนาบุญ (ทุกอย่าง) ในส่วนของบัญชีธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 641-2-06817-1

ผมดูแล้วเห็นว่า เป็นตัวเลขที่มากและได้ตรวจสอบแล้ว ยังไม่มีท่านใดแจ้งว่าได้โอนเงินจำนวนนี้มา
    ผมขออนุญาตสันนิษฐานว่า น่าจะเป็นการโอนเงินผิดบัญชี ดังนั้นหากท่านใดโอนเงินผิดบัญชีหรือเป็นผู้ร่วมบ<WBR>ุญในรายการนี้
    กรุณาแจ้งให้ผมทราบทางอีเมล์ motanaboon@hotmail.com ด้วยครับ

หากท่านโอนผิดขอให้ส่งหลักฐานกา<WBR>รโอนมาให้ดู และแจ้งเบอร์บัญชีของท่านด้วย
    ผมจะสอบถามไปยังธนาคารสาขาที่ท่<WBR>านโอนเพื่อตรวจสอบข้อมูล และจะโอนเงินกลับคืนให้ท่านครับ

ผมขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ไม่ได้ต้องการเงินทำบุญจำนวนมาก<WBR> ๆ จากท่าน และตระหนักดีว่า

หากท่านโอนเงินผิดบัญชี ท่านย่อมมีความไม่สบายใจ ดังนั้นเราจะไม่ใช้เงินจำนวนนี้<WBR> โดยจะประกาศหาเจ้าของเงิน
    หากภายในวันที่ 30 มิถุนายน 2555 นี้ ไม่มีผู้ใดแจ้งว่าเป็นเจ้าของเง<WBR>ิน

ชมรมโมทนาบุญ เว็บพลังจิต ขออนุญาตรับเงินจำนวนนี้ไว้เป็น<WBR>เงินทำบุญตามเจตนาในการโอนเงินร<WBR>่วมบุญของท่าน

และกราบโมทนาบุญในความปรารถนาดี<WBR>ของท่ีานที่จะสละทรัพย์เพื่อทำน<WBR>ุบำรุงพระศาสนาครับ

โมทนา

แจ้งให้ทราบ ณ เวลา 10.30 น.

วันที่ 20 มิถุนายน 2555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  14. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ ข้าพเจ้าและครอบครัวร่วมบุญบัญชีโมทนาบุญ(ทุกอย่าง) จำนวน 50 บาท โอน 20/6/55 เวลา 14.36 น.

15. ningnong25

ningnong25 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับ อนมโมทนาบุญกับทุกท่นด้วยครับ<table class="IBTableInner" border="0" cellpadding="2" cellspacing="2"><tbody><tr><td valign="top">โอนเงินจาก:</td> <td valign="top">
    </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> บัญชีผู้โอน</td> <td valign="top"> BBL xxx-x-xxxxxx </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_TrFromAccName"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> ชื่อบัญชี</td> <td valign="top"> ปกรณ์ สิทธิเขตรกรณ์ </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> วันที่หักบัญชี</td> <td valign="top"> 20 มิ.ย. 2555</td> </tr> <tr> <td valign="top"> โอนเงินไป:</td> <td valign="top">
    </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_trlblToIDacc"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> บัญชีผู้รับโอน</td> <td valign="top"> KTB 9550080781 </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_trlblToaccName"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> ชื่อบัญชี</td> <td valign="top"> บัญชีโมทนาบุญ </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> วันที่เงินเข้าบัญชี</td> <td valign="top"> 21 มิ.ย. 2555</td> </tr> <tr> <td valign="top"> จำนวนเงิน</td> <td valign="top"> 100.00</td> </tr> <tr> <td valign="top"> สถานะ</td> <td valign="top"> POSTED</td> </tr> <tr> <td valign="top"> สถานะการดำเนินการ</td> <td valign="top"> Complete</td></tr></tbody></table>

16. helioliotrope

helioliotrope เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ร่วมบุญในบัญชีโมทนาบุญทุกอย่าง 100 บาท และหล่อเทียน 2 กิโลกรัม (๑๐๐ บาท) โอนไทยพาณิชย์ทั้ง 2 บัญชี วันที่ 21 มิถุนายน 2555 สาขาแฟชั่นไอซ์แลนด์
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมโมทนาสาธุกับทุก ๆ ท่าน ด้วยค่ะ

17. Komodo

145
    แจ้งให้ทราบ

เจ้าภาพที่ร่วมบุญ 25,989 บาท ได้แจ้งให้ผมทราบทางอีเมล์แล้วว่า ขอร่วมบุญแบบไม่ประสงค์ออกนามครับ

ก็ขอกราบโมทนาบุญสำหรับความปรารถนาที่จะสละทรัพย์เพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา รวมทัั้งขอขอบคุณในความไว้วางใจที่มีให้ครับ

18. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    อนุโมทนาสาธุๆๆค่ะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงๆเหมือนช้างสารพันเชือก เพื่อบําเพ็ญบารมีต่อไป ยังตามเกาะอยู่ค่ะcatt1

19. พนาวรรณ

พนาวรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุ

20. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอร่วมบุญบัญชีโมทนาบุญทุกอย่าง
    โอนเงินแล้วจำนวน ๑๘๐ บาท ๒๗ มิถุนายน ๒๕๕๕ เวลาประมาณ ๑๓.๑๓ ธนาคารไทยพาณิชย์

อนุโมทนาบุญ กับทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้