เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างกำแพงวัดสันพระเจ้าแดง รับล็อกเก็ตรุ่นพลังอมตะเป็นที่ระลึก

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ฐนกร, 14 กันยายน 2014.

1. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างกำแพงวัดป่ายาง(สันพระเจ้าแดง) ล็อกเก็ตทั้งหมดเป็นของส่วนตัวของพี่หมูโคราชและครูบากฤษดาได้มอบหมายให้พี่หมูและคณะเก้ามังกรดูแลเรื่องของกำแพงวัด มีวัตถุมงคลให้ทำบุญ
    1.ทำบุญ 4,000 บาท รับล็อกเก็ตครูบากฤษดา รุ่นพลังอมตะฉากเหลือง มี 7 องค์.

2.ทำบุญ 8,000 บาท รับล็อกเก็ตครูบากฤษดา รุ่นพลังอมตะฉากเหลือง หลังฝังตะกรุดเงิน มี1 องค์

ท่านที่จองสามารถโอนเงินไปที่บัญชีของพี่หมูโคราชตามรูปด้านล่างนี้นะครับ ท่านที่โอนเงินแล้วช่วยแสดงหลักฐานให้ผมดูด้วยนะครับ และขอโอนเป็นเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบนะครับเช่น 4,000.23
    สำหรับท่านที่จองสามารถโอนเงินได้ถึงวันที่ 5 ตุลาคม 2557 เงินที่ทำบุญจะนำเข้ากองกฐินของสายเก้ามังกรด้วยนะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ฐนกร

ล็อกเก็ตพลังอมตะ

จัดสร้างปี พ.ศ. 2555 โดยครูบาท่านได้เมตตาตั้งชื่ออันเป็นมงคลว่า ล็อกเก็ตรุ่น "พลังอมตะ " โดยมีวัตถุประสงค์ในการสร้างเพื่อมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญ เพื่อเป็นทานบารมี โดยไม่มีการให้เช่าหาบูชาแต่อย่างใด แจกเพียงอย่างเดียว ท่านครูบาได้อธิฐานจิตล็อกเก็ตรุ่นนี้ เป็นเวลามากกว่า 1 ปี ก่อนที่จะนำออกมาแจกให้กับผู้ร่วมบุญ
    จำนวนการจัดสร้างล็อกเก็ต รุ่น "พลังอมตะ" มีรายละเอียด ดังนี้
    1. ขนาดใหญ่จัมโบ้ ฉากสีทอง จัดสร้าง 2 องค์ อุดมวลสารมงคล เกษา ตะกรุด 4 ดอก และตอกโค้ดกงจักร
    2. ขนาดใหญ่จัมโบ้ ฉากสีเหลือง 2 องค์ อุดมวลสารมงคล เกษา ตะกรุด 4 ดอก และตอกโค้ดกงจักร
    3. ขนาดใหญ่จัมโบ้ ฉากสีขาว 2 องค์ อุดมวลสารมงคล เกษา ตะกรุด 4 ดอก และตอกโค้ดกงจักร
    4. ขนาดเล็ก ฉากสีทอง 100 องค์ อุดมวลสารมงคล เกษา ตะกรุด และตอกโค้ดกงจักร
    5. ขนาดเล็ก ฉากสีเหลือง 400 องค์ อุดมวลสารมงคล เกษา ตอกโค้ดกงจักร( บางองค์มีตะกรุด แต่จำนวนน้อย)
    6. ขนาดเล็กลองพิมพ์ (ยันต์ใหญ่กว่าธรรมดา) ฉากสีฟ้ากับสีเหลืองประมาณ 2-3 องค์ อุดมวลสารมงคล และเกษา
    แบบล็อกเก็ตด้านหน้าเป็นรูปครูบากฤษดา สวดมนต์โดยยกมือขวา และถือสร้อยประคำ มีอักขระบทสวดมนต์หล่อฮั้น (พุทโธ สว่างใส เบิกบานดั่งดอกบัว) เป็นฉากหลังดั่งรัศมีล้อมปกป้องและแผ่ออก ส่วนด้านหลังล็อกเก็ตบรรจุด้วยผงวิเศษว่านยาและเส้นเกษาครูบากฤษดา มีทั้งแบบมีตระกรุดและไม่มีตระกรุด ด้านหลังปั๊มโค๊ดรูปกงจักร

เอื้อเฟื้อข้อมูลโดย : คุณโชติพัฒน์ โสภณธนะสิริ

3. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ผมก็อยากร่วมบุญอยู่นะครับ
    แต่เห็นค่าบูชาแล้วเบรคตัวแทบโก่งเลย

แต่ก็ขอโมทนากับเจ้าของพระที่สละพระออกมาทำบุญด้วยครับ

4. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญด้วย 4,000 บาทครับ

5. ฐนกร

ล็อกเก็ตฉากเหลืองธรรมดามีผู้ร่วมบุญแล้ว 3 องค์ เหลือ 4 องค์นะครับ

6. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งการโอนเงินครับ ที่อยู่ในการจัดส่งทาง PM นะครับ
    ขอบคุณ และขออนุโมทนาด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      124.9 KB
      เปิดดู:
      104
  7. Jintamuttha

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับของแถม ^^
    เป็นหลวงปู่ทวดของครูบาใช่ไหมครับ แล้วออกปีไหนหรอครับ

8. ดุษณี

ดุษณี สมาชิกใหม่

ดิฉันขอร่วมทำบุญสร้างกำแพงวัดป่ายางจำนวนเงิน 5,000 บาทในนามนางดุษณี ธนะบริพัฒน์ โดยได้โอนเงินผ่านธนาคารกรุงเทพ สาขาบ้านทิ บัญชีชื่อพระฤษฎา เอกกันทา. เรียบร้อยแล้วค่ะดังเอกสารแนบ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      656.2 KB
      เปิดดู:
      98