ขอเชิญร่วมทำบุญต้านภัย COVID-19

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย 555 ตามาฮาม, 5 เมษายน 2020.

แท็ก: แก้ไข
  1. 555 ตามาฮาม

555 ตามาฮาม สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2011
    เชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญไถ่ชีวิตปล่อยชีวิต โค กระบือ เต่า ปู ปลา โดยหลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล (พระราชพระวิสุทธิมุนี) เป็นประธาน

เนื่องด้วยสถานการณ์โรคระบาดในปัจจุบันได้ลุกลาม แพร่หลาย ไปในหมู่ของประชาชนชาวไทย อย่างต่อเนื่อง ศิษยานุศิษย์ของหลวงพ่อ ได้กราบขอเมตตาจากองค์หลวงพ่อ เพื่อให้ท่านรับเป็นองค์ประธานในโครงการไถ่ชีวิตปล่อยชีวิต โค กระบือ เต่า ปู ปลา เพื่อสร้างมหาบุญกุศลร่วมกันของประชาชนชาวไทย เป็นขวัญกำลังใจให้แก่ศิษยานุศิษย์ และเพื่อแผ่เมตตา ขอให้อานิสงค์ในโครงการไถ่ชีวิตฯ ดังกล่าว

ขอให้ปวงชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า ทุกคน และชาวประชากรโลก ให้รอดพ้น จากโรคาพยาธิ ภัยพิบัติ ที่ประชาชนทุกคนกำลังเผชิญ และช่วยกันเสริมกำลังบุญโดยการแผ่เมตตาอุทิศส่วนบุญกุศลให้ชาวไทย และชาวโลก ให้พ้นจากวิกฤตภัยไวรัสโควิต-19 โดยไว

หลวงตาเยื้อนฯ ท่านเมตตาเป็นองค์ประธานแล้ว
    จึงดำริให้มีโครงการดังกล่าวขึ้นโดยสามารถร่วมแรง ร่วมใจ เข้าร่วมโครงการดังกล่าวกับหลวงตาเยื้อน ได้โดยตรงที่วัดเขาศาลาอตุลฐานะจาโร
    อ.บัวเชด จ.สุรินทร์ หรือ สามารถน้อมถวายเข้าบัญชีของวัดเขาศาลาฯ หลวงตาเยื้อน ขันติพโล ได้โดยตรง

บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาจังหวัดสุรินทร์
    เลขที่ 310-0-82398-2

ชื่อบัญชี วัดเขาศาลาอตุลฐานะจาโร โดย พระวิสุทธิมุนี ได้นับตั้งแต่วันนี้ จนกว่าจะปิดโครงการ ดำเนินการปล่อยชีวิตแล้วเสร็จ

#เพจลูกศิษย์หลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล
    #ลูกศิษย์หลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุๆๆ

3. 555 ตามาฮาม

555 ตามาฮาม สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2011
    อนุโมทนา สาธุครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญวันนี้20บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุๆๆ

5. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญต้านภัยโควิด19 วันนี้ 50 บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุๆๆ เเละขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้กระทํามาเเล้วทั้งกายวาจาใจ ตั้งเเต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันชาติเเด่ท่านเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวงของข้าพเจ้า ขอจงอโหสิกรรมเเก่ข้าพเจ้าตั้งเเต่บัดนี้จนถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ เเละขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้เเก่ท่านเจ้ากรรมนายเวรของประเทศไทยเเละทั่วโลก รวมถึงบิดามารดาครูบาอาจารย์ผู้มีพระคุณเเก่ข้าพเจ้าทุกภพทุกชาติ มีผลเเด่พระสยามเทวธิราชทุกๆพระองค์ สิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหลายทั้งปวงที่ปกปักรักษาชาติ ศาสนา เเละ พระมหากษัตริย์ จนถึงเทวดาที่ทําหน้าที่นําเเพร่เชื้อโควิทด้วย ขอให้ท่านทั้งหลายทั้งปวงจงโปรดโมทนาส่วนกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ

6. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญวันนี้30บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุๆๆ

7. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญไถ่ชีวิตสัตว์ที่กําลังถูกฆ่า 30 บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุๆๆ