ขอเชิญร่วมทำบุญซื้อตู้่/พระเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐม ถวายศาลพระฯ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย สรรเสริญมหาโพธิสัตว์, 12 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สรรเสริญมหาโพธิสัตว์

สรรเสริญมหาโพธิสัตว์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ครับ
    ผมนาย พลวรรธน์ นาคะศิริ
    มีความประสงค์จะทำบุญ ซื้อตู้/เจดีย์ เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ของสมเด็จองค์ปฐม ถวาย ณ ศาลพระโพธิสัตว์กวนอิม ทุ่งพิชัย ต.ห้วยพระ อ.ดอนตูม จ.นครปฐม พร้อมบรรจุพระอรหัตธาตุส่วนนึง รายล้อมเป็นบริวารในตู้พระบรมนั้น(หรือเจดีย์) แล้วแต่ความเหมาะสม
    พลังจิต เว็บ พระพุทธศาสนา ธรรมะ พระไตรปิฎก ลึกลับ อภิญญา วิทยาศาสตร์ทางจิต Buddhism Buddhist
    ซึ่งไำด้ประดิษฐานพระโพธิสัตว์กวนอิม แกะสลักจากไม้พันปี จากประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน และในช่วงนี้ ได้กำลังจัดสร้าง ท้าวมหาราชจตุโลกบาล 4 องค์ แกะสลักจากหินเขียว ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
    เนื่องด้วยกระผม ได้ไปกราบไหว้นมัสการบ่อย สถานที่มีความงดงาม สมพระเกียรติที่จะอัญเชิญไปประดิษฐาน และมีความศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง

โดยจะขอเรียนเชิญท่านสาุธุชนทุกๆท่าน ได้ร่วมทำุบุญ บริจาคทรัพย์คนละเล็ก คนละน้อย เพื่อจัดซื้อตู้ดังกล่าว เพื่อไปขอรับพระบรมสารีริกธาตุจากท่านผู้ใหญ่ผู้มีเมตตา (คุณลูกหมู ริมคลอง) ณ จังหวัดปทุมธานี
    เพราะสถานที่แห่งนั้น เป็นศาลพระโพธิสัตว์กวนอิมที่มีการดำเนินโครงการอย่างต่อเนื่อง ในการจรรโลง พระพุทธศาสนา และเพื่อเป็นหลักชัยในการปฏิบัติของสาธุชนผู้มีใจศรัทธามากราบไหว้ และการประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ เพื่อเป็นที่พึ่งอันสูงสุดแด่เทวดา และมนุษย์ทั้งหลาย ณ ที่แห่งนั้น

โดยท่านสามารถร่วมทำบุญ ได้โดยโอนปัจจัยเข้าเลขที่บัญชี 390-0-07892-0 นายจิตริน นาคะศิริ ธนาคารกรุงไทย สาขาบิ๊กซีนครปฐม(ขอใช้บัญชีพี่ผมแล้วกันนะครับ ผมยังไม่มีบัญชีเป็นของตัวเองเลย)

ขอด้วยอำนาจคุณพระรัตนตรัย ได้โปรดดลบันดาลให้ทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการทำกุศลครั้งนี้ และท่านผู้อ่านทุกท่าน ได้เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธรรมสารสมบัติ คิดหวังสิ่งใดในสิ่งที่ชอบกอปรด้วยธรรม ขอสำเร็จดั่งมโณรถปณิธานปรารถนาทุกประการ สิ่งใดติดขัดในทางกรณียกิจทางโลกก็ดี ทางธรรมก็ดี ขอให้คลี่คลาย คล่องตัว สิ่งใดคล่องตัวแล้ว ขอให้คล่องตัวยิ่งๆขึ้น และขอให้ทุกท่าน ได้อยู่ในสายธารพระเมตตาของพระโพธิสัตว์กวนอิม (อวโลกิเตศวร) ประสบความสุขความร่มเย็น ทุกๆท่าน เทอญ

โดยปัจจัยที่ได้จากทุกท่าน ทุกบาททุกสตางค์ที่ร่วมทำบุญถวายตู้/เจดีย์พระบรมสารีิริกธาตุนี้ จะดูจากปัจจัยที่ได้ เหมาะสมที่จะัจัดหาซื้อแบบไหนอย่างไร ขา่ดเหลืออย่างไรผมอาจจะสมทบด้วยไปอีกแรงหนึ่งครับ แล้วตั้งใจว่า จะไปถวายในวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคมนี้ พร้อมทำการถ่ายภาพเพื่อมาแชร์เป็นหลักฐานให้ทุกท่านได้อนุโมทนาอีกครั้งหนึ่ง
    ท่านที่ได้บริจาคแล้ว ได้กรุณาแจ้งชื่อ พร้อมยอดเงินด้วยครับ (ไม่สะดวกไม่ต้องแจ้งก็ได้ครับ)
    รับยอดเงินบริจาค - วันที่ 20 ตุลาคม นี้ครับ

2. สรรเสริญมหาโพธิสัตว์

สรรเสริญมหาโพธิสัตว์ เป็นที่รู้จักกันดี

และขอประชาสัมพันธ์
    รับบริจาคปัจจัยและแผ่นทอง
    ในการหล่อพระพุทธรูป
    ดังนี้ครับ
    งานบุญแรก
    1) พระพุทธเจ้า 29 พระองค์(พระตัณหังกรพุทธเจ้า-พระเมตไตรยพุทธเจ้า) ทรงเครื่องพระเจ้าจักรพรรดิ์
    2) พระพุทธเจ้าปางเปิดโลก หล่อ ณ วัดกลางบางพระ จังหวัดนครปฐม

วันที่ 3 พ.ย. 2555

และ พระประธานศาลาการเปรียญวัดศรีษะทอง หน้าตักราว 160 นิ้ว ครับ

ะงานบุญที่สอง:แล
    1) รับแผ่นทองและปัจจัยในการหล่อพระ
    1.1 พระปางห้ามสมุทร
    1.2 พระพุทธโสธร ขนาดหน้าตัก 4 0 นิ้ว
    1.3 พระธรรมวิสุทธิมงคล(หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน)

ณ วัดป่าปฐมชัย จังหวัดนครปฐม ในวันที่ 10 พ.ย. 2555

มายัง
    คุณพลวรรธน์ นาคะศิริ
    บ้านเลขที่ 18/4 ม.1 ต.ศรีษะทอง อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120

รับแผ่นทองกรณีงานบุญแรก ถึง 30 ตุลาคมนี้ครับ
    รับแผ่นทองกรณีงานบุญที่สอง ถึง 3 พ.ย. นี้ครับ

กราบอนุโมทนาบุญทุกท่านครับ
    ***ติดตามข่าวสารและร่วมทำบุญหล่อพระส่งแผ่นทอง ได้ที่หัวข้อ "ใครเห็นป้ายหล่อพระใหญ่-เล็กไม่สำคัญ" ครับ ผมอยู่ที่นั่น อิอิ***

3. สรรเสริญมหาโพธิสัตว์

...

ปิดกระทู้ครับ ได้ยอดจำนวนหนึ่งแล้ว เตรียมถวายครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้