ขออนุญาตนำเพื่อนๆหลายคนในบอร์ดพลังจิตนี้ไปออกในหนังสือของผมนะครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย พ่อมดโลจิ., 23 มีนาคม 2005.

1. พ่อมดโลจิ.

พ่อมดโลจิ. บุคคลทั่วไป

ขออนุญาตนำเพื่อนๆหลายคนในบอร์ดพลังจิตนี้ไปออกในหนังสือของผมนะครับ แบบว่าเป็นนักเขียนครับ ใครที่รู้ตัวว่าดังๆในเว็บนี้อยู่แล้วก็เตรียมตัวดังทั่วประเทศได้เลยนะครับ ใครที่แย่งกันเป็นพระศรีย์ ใครที่ไม่ชอบพระศรีย์ตัวปลอม ใครที่ชอบด่าพระศรีย์ ใครที่มีเมตตาธรรม ใครที่ลุ่มหลงในวิชามาร และใครที่ขี้โม้ และใครๆที่เป็นเพื่อนของผม ใครที่น่ารัก ใครที่กำลังแอบรักใคร ผมขออนุญาตนำเรื่องราวเกี่ยวกับท่านๆทั้งหลายไปเขียนเป็นหนังสือนะครับ รวมทั้งคุณเว็บสโนว์ด้วยนะครับ

2. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    (verygood)
    คุณคาเมนไรเดอร์ก็กำลังสร้างผลงานทำนองนี้เหมือนกันค่ะ
    เขียนไปเขียนมาอาจจะกลายเป็นเรื่อง ลอร์ด ออฟ เดอะ กระทู้ ไปแล้ว

จะติดตามอ่านและเป็นกำลังใจให้ทั้งสองคนเลยนะคะ...

3. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    จะรออ่านน่ะครับ

4. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ขอให้ประสบความสำเร็จนะคะพี่ เราทุกคนเอาใจช่วยค่ะ

แล้วจะมีขายที่เมกาให้อ่านมั้ยหนอ

5. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    พลังจิตดังใหญ่แล้วเหอๆ อย่าลืมเอามาให้ลงอ่านกันบ้างแล้วกันนะคะ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แย่งพลอตเค้าไป!..ถ้าเค้าม่ายต้ายเป็นตัวนำเรื่อง...แบบจ๊าบสุดทรวง เค้างอนตัวเองนะเค๊อะ?!!...เค้าจาเขียนเหมียนกัลแหล่ะ...แต่รอกลับไปบ้านป่าก่อน...ตอนเนี่ยร่างไว้แยะ กะทำทำหนังขายเอธิโอเปียง่ะ...

โฉ๊ะเป๊ะดังระเบิดระเบ้อยิ่งกว่า ลอรด ออฟ เดอะ ริง ชัวร์ป้าบ !...เพราะกะเขียนแบบมหัสจรรย์กึกมะหลึ่ยกึ่ยงัย ำนอง ลอรด ออฟ เดอะ ป่วนแอนด์เรื่อยเปื่อย

อิอิ... ว่าแต่ว่าตัวเองเป็นแฟนคลับ *ตามหาคุณยาย (ผีป่า)* เปล่าอ่ะ?!!... เพราะบางอย่างที่เค้าเขียนน่ะ ที่ญาติการะอาแต่ยังติดตามอย่างถอนตัวม่ายขึ้นง่ะสาระล้วนๆน่ะจะบอกให้ เค้าคุยกันแนวธรรม... ธรรมชาติน่ะ?... ตัวเองจิตแข็งพอละถึงกล้าเข้าอ่านสาระปั่นป่วนชวนเวียนเกล้าของยายผี่ป่า และเหล่าธรรมญาติกา โฮ๊ะๆ...(555)

7. พ่อมดโลจิ.

คุณยายผีป่าเป๋นคนเหนือกา เฮาเป๋นคนเหนือเน้อ /

คุณยายผีป่าเป๋นคนเหนือกา เฮาเป๋นคนเหนือเน้อ / ตอนนี้ผมทำในส่วนอื่นอยู่ครับเริ่มเรื่องตั้งแต่ผมท่องเน็ตเมื่ออายุ19ตอนนี้อายุ25ปี8เดือนแล้ว ตอนนี้กำลังเล่าเรื่องที่ผมผจญภัยมาถึงปี2546แล้วครับ อีกไม่นานก็จะถึงปี2547ซึ่งเป้นปีที่ผมเข้ามาถึงเว็บไซต์แห่งนี้และรู้จักเพื่อนๆมากมายหลายคนครับ แม้บางครั้งจะมีความขัดแย้งกันบ้างแต่ส่วนใหญ่แล้วเป็นความรู้สึกที่ดีครับ ขอบคุณสำหรับแรงใจที่มีให้ ไม่แน่ว่าอาจจะถูกนำมาทำเป็นหนังก็ได้เพราะเรื่องราวเข้มข้นมาก เพราะมีเรื่องเกี่ยวกับนักเจาะระบบ อาชญากรรมคอมพิวเตอร์ เรื่องราวที่หมิ่นเหม่ต่อศีลธรรมต่างๆและเรื่องราวความรู้ที่ไม่ค่อยมีใครรู้ความจริงอีกหลายเรื่อง ราวของคนดังในบอร์ดนี้หลายคนล่ะครับ ผมก็คิดจะทำเป็นภาษาปะกิดไปขายแถบเมกาเหมียลกัลครับ เพราะมีเรื่องกระทบเมกาอยู่ด้วยหลายเรื่อง อีกเรื่องคือการสิ้นชาติของเมกาและไซออนนิสต์
    ------------------------------------------------------------------------
    ชีวิตเหมือนหนึ่งน้ำค้างหนาว กรรมสิ้น เวรหมด ใจหลุดพ้น

8. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    อืมกระเจียวก็คนเหนือ ลำปางหนา

9. พ่อมดโลจิ.

กระเจียวครับ ผมก็ลำปางเหมียนกั๋นครับ

กระเจียวครับ ผมก็ลำปางเหมียนกั๋นครับ นายต๋อยเคยบอกผมว่ากระเจียวคนน่ารักเป็นเด็กลำปางด้วยล่ะ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปที่สถาบันนวัตกรรมวชิรจันทร์ เพื่อไปตรวจสอบหนังสือคอมที่จะนำไปบริจาคที่ อ.เมืองปานครับ แล้วกระเจียวอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่เมืองปาน แต่หนึ่งอาทิตย์จะมาพักแถวๆราดพัดลำปาง1-2วันครับ ผมชอบเพลงที่กระเจียวร้องมากครับ แบบว่าผมกำลังวิจัยเกี่ยวกับการพัฒนาสมองครับ มีคนสนับสนุนอยู่ แต่ยังขาดเพลงที่เหมาะสมครับเพราะมีเพลงบางเพลงที่ฟังแล้วทำให้คนพัฒนาตัวเองได้ ซึ่งผมค้นพบหลายเพลงแต่เป็นลิขสิทธิ์ของเขา จึงอยากหาคนแต่งเพลงด้านนี้ครับ ถ้าเป็นไปได้ผมอยากพบคุณนะครับ เพราะผมมีตัวอย่างเพลงที่สามารถพัฒนาสมองอยุ่หลายเพลง ก็เลยอยากจะหาคนแต่งและร้องเพลงครับ เพราอาจารย์ผมมีห้องอัดเสียงอยู่ในเมืองครับข้างไปรษณย์ ตอนนี้ผมกำลังทำโครงการโปรโมทเพลงให้กับนักร้องน้องใหม่ชาวเหนืออยุ่สองคนครับ คนเมืองปานคนหนึ่ง คนลำพูนคนหนึ่ง
    ตอนนี้โปแกรมที่ใช้พัฒนาสมองมนุษย์ให้มีมาตรฐานใกล้เคียงกันสำเร็จแล้ว ต่อไปไม่ว่าคนจะมีการศึกษาหรือไม่ไม่สำคัญ ถ้าซื้อแผ่นซีดีจากผมพวกเขาก็จะมีมารตรฐานใกล้เคียงกัน และที่สำคัญเป็นการปลอแอกทางความคิด นั่นก็คือรัฐบาลจะไม่สามารถชักนำคนเหล่านี้ได้อีกต่อไป เพราะคนเหล่านี้จะรู้จักคิดและรู้ทันความคิดของพวกนายทุน และคนพวกนี้จะไม่ตกเป็นเครื่องมือของคนที่ฉลาดและไม่ตกเป็นทาสของเทคโนโลยีเพราะพวกเขาจะกลายเป็นนายของเทคโนโลยี แต่เสียดายที่ขาดเพลงโปรแกรมจึงยังไมาสมบูรณ์แบบ ที่มีเพลงอยู่ในตอนนี้ก็ร้อยกว่าเพลงแต่เป็นลูกทุ่งหมดเลย จึงไม่สามารถนำมาใช้ในการพัฒนาสมองคนได้ เพราะลูกทุ่งมีเนือหาเกี่ยวกับสามีภรรยเป็นส่วนใหญ่ แต่เพลงที่สามารถพัฒนาสมองคนคนได้จะยกตัวอย่างนะครับ เพลงของกรพินธุ์ เพราะทั้งเนื้อหาและน้ำหนักของเสียงลงตัวและสมบูรณ์แบบมาก

10. ดาวประกาย

ดาวประกาย เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2005
    เราชอบการใช้เสียง เรามีวิธีเปล่งเสียง ที่พัฒนาด้วยตนเอง ร้องเพลงได้แทบทุกแนว
    เคยคิดว่า จะเอาความรู้ด้านนี้ ไปใช้ให้เกิดประโยชน์ได้อย่างไร

11. พ่อมดโลจิ.

คุณดาวประกายครับ คุณพอจะมีเสียงที่บันทึกไว้รึเปล่าครับ

คุณดาวประกายครับ คุณพอจะมีเสียงที่บันทึกไว้รึเปล่าครับ ยิ่งถ้าเป็นเพลงที่เองด้วยล่ะก็ยิ่งดีครับ แบบว่ากำลังหาคนที่มีความสามารถทางด้านนี้มาเป็นนักร้องและแต่งเพลงให้ครับ เพราะโปรเจคนี้ผมได้รับสิทธิจากSME BANK ให้นำผลงานไปส่งครับ นอกจากนี้ก็มีคนระดับด็อกเตอร์สนับสนุนด้านนี้อีกแรงหนึ่งครับ ถ้ามีเสียงเพลงที่บันทึกไว้ล่ะก็ช่วยส่งมาให้ผมฟังได้รึเปล่าครับ ตอนแรกคิดว่าจะให้เด็กผมแต่งและร้องเอง แต่คิดดูอีกทีเอาเพื่อนในเว็บนี้ดีกว่า เห็นเก่งกันหลายคน

12. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

....................................................................................

(sing) Oh!!! Yai Pee Pa from The Northern ( Of Buriram) Na Ka...Here I am if you need to know me the more!!!
    [​IMG] เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!
    ตามหาคุณยายที่รักคะ
    ใครไม่มีโลโก้(Avatars) หรือ เบื่อของเก่า เรามีเจ๋งๆ บริการ
    And many more!!! 555...

13. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

คนบุรีรัมย์หรอคับคุณยาย

14. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    คนเหนือเหมือนกัน

...( เหนือเพชรบุรีขึ้นมานิดนึง)

15. satan

พลังคลื่นเต่าสะท้านฟ้า.............

ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณกระเจียวอยู่ลำปางรึเปล่าครับ / ช่วงนี้ไม่เห็นคุณดาวประกายเลยนะครับ อยากได้คนที่สามารถร้องเพลงได้มาช่วยงานน่ะครับ

16. satan

พลังคลื่นเต่าสะท้านฟ้า.............

ผมพ่อมดโลจินะครับ ผมเขียนเรื่องไซเบอร์แลนแดนมหัสจรรย์ ไม่ทราบว่าคุณคาเมนแต่งชื่อเรื่องว่าไรครับ (ping-love

17. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    http://www.palungjit.org/club/jochokrub/6790/

http://three.fsphost.com/bhudda/indek.htm

เอาของดีมาฝาก หุๆๆ

ดีนะ โฉ ไม่ค่อยได้คุยกับใครในนี้ เลยไม่ดัง แต่แค่นี้ก็เด่นพอหล่ะ หุๆ
    เจอกันชุดสอง จะดังให้ดู คิๆ

เห็นเจ๊แก้ว ไวๆ คนไร หน้าเด้ก เด็ก โฮ๊ะๆๆ