ขอวิธีเปลี่ยนชื่อสมาชิกหน่อยครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย โครตโง่, 28 มกราคม 2013.

1. โครตโง่

โครตโง่ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีตอนตั้งไม่ได้กะจะโพสอะไร เลยสมัครเล่นๆ แต่ตอนหลังมาต้องใช้แล้วเพราะชอบวัตถุมงคล รู้สึกชื่อมันหยาบ ต้องการเปลี่ยนคับ

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครใหม่เลยครับ ไม่น่าจะเปลี่ยนได้

3. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีน้องคนหนึ่ง อยากเปลี่ยนชื่อ ก็เลยให้ทีมงานช่วยเปลี่ยนให้ค่ะ
    แต่คิดว่าคงเป็นภาระกับทีมงาน
    ดังนั้น การสมัครสมาชิกใหม่อาจเป็นทางเลือกที่ดี
    แต่ไม่ทราบว่าใช้อีเมลเดิมได้หรือเปล่านะคะ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเสนอว่า สมัครแล้วทางเว็บกำหนด บัตรประชาชนด้วยก็ดีน่ะครับ

ป้องกันพวก ปลอมมาหลายชื่อ หลายวาระ ตุนชื่อไว้ มีชื่อใหม่ชื่อ เก่า ทำเป็น เด็กมั่ง หนุ่มมั่ง คนแก่ข้างวัดมั่ง หลาย identity มีเจตนาไม่ดีน่ะครับ มาดันการขายของ เชียร์ของ ด่าเขา หรือ ป่วนให้ยุ่งๆ .......เว็บจะปวดหัวเองน่ะครับ

กำหนดเป็นนโยบาย หนึ่งคน หนึ่งชื่อครับ ชื่อเดียวพอเพียงแล้วสำหรับการสื่อสารครับ

6. merrit

merrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    ใช่ๆ พวก มีเจตนาไม่ดีน่ะครับ มาดันการขายของ เชียร์ของ ด่าเขา พวกนี้มันเลว ต้องกำจัดออกไปให้พ้นๆเว็บนะ ผมเห็นด้วย :cool:

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ดูชื่อที่สมัครมาก็พึ่ง จะสองเดือน แต่รู้เรื่องทางเว็บดีมาก เขียนอะไรหลายอย่างผิดกติกา ถูกลบ หลายครั้ง แต่ไม่สำนึกหรือ สนใจ พฤติกรรม เป็นตัวแสดงเจตนาว่า ไม่สนใจกฏเป็นอย่างไร ถูกแบนก็มีชื่อใหม่ใช้ได้เรื่อยๆ มันมีอะไรผิดปกติในแนวคิด หรือ อารมรณ์หรือปล่าวครับ

ผมจะรณรงค์ต่อต้านคนประเภทนี้ถึงที่สุด เพราะไม่มีประโยชน์กับสมาชิกในเว็บนี้ มีแต่ข้อความรกเว็บ

เคยเสนอเว็บว่า แสดง IP address อยากจะถือให้เป็นเรื่องปฏิบัติ และ กำหนดบัตรประชาชน ไม่ใช่คนเดียวสมัครแล้ว สมัครมาชื่อใหม่ ทำเป็นตัวตนใหม่น่ะครับ

ส่วนข้อเขียนของผมเป็นข้อเขียนสาธารณะ เป็นความจริง มี หลักฐาน ยืนยัน ทั้งบุคคลและเอกสาร ถ้าไปพาดพิงผู้ใด เสียหาย สามารถ ดำเนินการแจ้งความตามกฎหมายได้เสมอครับ

ถ้าท่านเป็นผู้เสียหาย แสดงตัวตน และ ไปแจ้งความกันที่ สถานีไหนก็ได้ครับ ...เอาไหมครับท่าน หรือจะแค่ทำตัวเป็นนักเลงคีร์บอร์ด ไป วันๆ

8. merrit

ถ้ามีหลักฐานก็เอามาโชว์สิครับ เขียนแบบนี้กรรมการวัด ชาวบ้าน เขาเสียหาย เพราะคำพูดของคุณ คนจริงต้องเอามาโชว์กันจะๆ ไปเลย หรือจะไปที่วัดก็ได้ เอาไหมครับ ??? กล้าไหม เอาหลักฐานที่คุณมีเอาไปแสดงด้วย เพราะกรรมการวัด และ ชาวบ้านวัดใหม่ เขารอคุณอยู่ เขาเดือดร้อนเพราะการกระทำของคุณคนเดียวนะ

ผมให้เวลา 1 ชั่วโมง ถ้าเอามาไม่ได้ ก็กรุณาอย่าเขียนอีก มันผิดกฏของเว็บ และ ผิดกฏหมาย ใครกันแน่สิงห์คีร์บอร์ดน่ะ

ใช้กระทู้เรื่องเล่า มาเขียนแบบนี้ได้ยังไง ไม่ละอายใจบ้างเลยนะ โตๆกันแล้วน่าจะรู้ว่าอะไรควรไม่ควร

9. พี เสาวภา

คุณเป็นใคร มีหนังสือแต่งตั้งมาจากใคร แล้วทำไมผมจะต้องมาโชว์คุณครับ และทำไมผมจะต้องมาแก้ต่างกับคนที่ไม่มีตัวตน

เพราะคุณคือใคร????

แล้ว ไอ้ที่ว่าชาวบ้าน กรรมการน่ะ ใครครับคุณไปเกี่ยวอะไรกับเขา หน้าที่ของคุณคืออะไรครับ..... คุณพ่อ

ถ้ากล้า วันนี้ไปที่โรงพักที่คุณสดวก เอาหนังสือมอบอำนาจจาก กรรมการวัดมา เอาข้อความนี้ไปแจ้งคาม ผมจะ ตอบโต้ ตาม หลักฐานที่มี

กล้าแสดงตนไหมครับ....กล้าๆ หน่อย

และ จะ ป.ล. ว่า พระรูปหล่อองค์นี้ผมเป็นคนออกทุนร่วมหล่อ ไปหล่อเองกับมือ ออกทุนปิดทองเอง ทำไมผมจะพูดอะไรไม่ได้....สงสัยจัง

10. merrit

ผมแค่ทำตามกฏระเบียบของเว็บ ใครผิดกฏระเบียบผมก็ต้องบอกว่ามันผิด เพราะสิ่งที่คุณพูดถ้าพูดกันส่วนตัวคงไม่เป็นไร แต่เสือกมาเขียนในเว็บสาธารณะ เขียนลอยๆ แบบนี้มันแฟร์ไหม คนที่เขาไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ก็โดนคุณด่ากราดไปหมด แบบนี้มันแฟร์ไหม ?

ชาวบ้าน และกรรมการวัดเขาเล่นเว็บพลังจิตกันทุกคนหรอ กล่าวหาเขาแบบนี้น่ะ

ลูกผู้ชาย เขาทำกันแบบนี้หรอคุณ ??

กรุณาอ่านกฏระเบียบ ให้เข้าใจนะ เผื่อจะฉลาดขึ้นมาบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.6 KB
      เปิดดู:
      703
  11. merrit

ผมแค่ทำตามกฏระเบียบของเว็บ ใครผิดกฏระเบียบผมก็ต้องบอกว่ามันผิด เพราะสิ่งที่คุณพูดถ้าพูดกันส่วนตัวคงไม่เป็นไร แต่เสือกมาเขียนในเว็บสาธารณะ เขียนลอยๆ แบบนี้มันแฟร์ไหม คนที่เขาไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ก็โดนคุณด่ากราดไปหมด แบบนี้มันแฟร์ไหม ?

ชาวบ้าน และกรรมการวัดเขาเล่นเว็บพลังจิตกันทุกคนหรอ กล่าวหาเขาแบบนี้น่ะ

ลูกผู้ชาย เขาทำกันแบบนี้หรอคุณ ??

กรุณาอ่านกฏระเบียบ ให้เข้าใจนะ เผื่อจะฉลาดขึ้นมาบ้าง

12. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดอ่านอีกครั้ง เข้าใจไม่ยาก

13. merrit

ใช้กระทู้ตัวเอง เขียนด่า ใส่ร้ายคนอื่น ที่เขาไม่ได้เล่นเว็บพลังจิต คุณแมนมากเลย ลูกผู้ชายตัวจริง คุณพี เสาวภา

14. merrit

คุณพี เสาวภา เรียนเชิญไปที่วัดใหม่ศรีสุทธาวาส ได้ 24 ชั่วโมง กรรมวัด และ ชาวบ้าน เขารอคุณอยู่ ถ้ามีหลักฐานกรุณาสำเนาไปให้ครบๆ ถ้ามีรูปถ่ายด้วยยิ่งดี

คุณเขียนด่าพวกเขา ใส่ร้ายพวกเขา ก็ต้องไปว่ากันซึ่งหน้า อย่ามาเขียนลับหลัง แอบเขียนด่าในเว็บ ที่เขาไม่ได้เข้ามาเล่นหรือรับรู้ด้วย

เรียนเชิญครับ อย่ามัวมาพล่าม เสียเวลาอยู่เลย ไปเจอกันที่วัด วันไหนสะดวกว่ามา ทุกคนเขาพร้อมจะเจอคุณแบบตัวเป็นๆนะ

15. พี เสาวภา

เกิน 1 ชม แล้ว มีอะไรใหม่ๆ ไหมครับ

16. พี เสาวภา

หรือมีแค่ ท้าทาย ได้แค่ตัวอักษร ให้รกเว็บเขาครับ คุณปู่ คุณตา

แต่ดูไม่เหมือนคนแก่ๆข้างวัดใหม่ฯเลย สำนวนหน้าเดิม

กล้าๆเผยตัวหน่อยน่ะ คุณพ่อ

17. merrit

ตัวคุณทำผิดกฏ ยังมีหน้ามาท้าคนอื่น ท้าทายคนอื่นช่างหน้าไม่อายเลยนะ

กลัวอะไรกับการไปวัดใหม่ล่ะ กลัวอะไรนะ ???

กล้าๆหน่อย คนที่คุณด่าเขาอยู่ทุกวัน ที่พวกชายอกสามศอกเขาไม่ทำกัน ไอ้พวกชอบเขียนด่าคนอื่นลับหลัง ในกระทู้ของตัวเอง เขารอเคลียร์คุณอยู่ที่วัดทุกวัน

ถ้า ไม่กล้า ก็อย่า หน้าด้าน มาเขียนให้รกเว็บเขาอยู่เลยนะ

ผ่านมา 1 ชั่วโมงแล้ว ไหนล่ะหลักฐานนะ เอามาดูหน่อยสิ ??

โธ่ นึกว่าจะแน่ ก็แค่พวกตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จไปวันๆ

18. merrit

เวลาเขียนด่าคนอื่น ทำได้นะ เวลาโดนแฉความผิดมั่ง ทำเป็นรับไม่ได้นะ

คนแบบคุณนี่มัน เป็นคนแบบไหนกันนะ ??

ไปว่าคนนั้นคนนี้นะ โวยวาย ตลอด ทำเป็นดัดจริต โยนหินถามทางให้เปิดเผย IP บ้าง อะไรบ้าง

แต่ตัวเองไม่เคยทำตามกฏระเบียบ ผิดกฏ ไม่เห็นพูด

นี่หละหนาที่เขาว่า ความผิดของตัวมองไม่เห็น แต่ของคนอื่นมันช่างใหญ่เหลือเกิน

คนอย่างนี้ ใครจะนับถือก็ตามใจ แต่ผมคงไม่เอาด้วยล่ะ

19. merrit

บังคับคนอื่นในทำตามกฏ ดัดจริตทำเป็นเสนอให้ทางเว็บทำโน่นทำนี่

แต่ตัวเองและพรรคพวก ไม่เคยทำตามกฏเลยซักอย่าง แหกกฏตลอด

คนดีๆ มีศีลธรรม เขาทำแบบคุณกันหรอ ??

แล้วชอบจังนะ กล่าวหาคนอื่น ว่าชอบมาด่า มาป่วน

โวยวาย พร่ำบ่นตลอดเวลานะ

ก็ไปแจ้งความเอาผิดเลยสิ จะรอสวรรค์วิมานอะไร ??

เอาเลยครับ เอาเลย ใครมันด่าคุณก็เอาเลย จัดการเลย

แน่ๆเลย ก็เห็นมีแต่คุณนี่แหละ ที่ชอบด่า คนอื่นๆปาวๆ ในกระทู้ตัวเองนะ

20. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลุงข้างวัดใหม่ ใจเย็นๆไว้นะคะ