ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ..คุณพ่อของคุณเพื่อน..ต้องการเลือดกรุ๊ป A ด่วนครับ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย QigongPOWER, 1 มีนาคม 2006.

1. QigongPOWER

QigongPOWER เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    คุณพ่อของเพื่อน ต้องการเลือดกรุ๊ป A ด่วนครับ <!--MsgIDBody=0-->คือมาช่วยแกหาเลือดให้คุณพ่อน่ะครับ
    http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4150494/T4150494.html

ใครเลือด A บ้างงงงงงงง (กรุ๊ปอื่นก็ช่วยได้ครับ)
    ---------------------------------------------------------

เนื่องจากท่านจำเป็นต้องผ่าตัดบายพาส ซึ่งต้องใช้เลือดกรุ๊ป A จำนวนมาก ไม่ทราบว่าใครถ้ามีเวลาว่างช่วยแวะไปที่ ร.พ. ราชวิถี ตรงอนุเสาวรีย์ชัยฯ ตึก สิรินธร ชั้น 1 ห้องบริจาคโลหิต บอกว่าบริจาคให้คุณ สุพจน์ พิทักษิณาเจนกิจ หน่ะครับ

ท่านเป็นโรคเส้นเลือดหัวใจตีบ 2 เส้นครับ ต้องผ่าตัดด่วนมากๆ เส้นแรกตีบจนใช้การไม่ได้ เส้นที่ 2 เสียไปแล้ว 85% ส่วนเส้นสุดท้ายไม่สู้ดีนัก ตอนนี้รอเลือดจากเพื่อนๆ อยู่ครับ

ปอลิ่ง3.เลือดกรุ๊ปอื่นก็บริจาคให้ได้นะครับ เค้าบอกว่ายินดีแลกกับเลือดกรุ๊ปเดียวกันให้ครับ แต่เลือดต้องใช้เยอะมากๆ ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยสละเวลาและสละเลือดให้ครับ

ขอบคุณสำหรับ ผลบุญที่ทุกท่าน ช่วยชีวิต คนๆหนึ่ง นะครับ [b-wai]

2. QigongPOWER

QigongPOWER เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    09-522-0222 เบอร์ติดต่อ นะครับ ถ้าจะไปบริจาค

ขอบคุณแทนเพื่อน มากๆๆเลยครับ

3. lboonl

lboonl เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอให้ได้ปริมาณเลือดตามประสงค์ครับ

เพิ่งบริจาคไปไม่นาน ยังไม่ครบกำหนด ช่วยเป็นได้แค่กำลังใจครับ