ของเก๊ในกระดานหน้าซื้อขาย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มีนาคม 2011.

1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ในกรณีที่ ผู้ขายพรีเมี่ยมขายของเก๊ ในหน้ากระดานซื้อขาย ผมจะต้องเเจ้งให้ผู้ควบคุมท่านใดทราบครับ เพราะเห็นเเล้วขัดลูกนัยน์ตาเหลือเกิน สงสารท่านที่เช่าไปด้วยครับ

2. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    พอจะกระซิบบอกหลังไมค์ได้มั้ยครับ
    ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่บูชาพระจากเวปนี้
    และดูพระไม่ค่อยเป็นด้วยครับ
    จะได้ระวังเอาไว้

3. Jin

ตอบไปเเล้วนะครับ
    เซ็งครับเอาครูบาอาจารย์ที่เรานับถือมาหลอกขาย เก๊เเบบกากมาก เห็นลงประมูลทุกวันเอาใหญ่เลย ของราคาเป็นเเสน ถึงเฉียดล้าน เอามาลงประมูลสี่ห้าพัน

4. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

กระซิบบอกบ้างนะครับ:cool:

5. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ฝากกระซิบบอกด้วยครับ
    เอาไว้เป็นภูมิคุ้มกัน

6. Jin

ลงท้ายด้วย 13 อ่ะครับ จะเข้ามาอัดก็มาเหอะ เพราะเก๊จริงๆ

7. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    หลังไมค์ด้วยครับพี่จิน

8. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ............................................................

9. Jin

อาจารย์เฮง ไพรยวัลย์ หลวงพ่อสุ่น
    เก๊เกรียนมาก เสียดายเงินเเทนครับ

10. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

เคยพูดหลายหนแล้วครับเรื่องนี้แต่ก็เงียบหายไป เพราะเบื้อหน้าเบื้องหลังมันคลุมเครือ น่าจะมีกระดานแจ้งข่าวพระเก๊นะครับ แต่ก็อีกอย่างถ้าคนอยากจะเช่าก็ห้ามยากอีโก้คนเราสูงต่ำไม่เท่ากัน บอกไปเขาอาจจะด่าเราก็ได้ครับ เขาว่าของเขาดูแท้จะซื้อใครจะทำไม ยังไงเห็นด้วยกับท่านอาจารยืจินอีกเสียงครับ แบบนี้ไม่ดีจริงๆ มาตรฐานเวปจะต่ำลงครับ คนทำผิดหลายคนยังไม่ออกมารับผิดชอบก็มี

11. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แจ้งมาที่ชื่อนี้ได้เลย กระทู้ไหน ขอลิงค์ด้วย จะนำกระทู้นั้นมาไว้ที่ห้องนี้

12. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  13. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อือ น่ากลัวครับ ของหลายพัน เล่นกันไม่กี่ร้อย

ไม่น่าจะหลุดมือพวกเซียนมาได้เลยนะนี่

14. Jin

15. Jin

ที่ผมเห็นเก๊ตาปล่าวก็มี หนุมาน ลพ สุ่น งาเเกะของ อ เฮง ทุกชิ้น ตะกรุดวัดบางคลาน พระขรรค์ ลพ โศก พุทธกวักพ่อเดิม นางกวักงาช้าง หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว เเละอีกเพียบ

ถ้าข้องใจยินดีวางเงินเดิมพันทุกชิ้นครับ ถ้าพวกนี้เเท้ผมให้ชิ้นละเเสนไปเลย

16. Jin

17. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คุณ Jin ตามที่คุณแจ้งทางเวบว่าผมขายของเก๊นั้น ก็ว่ากันไปครับ ผมก็ไม่ทราบว่าคุณมีเจตนาเช่นไร ที่ผมเอาของสะสมมาแบ่งบูชาในราคาเล่นหาที่ไม่แพงคุณมาเปรียบเทียบว่าของชิ้นนั้นราคาหลักแสนมาออกหลักพัน เรื่องนี้ผมก็เข้าใจนะครับ แต่ว่ามาตฐานการเล่นหาของเซียนใหญ่อย่างคุณๆก็ตีตามตาคุณและตามแบบศิลปที่นิยม ส่วนของนอกพิมพ์ที่ยังให้พอเล่นหานั้นเซียนอย่างคุณคงไม่มอง คุณก็ตีว่าเก๊ว่าไม่ดีถึงความเก่าได้ความแห้งได้แต่ไม่ถูกใจเซียน ก็ไม่ดีเสียแล้ว วงการพระผมก็รู้คุณก็รู้ รู้กันอยู่ในใจ ของชิ้นเดียวกันเมื่ออยู่กับพื้นไม่มีราคา เซียนเห็นจับมาราคาไปใหนแล้วมันก็ต่างกันอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ปัญหาตัวนี้ผมรู้อยู่ว่ามันจะต้องเกิดขึ้นสักวัน ที่เล่นเอาของหลักอาจารย์ดังมาออกในราคาต่ำ ก็ผมจับมาหามาในราคานั้นไม่ได้ไปซื้อกับเซียนแล้วนำมาออก ซื้อถูกก็ขายถูก

ส่วนที่ผมให้บูชาที่ถูก ก็ได้อธิบายไปแล้ว ผมอาจทำให้กลุ่มของท่านเสียผลประโยชน์หรือทำให้เสียราคาไป อันนี้ผมว่ามันเป็นเรื่อของการสู้กันในเรื่องของตลาด คุณก็มีร้านขายพระน่าจะเข้าใจ ช่วงนี้ผมออกของถูกมันก็มีผลกระทบกับกระทู้อื่นๆอยู่หลายกระทู้ ที่ทำให้ขายกันไม่ได้

และการที่มามีพูดว่าถ้าของผมแท้จะให้ชิ้นละแสนนั้น พูดแบบเด็กๆพูดกันครับ ตามเหตุและผลด้านบนถ้าใจคุณกว้างพอในการเล่นหาผมว่าคุณน่าจะรับได้ แต่ถ้าในเรื่องของผลประโยชน์ของพรรคพวกแล้ว ก็ว่ากันไป

พระหลัก พระดี พระแพง ผมก็มีเอาครับ ผมจะเปิดให้บูชากันพระหลักพระแพง ของที่มีมาตฐานเข้าตาเซียน ราคาแบบเซียนๆเล่นหากันสักกระทู้หนึ่ง

และต่อไปคุณจะโจมตีผมอย่างไรผมก็ไม่อยากจะมาตอบ คุณก็ว่าของคุณไป ตีกันเข้าไป ผมก็จะขายผมไป ผมไม่ใช่เซียนขายพระมืออาชีพ แต่ผมก็รู้ที่จะสะสมพระดูพระว่าเป็นอย่างไร ผมสะสมพระมาตั้งแต่อยู่ ป.7 30 กว่าปีแล้วที่ดูมาก็คงพอที่ดูเป็นอยู่บ้าง

ขอชี้แจงเท่านี้ครับ และต่อไปคงไม่โต้ตอบแล้ว ขอบคุณครับ

18. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ผม เตือนคุณ แล้วครับ พลัง ชาตรี 13 คุณก็ไม่ เชื่อ แล้วจะมาว่าคนอื่นได้ไง
    ดู ตะกรุดหลวงพ่อทบคุณ สิ หึๆ แล้วมาทำหน้ามึน

19. Jin

ก่อนอื่นผมขอออกตัวว่าไม่ใช่เซียนใหญ่อะไร เป็นคนมีงานประจำทำเเล้วก็ชอบสะสมในพระเครื่องเเละเครื่องรางของขลัง

อีกอย่างกลุ่มของผมไม่เสียประโยชน์จากกระทู้คุณที่โพสท์ขายของ เเละก็ไม่เกี่ยวอะไรกับผมเลยด้วย การเช่าขายพระของผมก็เป็นงานอดิเรก เเล้วผมจะมานั่งอิจฉาคุณทำไมละครับ เเล้วก็เรื่องที่ท่านบอกกระทู้ท่านทำให้เสียราคามันไม่เกี่ยวกันเลย เอาเเค่ชุดหลวงพ่อทับวัดทองที่ลงโชว์ในเว็ปของผมเช่ามาก็เจ็ดล้านเเล้ว ที่พูดนี่ไม่ได้โอ้อวดโชว์ดีอะไร เเค่อยากให้ท่านคิดว่ามันจะไปเสียราคากันยังไง ของคนละเเบบ ผมไม่ได้มีเจตนามาตีท่านให้ท่านขายไม่ได้ หากท่านขายของเเท้ของดีในราคาถูกผมก็ยินดีด้วย

ผมอายุน้อยกว่าระยะเวลาที่ท่านสะสมพระมาเยอะ เเต่ระยะเวลามันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการดูพระ ท่านเอาของอาจารย์เฮง ไพรยวัลย์มาลงขาย ตะกรุดหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน พวกเครื่องรางพวกนี้ล้วนเก๊ดูง่าย ไม่ต้องลงกล้อง ไม่ได้เกี่ยวกับนอกสายนอกพิมพ์นอกระบบอะไร มันเป็นเเค่ข้ออ้างของคนขายของเลียนเเบบ

ผมถามคุณลายมืออาจารย์เฮง จุดตายอยุ่ที่ตัวไหน ยันต์ประจำพวกงาเเกะมีอะไรบ้าง คุณพอจะรู้บ้างไหมครับ ของเเท้ท่านจารเเละเเกะอย่างประณีต เเล้วงาเเกะศิลป์หยาบๆเเบบนี้จะมาเป็นของอาจารย์เฮง ท่านได้อย่างไร

คุณกะลังจะบอกว่าคุณเป็นคนชืดชากับเงินทองหรอครับ ของราคาหลักหลายเเสน ถึงล้านเอามาขายเเค่ไม่กี่พัน ตรรกะง่ายๆถ้าของคุณเเท้ ผมไม่ต้องมานั่งเถียงอย่างงี้่ เหมาของคุณเอาไปขายต่อหมดเลยไม่ดีหรอครับ

สุดท้ายผมอยากจะบอกว่าผมเจตนาดี ไม่อยากให้คนเช่าไปเสียเงินปล่าวๆปลี้ๆกะของทำเทียม เพราะอดีตผมหมดเงินเสียเวลากับของเทียมพวกนี้มาเยอะ

ถ้าคุณหรือใครลงขายของเก๊อยู่ผมก็ต้องคอยเตือนเพื่อนๆสมาชิกต่อไป

20. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008