ขอคำแนะนำเรื่องการสวดบทชุมนุมเทวดา

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ชาหอม, 24 เมษายน 2014.

1. ชาหอม

ชาหอม เป็นที่รู้จักกันดี

คือบทชุมนุมเทวดาจะขึ้นต้นมี 2 แบบครับไม่ทราบว่าถ้าเราสวดหน้าพระที่บ้านคนเดียวเนี่ยควรใช้บทไหนครับ และถ้าเราต้องการสวดเพื่อป้องกันภัยและเสริมบารมีโชคลาภใช้พระคาถาบทไหนดีเพื่อนๆพี่ๆแนะนำด้วยครับ ขออนุโมทนาสำหรับคำแนะนำทุกคำแนะนำครับ
    :cool::cool::cool:

2. I'mTiM

I'mTiM เป็นที่รู้จักกันดี

สรัชชังฯ ใช้งานหลวง ผริตวาฯ ใช้งานราษฎ์ อยู่บ้านเฉยๆขึ้น สักเคฯ เลยก็ได้ ให้กำหนดลมหายใจ เข้า พุท ออก โธ ให้จิตเป็นสมาธิซะก่อน ค่อยสวดเชิญ กำลังสมาธิไม่พอ สวดไปก็ไม่มีใครมา ไม่เกิดประโยชน์ จิตต้องมีกำลังก่อน เพราะใจเป็นใหญ่ ใจเป็นประธาน บุคคลสำเร็จได้ด้วยใจ

สวดป้องกันภัยเสริมบารมี โชคลาภ
    สวดบทพระพุทธเจ้า 10 ทิศ กับ พระอรหันต์ 8 ทิศ กันเสนียดจัญไร กันอุบาทว์ กันภัย ทำให้สถานที่นั้นๆเจริญรุ่งเรือง

สวดพระธรรมราช เป็นบุญกุศล เป็นทิพย์อำนาจ เทวดารัก ผีปีศาจเกรงกลัว ทำให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองไม่ตกต่ำ ปิดอบายภูมิทั้ง 4

สวดพระสีวลี ทำให้มีลาภมาก

3. ชาหอม

ชาหอม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สาธุสาธุ