ขอคำแนะนำหน่อยครับ ที่พักมีปัญหา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย print_not_alone, 15 กรกฎาคม 2008.

1. print_not_alone

print_not_alone สมาชิก

12 ธันวาคม 2005
    เนื่องจากเป็นหน้าฝน มดจะเยอะมากแต่ไม่รู้จทำไงดี มันทำรังในห้องน้ำ เวลาอาบน้ำก็โดนพวกมัน มีความกังวลไปหมด นอกจากทำรังในห้องน้ำแล้ว ยังเกินในห้องหนึ่งไปยังห้องหนึ่งอีก ไม่อยากฆ่าอ่ะครับ อยากหาวิธีไล่พวกมดไปที่ อื่นๆ ทำยังไงดีครับ และขอขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

2. boontar

boontar เป็นที่รู้จักกันดี

กวาดเชิญพ่อมดแม่มดเค้าไปอยู่ที่อื่น
    บางครั้งผมใช้ยาหม่องหรือบาล์มที่กลิ่นแรงๆ
    ทาผนังทาพื้นทาโต๊ะเก้าอี้ ขวางทางเดินให้ทั่ว
    เชิญเค้าไปสร้างทางด่วนสายใหม่ที่อื่น
    งป.ไม่เกิน 5 บาท

3. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    เคยใช้ขี้เถ้า(หรือแป้งหอมๆ)โรยตามหางที่มันเดิน แล้วมันก็จะหนีไปเองคะ