ขอความเห็นค่ะ (บทสวดมนต์)

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ตัวเปล่า, 23 มีนาคม 2012.

1. ตัวเปล่า

ตัวเปล่า สมาชิกใหม่

กำลังมีปัญหาคะ่ คือเรากับแฟนเคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน เขาเคยแต่งงานแต่ปัจจุบันหย่าแล้วเพราะมีมือที่สามเรารู้จักคนนี้ด้วย ด้วยความเป็นเพื่อน เห็นใจเรื่องก็เลยตกลงที่เราอยู่ด้วยกัน ผ่านมา สองปีที่เราอยู่ด้วยกันเขาบอกว่าเขายังรักมือที่สามคนนี้อยู่ บางทีมีไปหากันบ้าง แต่แฟนก็จะบอกก่อน ทานข้าว แต่ก็กลับมานอนบ้าน จากก่อนหน้าที่เขาจะหย่า เรากับมือที่สามคุยกันได้แต่ปัจจุบันเหมือนเป็นสิ่งต้องห้าม แฟนดีทุกอย่างคะ่ สุภาพ ดูแลเราดีทุกอย่าง แต่รู้สึกว่าตัเองกำลังทุกข์มาก อยากทราบว่าสวดมนต์บทไหนดีให้มือที่สามเขาสำนึก หรือว่าทำให้แฟนของเราเขาละจากผู้หญิงคนนี้ได้บ้าง ทุกข์มากค่ะ

ขอบคุณค่ะ