ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nine_hmon, 13 กันยายน 2006.

1. nine_hmon

nine_hmon Active Member

คือผมก็ไม่ทราบว่าไปมีเรื่องกับคนที่บ้านได้อย่างไรเพราะว่ามาเจอว่าโดนของฏทำใท่บ้านคิดว่าเป็นบ้าได้ยินเสียงคนคุยกันทั้งที่หาต้นตอไม่เจอเสียงที่ได้ยินนั้นชัดมากเหมือนกับมานั่งคุยอยู่ข้างๆ ตอนที่โดนหนักนั้นอาการปวดหัวมากเหมือนเอาอะไรมารัดหัวถ้าพูดคุยด้วยจะทำให้ปวดหัวมากขึ้นอีก ถ้ายอมรับว่าคนที่ทำอยู่มีศักย์สูงกว่าตัวผมเองก็จะโดนหนักขึ้น ขณะบวชเป็นพระยังโดนเพราะก่อนที่จะบวชนั้นผมก็ไม่ทรายว่าโดนตั้งแต่เมื่อไหร่มารู้เอาตอนบวชนั่นแหละเกือบลาสิขากลางคันเลยอนทนจนจบตามที่กำหนดบวชถวายในหลวงตอนนี้เข้ายังเล่นผมตลอดเวลาเปลี่ยนเวนกันมานั่งเฝ้ากลัวจะหลุดตอนนี้นั่งสมาธิไม่ได้นั่งหรือทำอะไรไม่เคลื่อนไหวเหมือนกับมีอะไรวูบมาเข้าสิงไกล้จะสอบแล้วช่วยผมด้วยครับ..ที่ผ่านมาเล่นกันตอนสอบเลยปวดหัวมากอ่านหนังสือก็ไม่ได้เค้าจะพูดตามแล้วอาการก็หนักขึ้นบางครั้งหยุดอ่านเมื่อใดจะลดลงแล้วหายไป.....ช่วยแนะนำอาจารย์ให้ผมด้วยครับหรือมีวิธีแก้ใขอย่างไรบ้างครับหรือพอจะรู้มั้ยครับว่าเค้าทำอะไรกับผม.....zip_za_n@hotmail.com

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    มันเป็นเรื่องที่พูดยากนะครับ ทางที่ดีลองไปหาคนรู้จักที่ศึกษาด้านนี้ ไม่ก็เกจิที่ท่านเก่งๆดูครับ ผมก็ไม่รู้จะแนะนำยังไง ไม่เคยเจอแบบนี้กับคนใกล้ตัวด้วยสิ...

ไม่งั้นลองหา เบี้ยแก้มาใช้ดูครับ อาจจะช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ครับ

3. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ฟังแล้วน่าเห็นใจมากนะค่ะ อยู่ถึงไหนหละค่ะ ลองน้ำมนต์ของอาจารย์พี่ไหมค่ะ ส่งที่อยู่มานะ จะรีบจัดส่งไปให้ค่ะ พยามยามเชิญพระที่คุณนับถือและหรือหลวงปู่โต
    พยายามอาราธนาขอบารมีท่านคุ้มครองไว้ค่ะ

แต่ถ้าอย่างกรณีของคุณแนะนำให้ทั้งดื่ม ทั้งอาบและ พรมทั้งในบ้านด้วยค่ะ โดยเล่นจากข้างในออกข้างนอกบ้างนะค่ะ ห้ามไล่นอกบ้านเข้าในบ้านเด็ดขาด(เพราะเขาจะโดนขังไว้ในบ้านอ่ะนะ)

4. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่นะ วัดหนองบัว อ.วัดสิงห์ ชัยนาท ครับ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

นึกถึงหลวงพ่อและทุกพระองค์ ภาวนาว่า สัมประจิตฉามิ
    หรือจะบูชาตระกรุดมหาสะท้อนของหลวงพี่

6. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2006
  7. ทิดหนึ่ง

ทิดหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง หายดีรึยัง มีคำแนะนำนะครับ น่าจะไปหาหลวงพ่อมนตรีนะ วัดหนองปืนแตก ต.ตากฟ้า อ.ตาคลี นครสวรรค์
    เคยพาผู้ที่เคยโดนลักษณะแบบนี้ หายมามากแล้วครับ

8. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
  9. vorakrit

vorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า หายหรือยัง ถ้ายัง ผมขอแนะนำ หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดโคกสลุด ตาคลี นครสวรรค์ อยู่ใกล้ๆ ตลอดช่องแคครับ โทร .056-303-143

10. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

สวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏกและชินบัญชร สิครับ หรือไม่ก็ท่องสั้นๆ จิเจรุนิ สลับกับ นะโมพุทธายะ

11. จักรราศี

จักรราศี เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ด่วนเลยๆ ครับ เดือนหน้านี้ วันที่ 18 สิงหาคม 2550 ที่วัดท่าขนุน ที่กาญจนบุรี ไปรับยันต์เกราะเพชรเลยครับ รับรอง หายแน่ๆ สะท้อนกลับไปหาคนทำด้วย

12. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาท่านพ่อลีวัดอโศการาม108จบครับ อะระหังพุทโธ อิติปิโสภควา นะมามิหัง ภาวนาไว้ตลอดแล้วอาราธนาบารมีของท่านครับ

13. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    *** เห็นด้วย ไป รับยันต์เกาะเพชรเลยครับ หากเป็นคุณไสยจริงก็หาย
    *** เป็นช่วงอกุศลกรรมเข้า คงพุ้งซ่านมาก ภาวนาไม่ดี ให้หาพระดีๆมาใส่ติดตัวตลอดเวลา (เช่น ของหลวงพ่อวัดท่าซุง ของหลวงพี่เล็ก ตระกรุดมหาสะท้อน ราคาแพงไปก็หาเหรียญ หรือรูปหล่อสมเด็จองค์ปฐม พระคำข้าว หางหมาก หรือเหรียญของขวัญวันเกิดหลวงพ่อ วัดท่าซุงก็ได้)ไม่ให้ถอด และอารธนาทุกๆวัน ตื่นขึ้น ทันทีเลยไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น ตั้งนะโม 3 จบ แล้วปลุกพระ (ปลุกใจตัวเองก่อน ให้หนักแน่นมั่นคงพอ กะว่าปลุกพระแล้วเราต้องลุกไปทำงานต่อเลยไม่นอนต่อล่ะ) นึกพระพุทธคลุมบ้าน หรือตัวเอง ชัดไม่ชัดไม่เป็นไร เอาแค่ความรู้สึกก็ได้ ...ก่อนนอนทุกวัน ว่า อิติปิโส 3 ห้อง ขอบารมีพระรัตนตรัย โดยเฉพาะสมเด็จพระพุทธเรวัตตะพุทธเจ้าให้เมตตาสงเคราะห์(ท่านเป็นเจ้าของคาถา) แล้วภาวนา สัมปะจิตฉามิ 30 นาที อย่าขาด ทำทุกวัน ว่าง ๆ อารมณ์ไม่ดี หงุดหงิด กลัว ๆ ก็ว่า"พุทโธ" หรือ "สัมปะจิตฉามิ" เรื่อย ๆ เป็นการสร้างกุศลเพิ่มเติม ให้ใจมีความสุขขึ้นบ้าง หากไม่ได้ก็ยอมรับสภาพตัวเอง ได้แค่ไหนเอาแค่นั้นไม่ต้องผืนเกินไป เดี๋ยวเครียด บ้าเลย อิอิ

*** ที่สำคัญ ให้รักษาศีล 5 อย่างเคร่งครัด แผ่เมตตา (แบบไปในทิศต่าง ๆ ยิ่งดี) หลังสวดมนต์ภาวนาเสร็จ แล้วอุทิศให้ เทพเจ้าที่ปกปักรักษาเรา เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เขาไม่รับ ไม่อโหสิก็ไม่เป็นไร เราว่าไปทุกวัน ตื้อ ๆ ไว้ ทำซัก 3 เดือน ครับ ทำจริงๆ ไม่ได้เรื่องแล้วค่อยไปหาไกลๆ ให้ช่วย เราพึ่งตนเองก่อน เว้นแต่มันไม่ไหวแล้ว ก็ไปหาหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ท่านน่าจะช่วยเหลือได้ครับ

(eek) จาไม่ทามอีกแล้ว...โหสิ น้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2012
  14. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ผมขอแนะนำให้ไปหาหมอครับ เพราะหมอที่รักษาเจออาการแบบนี้บ่อยครับแล้วเขาจะอธิบายเองครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร หาหมอดีที่สุดเชื่อผม

15. parnparn

parnparn เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ผ่านมาเป็นปี หายดีแล้วหรือยังครับ

16. ผู้พันจุ่น

ผู้พันจุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    มีตัวตนจริงหรือเปล่าหนอ เจ้าของกระทู้นี้

พบหลายกระทู้ ตั้งขึ้นมาแล้วก็หายไปไม่กลับมาขอบคุณผู้ตอบเลย น่าสงสัยจริง ๆ

17. อาวเซ่าเทียน

อาวเซ่าเทียน Active Member

ถ้ายังไม่หาย ผมแนะนำให้ไปหา พระหลวงปู่ทวด มาแขวนสักองค์ รับรองให้ทันที พระเครื่องของหลวงปู่ทวด มีพุทธคุณครอบจักรวาลของแท้ ถ้ามีพระหลวงปู่ทวดห้อยอยู่ที่คอ คุณไสย์อะไรก็ไม่มีทางมาทำอะไรได้
    เชื่อผมเลยครับ

18. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    แนะให้สวดมนต์ ไหว้พระ กำหนดสติ พุทโธ พุทโธ พุทโธ พอมีเวลาว่างสวดพุทธคุณ สม่ำเสมอ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. akkawat

akkawat Active Member

24 พฤศจิกายน 2007
    การแก้คุณไสยอย่างง่ายๆ ให้ถอดพระและเครื่องรางให้หมด แล้วไปจับหลักเมืองที่ศาลหลักเมือง จะแก้คุณไสยได้ทั้งหมด เเละเหตุที่ถอดพระออกเพราะว่า หลักเมืองตามความเชื่อแล้วจะทำให้อาคมในวัตถุมงคลหมดพลังได้ ไม่ว่าจะอาคมทางดีหรือไม่ดีก็ตาม จบ แต่ผมว่าน่าจะไปปรึกษาจิตเเพทย์หน่อย เพราะอาการ auditory hallucination พบได้ในโรค schizophrenia

20. arsasrianan

arsasrianan เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ยังงี้ต้องหาพระหลวงปู่ทวดมาบูชาสักองค์คับท่านศักดิ์สิทธิ์มากๆคับ+เบี๊ยแก้หลวงปู่ศวัส
    +มีดหมอสักเล่มคับผมแนะนำของหลวงปู่หงษ์หรือของหลวงปู่กาหลงหรือหลวงพ่อเพี๊ยนคับชัดเจน ยังงัยก็เอาใจช่วยคับ