ขอความกรุณาสอบทานอารมณ์ ครับ

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย เด็ก7ขวบ, 5 มิถุนายน 2008.

1. เด็ก7ขวบ

เด็ก7ขวบ เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    หลวงพี่เล็กครับ

ช่วงนี้มีความรู้สึกแปลกๆ คือ เวลาเห็นอะไรผ่านตา มักมีภาพนิมิตร ถอยหลังของสิ่งเหล่านั้น อย่างคอมพิวเตอร์เครื่องนี้ ภาพมันก็ย้อนไปให้ดูว่า
    ผมไปหอบหิ้ว สั่งคอมพิวเตอร์ คอมพิวเตอร์ค่อยๆ มีคนประกอบ ไปเรื่อยๆๆ
    จนเห็นว่าแรกเริ่มของ คอมพิวเตอร์นี้ก็ คือ ธาตุ สี่ เท่านั้น ครับ

ไม่เท่านั้นครับ
    ตอนกินข้าวก็น้ำตา พาลจะไหล เห็นถึงความลำบาก กว่าที่สิ่งเหล่านี้
    จะตั้งมาอยู่ตรงหน้าเรา

ทีนี้มันวิ่งเข้ามาอยู่ตลอดเลยครับ จนดึงเข้าฌาณลึก จะได้ไม่คิดอีก

ไม่ทราบว่านี้คือ อาการฟุ้งหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่คืออะไรครับ
    และจะพัฒนาต่อยอดได้อย่างไรครับ

กราบนมัสการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2008