กุมารทองสามารถโตเป็นหนุ่มได้ใช่มั้ยคะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย luckylight, 1 เมษายน 2013.

1. luckylight

luckylight Active Member

11 กรกฎาคม 2009
    เรื่องสืบเนื่องมาจาก เมื่อก่อนตอนเด็ก แม่เคยเช่ากุมารทองมาองค์นึง ก็เหมือนกับเติบโตมาด้วยกัน แต่พอเรียนจบและทำงานในกรุงเทพ พอกลับบ้านต่างจังหวัดที ก็จะฝันตลอดว่ามีอะไร ๆ กับผู้ชายตลอด เราก็งงสิ เอ๊ะ!! ใครกัน แต่ก็คิดว่าตัวเองฟุ้งซ่านไปเอง แต่พอนาน ๆ ไปเริ่มสังเกตว่าหากเรากลับมากรุงเทพเราจะไม่เคยฝันเรื่องแบบนี้เลย แต่พอกลับไปบ้านต่างจังหวัด และนอนที่ห้องของเราทีไร จะฝันเรื่องยังงี้ทุกที จนนาน ๆ เข้า เริ่มได้ยินเสียงผู้ชายมาเรียก มาปลุกข้างหูตลอด และมีเสียงเรียกเราแบบว่า ปกติเราจะได้ยินแค่คนเดียว แต่ครั้งนั้น แม่เราก็ได้ยินด้วย เท่านั้นแหละเรื่องไปถึงหูของพ่อเรา พ่อก็เลยเอากุมารทองที่อยู่ในห้องไปปล่อยวัดเลย และตั้งแต่นั้นก็ไม่ได้ยินไม่ได้ฝันอะไรอีก
    จนผ่านไปประมาณปีกว่า ๆ เราก็ไปเช่ากุมารทองมาอีก เป็นกุมารเทพองค์เล็ก องค์นึง และเป็นกุมารทองของวัดสามง่ามอีกองค์นึง และเรื่องมีอยู่ว่า พักหลัง ๆ นี้ เราเริ่มฝันว่ามีผู้ชายอ้วน ๆ ปากแดง ๆ มาจูบเรา จะมามีอะไรกับเราตลอดเลย (ติดเรทหน่อยนะคะ) แบบว่าพอตื่นมาเริ่มนึกย้อนกลับไปถึงครั้งก่อน ก็คิดว่า แน่นอนแล้วล่ะ ต้องเป็นกุมารทองของวัดสามง่ามแน่ เพราะลักษณะเหมือนกันเลย เลยดุกลับไปซะหน่อย แบบว่าเราก็ไม่ได้คิดอะไรมากนัก หลังจากดุไปแล้ว
    ก็ไม่ฝันอีกพักนึง นึกว่าเงียบไปแล้ว
    แต่ก็กลับมาฝันอีก กับผู้ชายอ้วนปากแดงคนเดิม ทีนี้เราเริ่มจะไม่ไหวแล้ว ตื่นขึ้นมาเลยบอกไปแบบดุและโกรธ ว่า “ ตอนนี้ลูกกุมารทอง... มาอยู่กับแม่ในฐานะลูกนะ อย่าได้มาทำยังนี้อีก เพราะว่าถ้าหากทำตัวยังนี้อีก เราคงอยู่ด้วยกันต่อไปไม่ได้ “ หลังจากวันนั้นเราก็ไม่เคยฝันอะไรอีกเลย
    สรุปแล้ว สิ่งที่เราฝันและสิ่งที่เราคิดคือ ลูกกุมารทองของเราโตเป็นหนุ่มแล้ว จริงใช่มั้ยคะ และเราจะมีวิธีแก้ไขอีกมั้ยคะ รึว่าจะต้องหาภรรยาให้กุมารทองคะเนี่ย

2. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

เขาไม่โตหรอก กรณีของคุณ ผีธรรมดานี่แหล่ะ แอบอ้างอยากมีที่อยู่ที่กิน ไอ้ส่วนเรื่องแบบนั้น ก็มีหลายกรณี เช่น ที่บ้านมีคนเลี้ยงงั่งรึเปล่า ดูคนรอบข้างก่อน สำหรับผม ผมอยู่กับพวกนี้ตั้งแต่เด็ก แต่ก็ไม่เคยคิดจะเลี้ยงอะไร จะไปไหนมาไหนก็ลำบาก เพื่อนๆ อุ้มลูกมาเี่ที่ยวบ้านก็งอแง ก็ต้องคอยระวัง ระแวงอยู่อย่างนั้น สง่าราศรี ก็ลดลด สังเกตคนที่มี ผมไม่เห็นคนไหนหน้าตาสดชื่นสักคน มิหนำซ้ำ วันดีคนดี ตัวเองมีอาการแปลก คนอื่นเขาก็มามุงดู อายเขาอีกต่างหาก

3. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    กุมารทอง ที่แท้จริงแล้ว มิใช่วิญญาณเด็ก ไม่ใช่ลูกกรอก ไม่ใช่พรายกระซิบ ไม่ใช่โหงพราย ไม่ใช่รักยม แต่เป็นเด็กที่เกิดโดยโอปาติกะ เป็นกุมารที่เกิดขึ้นมาเอง จะไปอยู่เและมีได้ฉพาะตัวบุคคลเท่านั้น ไม่ใช่ ใคร ๆ ก็มีได้ มีเงินรวยแค่ไหนก็ซื้อหาไม่ได้ เป็นประหนึ่ง เทพเด็ก ไม่มีวันโตเป็นผู้ใหญ่ได้ พอถึงกำหนดก็ไปเกิดใหม่ได้

4. โกวิทยมุนี

โกวิทยมุนี Active Member

เห็นด้วยกับข้อความข้างบนครับ ขอให้ยึดมั่นในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก็พอแล้วคับ เอาเค้ามาเลี้ยงก็ต้องคอยดูแล บางทีอาจหลงลืมเพราะเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น หากเค้าให้คุณกับเรา ก็จะมีบุญคุณผูกติดกันไปอีก เป็นการสร้างบ่วงซึ่งกันและกัน

5. rukmac

rukmac เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    โดนใจอย่างแรงครับ

6. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อย่าไปเลี้ยงอะไรเลย ดีที่สุดครับ

เพราะถ้าคุณควบคุมอะไรไม่ได้ พวกนี้ก็จะเข้ามาครอบงำคุณเองนั่นแหละ
    ยิ่งเป็นผู้หญิงนี่เจอมาเยอะแล้ว เผลอๆอาจจะมีผีมาสวมรอยเข้าไปอีก

พระรัตนตรัยเท่านั้นเป็นที่พึ่งสูงสุด ครับ

7. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เรื่องที่หญิงโดนล่วงละเมิดทางเพศโดยเหล่าเทพฯ

นี่เป็นเรื่องจริง นะครับ ไม่ได้ล้อเล่น
    หญิงที่ Nirvana เคยรู้จักก็เคยโดนแบบนี้เหมือนกัน
    ไม่ใช่กุมารทอง แต่เป็นครุฑครับ

ที่รู้ว่าเป็นครุฑเพราะไปเอาเข้าบ้าน
    พอใกล้จะหลับก็รู้สึกว่ามีมือมาโอบกอดและได้ยินเสียงกระพือปีก
    จากนั้นก็รู้สึกว่า....(เซนเซอร์ ครับ...แฮ่ๆๆๆ) ;)

เลยรวบรวมสติได้ก็ลืมตาตื่นขึ้นมาสวดมนต์
    รุ่งขึ้นก็เอาไปไว้วัดที่เดิม นั่นแหละครับ

ฉะนั้นไม่แนะนำให้หามาเลี้ยง นะครับ