การฝึกมโนมยิทธิ เพิ่งเริ่มครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย lucipher, 20 เมษายน 2011.

1. lucipher

lucipher สมาชิก

พอดีว่าผมเข้ามาดูเวปนานแล้วครับ สนใจมากครับ ก็เลยอยากฝึกบ้างครับ อ่านมาเยอะเลยครับ งง งง เหมือนกัน แต่เพิ่งลองได้ไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ ฝึกอยู่ที่บ้านครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ผลยังไง ลองนั่งภาวนา นะมะ พะทะ นึกถึงรูปสมเด็จองค์ปฐม แต่อาจจะยังไม่นิ่งอะครับ เลยยังไม่เห็นอะไร<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    อยากถามเพื่อนๆในเวปครับว่า ถ้าผมไปบ้านสายลมตอนนี้จะได้เลยไหม หรือว่าฝึกอยู่ที่บ้านไปก่อนสักพักหรือใช้เวลานานกว่านี้ก่อนค่อยไปบ้านสายลม (ผมอยู่โคราชครับ) <o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    ยังไงรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    :) :) :)

2. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดท่าซุงสิ โคราชใกล้ๆเอง

3. wonderhuman

wonderhuman สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2010
    โคราชก็มีสถานปฏิบัติธรรม ลูกศิษย์หลวงพ่อ ไงคะ ใกล้แค่นี้เอง ที่โคราชนั่นแหละค่ะ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ..ยังไงได้ฝึกแล้วเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

5. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

...แนะนำไปฝึกเลยค่ะ..ไปศูนย์ที่เพื่อนสมาชิกท่านแนะนำมาแหละค่ะ เพราะจะไ้ด้จับ

อารมณ์และความรู้สึกได้ จากนั้นก็กลับมาฝึกเองที่บ้านก็ได้ค่ะ ก็เหมือนกับเราอยู่บ้านนอก

ไม่เคยไปกรุงเทพ(สมมตินะคะ) มีคนมาบอกทางต้องไปอย่างไร กรุงเทพเป็น

อย่างไร แต่เราไม่เคยไปนี่ค่ะ เราก็ได้แต่นึกใช่ไหม แต่ถ้าเราได้มาเองมาเห็น

เองกรุงเทพเป็นอย่างไร มาทางไหน เรากลับไปบ้านพอนึกถึงกรุงเทพเราก็รู้

แล้ว เห็นได้..ประมาณนี้ล่ะค่ะ

6. cubota

cubota เป็นที่รู้จักกันดี

โคราชมีที่ไหนครับ อยากฝึกเหมือนกัน

7. sereetho

sereetho เป็นที่รู้จักกันดี

- สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรม ศิษย์พระราชพรหมยาน (คุณแม่ชีประทุม โชติอนันต์) อ.ปากช่อง ต.หนองสาหร่าย จ.นครราชสีมา ดังนี้
    การฝึกจะมีประจำทุกสัปดาห์ที่ 2 ของเดือน วันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 13.00 - 14.00 น. ในพระมหาวิหารโคตรเศรษฐี มีครูฝึกประจำ 2 ท่าน คือ แม่ชีสมพร และอาจารย์ทิพมาศ สอบถามรายละเอียด ติดต่อโดยตรงที่ คุณอิ๊ด สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรม ศิษย์พระราชพรหมยาน (คุณแม่ชีประทุม โชติอนันต์) อ.ปากช่อง
    โทร. 0-1906-9140
    - บ้านปัญญาคุณ อาจารย์ ณัฐ ธรรมคุณาพร 160 ถนนเทศบาล 10 ต.บัวใหญ่ อ.บัวใหญ่ นครราชสีมา 30120 โทร.044-461-729 ฝึก 8.00 - 17.00 น. ทุกวัน