กระผมขอปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์, 20 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์ สมาชิก

กระผมขอปิดกระทู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  2. น.จุลรัตน์

น.จุลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    ขอบูชา 1 องค์ครับ วันนี้จะโอนเงินค่าจัดส่งไปให้ครับ

3. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุโมทนาครับ

4. andy_aree

andy_aree Active Member

ลำดับที่ 3
    อนุรักษ์ อารีย์พงศา
    โอนเงินให้วันนี้แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

5. ApAchE`

ApAchE` สมาชิก

31 สิงหาคม 2006
    ลำดับที่4
    สัจพงศ์ กาญจนรังษีครับ
    ถ้าโอนเรียบร้อยแล้ว จะทำการแจ้งให้ พร้อมที่อยู่อีกครั้งครับ
    ขอร่วมอนุโมทนาและขอบคุณครับ

6. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008

7. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    อนุโทนาครับ
    อยากจองอยู่แต่ก็กลัวไม่ได้รับอีกเพราะไอ้ระบบไปรษณีย์ไทย

8. วาสนาน้อย

วาสนาน้อย Active Member

ไม่ถึงมือผู้รับอ่ะจิ ก็เพราะว่ามันหายยยยช่ายป่ะ

9. วาสนาน้อย

วาสนาน้อย Active Member

โมทนาสาธุผู้ให้กับผู้รับทุกท่านค่ะ
    ปราถนาที่จะได้เหมือนกันแต่ว่าไม่มีงบประมาณ และไม่เคยมีพระสมเด็จกับเค้าเลย ก็เลยอดไปตามระเบียบ(cry) วาสนาน้อยสมชื่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  10. ApAchE`

ApAchE` สมาชิก

31 สิงหาคม 2006
    ถ้าไปคิดว่าเราอยากได้ ทำไมไอ้คนนั้นมันถึงเอาไป เดี๋ยวจะเสียบุญที่คิดดีตอนแรกไปเปล่านะครับ(ถึงมันจะโกรธอยู่จริงๆก็เถอะ) เอาเป็นว่าคิด"พยายาม"คิดซะว่า ไอ้คนที่มันลักพระไปนั้น มันคงได้รับส่วนบุญที่เราตั้งใจไปให้คิดดีได้ในวันหน้า และอย่าไปผูกอาฆาตกับเค้าเลยครับ
    ปล.อันนี้เป็นแนวคิด แต่ก็รู้ครับ ว่าเป็นใคร ใครก็โกรธเป็นธรรมดา แต่เราก็พยายามฝึกจิตฝึกใจกันทั้งนั้นไม่ใช่หรือครับ พยายามเข้านะ เป็นกำลังใจ และเห็นใจท่านที่เคยโดนเรื่องเหล่านี้มา

11. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    แม่นแล่ว ไม่ใช่ครั้งแรกที่เกิดกับผม ขนาดผมสั่งสินค้ามูลค่าเกือบ 3000 บาทต้นทางส่งมีเลขที่การส่งพร้อมจาก บ.เครื่องสำอาง ยังหายเลยครับ ทวงถามไม่มีผู้รับผิดชอบทั้งผู้ส่ง และไปรษณีย์ แฮะ ๆ

12. winonenang

ขออนุโทนาครับ
    คิดดีได้ดีครับ

13. winonenang

แต่หลายท่านก็ได้รับพระจากทางโครงการไปแล้วนะครับ
    อย่าไรทางโครงการขอปกป้องชื่อเสียงของทางโครงการไว้ก่อนนะครับ
    เพราะกรณีของท่านที่ได้รับความเสียหายอาจทำให้ทางโครงการถูกลดความเชื่อถือไปได้
    ดังนั้นขอนำข้อความส่วนตัวที่ได้เคยคุยกับผู้ที่รับพระไป นำมาเป็นพยานชี้นำ ของทางโครงการว่าทางโครงการได้ส่งมอบพระให้ทุกท่านได้ถึงมือจริง
    ถึงแม้ว่าบางท่านอาจจะได้รับช้าไป เนื่องจากจำนวนของผู้รับวัตถุมงคลไม่มากพอที่จะส่งครับ

ข้อความส่วนตัว: Re: พระปิดตาน่ะครับ <!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 09:51 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>kanin_nin<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title --><CENTER>Re: พระปิดตาน่ะครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้ วันดีครับ

หลวงปู่ทวดได้รับแล้วครับ องค์ใหญ่กว่าที่คิดนะครับ
    สีนวลตา งามมาก กลิ่นหอมด้วย (กลิ่นโชยฟุ้งน่ะครับ)
    ขอบคุณมากนะครับ

พระปิดตา หลวงพ่อแพ ก็ได้รับแล้วครับ องค์พระท่านไม่เป็นอะไร ค่อยยังชั่วหน่อย
    เรื่องพระปิดตาองค์นี้ ไม่รู้เป็นอะไร ผมสังหรณ์ใจตั้งแต่ตอนต้นแล้ว รออยู่องค์นี้นี่แหล่ะครับ มีพระมาส่งที่บ้าน เกือบทุกวัน
    ผมก็รอแต่องค์นี้...555 แปลกดีนะครับ

วันนี้ก็ได้รับพระธาตุอีก 1 ชุดใหญ่ด้วย
    พรุ่งนี้ก็ต้องไปหาซื้อผอบ,สถูป,เจดีย์แก้ว เรียกไม่ถูกครับ

รบกวนเวลาคุณเจเยอะแล้ว ถ้ายังไงมีความคืบหน้าโครงการอย่างไรก็เล่า ๆ ให้ผมฟังบ้างก็ได้ครับ ถ้ามีอะไรพอรับใช้ได้ ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

kanin_nin

ปล.เมื่อวานได้รับ หลวงปู่ทวด และ พระกริ่งไพรีพินาศแล้วนะครับ 2.3/ วันนี้ อิ่มใจมากเลยครับ ผมแบ่งหลวงปู่ทวดให้พี่ที่เขาร่วมทำบุญด้วยนะครับ เขาดีใจใหญ่เลย อนุโมทนาครับ
    <!-- / message -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  14. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

<TABLE class=tborder style="BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>กลัวเสียชื่อเสียงโครงการครับ วินเลยขอเอามาลงด้วยนะครับ เพื่อเป็นการยืนยันว่าทางโครงการได้ส่งพระไปถึงมือผู้รับแล้วครับ

ข้อความส่วนตัว: Re: สวัสดีครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] 18-02-2009, 10:26 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>comkung<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    ทีม ตรวจทานพระไตรปิฏก

สถานที่: เชียงใหม่
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 110 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title --><CENTER>Re: สวัสดีครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ comkung
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์
    ถ้าได้รับพระหลวงปู่ทวดแล้วกรุณาติดต่อกลับด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ได้รับหลวงปู่ทวดเรียบร้อยแล้ว

หลวงปู่ทวดได้รับความเสียหายบ้างไหมครับ

สภาพปกดีทุกอย่าง ไม่มีส่วนใดแตกหักหรือบุบสลายครับ

MSN : comkung@msn.com
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

15. winonenang

ขอเชิญบริจาคปัจจัยสนับสนุนโครงการสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์ ทางโครงการขอมอบพระหลวงปู่ทวด วัดช้างให้เนื้อกระเบื้องหลังคาโบสถ์ หน้าตัก ๕นิ้ว จำนวน๑องค์ กองบุญละ๑,๐๐๐บาท
    ทางโครงการขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่งครับ และเพื่อเป็นที่ระลึกจากโครงการสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์ครับ
    ท้ายนี้ขออำนาจคุณพระศรีรัตนะตรัย ทรงโปรดประทานพร ขอให้ท่านผู้อุปถัมภ์และครอบครับ จงมีแต่ความสุขความเจริญ ประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จดังปรารถนา เทอญ

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

16. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ

17. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ได้พบนิพพานไวๆ
    ขอรับไว้เป็นพุทธานุสติ ซัก 1 ชุดครับ

กรุณาส่ง ::

คุณรุ่งเรือง จิตตังเลิศยสกุล
    71/7 ม.4 ถ.ประชาสรรค์
    ต.คลองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

18. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ได้พบนิพพานไวๆ
    ขอรับไว้เป็นพุทธานุสติ ซัก 1 ชุดครับ

กรุณาส่ง ::

คุณรุ่งเรือง จิตตังเลิศยสกุล
    71/7 ม.4 ถ.ประชาสรรค์
    ต.คลองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

19. ธรรมบันดาล

ธรรมบันดาล Active Member

14 กรกฎาคม 2008
    ขอ 1 องค์ อนุโมทนาบุญด้วยครับ!

ธวัช กลิ่นกลั่น

666/156 ดรุนชัยคอนโด ชั้น 5 แขวง สามเสนนอก กทม.10310

20. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

ขอจอง พระสมเด็จวัดระฆัง 1 องค์ ค่ะ
    เพื่งโอนเงินกุมารทองรับทรัพย์ไป พอดีมาเห็นองค์พระสมเด็จวัดระฆัง ฝังตะกรุด สมโภช100ปี ชอบค่ะพอดีเคารพหลวงปู่โตอยู่แล้ว ขอจอง 1 องค์นะคะ
    เดี่ยวพรุ่งนี้จะจัดการโอนไปให้นะคะ รักษนันท์ 529/7 หมู่บ้านอารียาบุษบาลาดพร้าว
    ลาดพร้าว 130 เขตวังทองหลาง กรุงเทพมหานคร 10310
    ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้